Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 48

Chủ đề: Test nhanh 2 lần dương tính HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    ! bạn có thể gọi cho mình
    Lần sửa cuối bởi stresslagi, ngày 19-04-2015 lúc 17:52.

2. Những thành viên đã cảm ơn stresslagi cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    không sao đâu bạn! mình cũng mới ra trường cũng bị HIV, giai đoạn đầu mình khổ tâm với hối hận dzữ lắm, nhưng nghĩ lại tại mình hết, giờ cố gắng vì gia đình để sống có ích hơn nè! dc bao lâu cũng dc không cần bi quan làm gì, bi quan chỉ tổ mệt người... nheng...

4. Có 3 người đã cảm ơn kuty cho bài viết bổ ích này:

doivanvui (19-04-2015),stresslagi (19-04-2015),trungan1987 (19-04-2015)

Thành Viên Chính Thức caubecodon's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Bạn hãy xét nghiệm khẳng định bằng 3pp nhé. Bạn mình đi hiến máu cũng có giấy như bạn. Rồi đi xét nghiệm mấy lần cuối cùng ra âm tính. Chúc bạn may mắn

6. Những thành viên đã cảm ơn caubecodon cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Chúc bạn có kết qủa xét nghiệm thật tốt.cầu chúc mọi điều may mắn sẽ đến với bạn

8. Những thành viên đã cảm ơn hoadk cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Cám ơn tình cảm và những chia sẽ mọi người dành cho mình, mình vừa đi chùa về, nghe mấy thầy đọc kinh mà mình khóc quá trời, nghĩ tới cha mẹ, anh em, bạn bè,...mình sợ mọi người xa lánh và kì thị mình, sợ ba mẹ sẽ không chịu nỗi với cú shock này,...khi về nhà mình chỉ muốn ôm lấy mẹ và nói mẹ ơi con xin lỗi rất nhiều, con sẽ sống tốt và ít cho xã hội,....chiều mai, một ngày định mệnh

Thành Viên Chính Thức caubecodon's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    Cám ơn tình cảm và những chia sẽ mọi người dành cho mình, mình vừa đi chùa về, nghe mấy thầy đọc kinh mà mình khóc quá trời, nghĩ tới cha mẹ, anh em, bạn bè,...mình sợ mọi người xa lánh và kì thị mình, sợ ba mẹ sẽ không chịu nỗi với cú shock này,...khi về nhà mình chỉ muốn ôm lấy mẹ và nói mẹ ơi con xin lỗi rất nhiều, con sẽ sống tốt và ít cho xã hội,....chiều mai, một ngày định mệnh
    Bạn cứ dũng cảm đi xét nghiệm để thoát khỏi stress. Nếu kết quả không như mong muốn thì cũng đừng nên suy sụp. HIV ngày nay chỉ là bệnh mãn tính, bạn vẫn có thể sống, sinh hoạt và làm việc bình thường nếu tuân thủ điều trị. Vì thê lời cuối mình muốn nhắn nhủ vơi bạn là hãy cam đảm đi xét nghiệm. Chúc bạn âm tính

11. Những thành viên đã cảm ơn caubecodon cho bài viết này:

doivanvui (19-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Bạn có kq chưa bạn???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Cô tư vấn nói, xét nghiệm nhanh mà nghi ngờ rồi thì chắc chắn dính, xưa nay cô làm nghề mấy chục năm chưa thấy ai dương tính giả. cô kêu chuẩn bị tinh thần mang thuốc về uống, hẹn t4 có kết quả chính thức, kêu mình mang theo 2 tấm hình 4x6 và chứng minh nhân dân để làm thẻ ửi qua bên bệnh viện cấp thuốc miễn phí.
    Mình sợ nó gửi tên tuổi mình về huyện để quản lý chắt cả làng cả xóm điều biết.
    Theo kinh nghiệm thực tế thì Cô tư vấn nói nếu xét nghiệm nhanh cho dương tín giả chắt chỉ 1/triệu, mình hết hi vọng rồi.
    cuộc đời bước sang trang mới 1 cách sống mới, 1 cách sống không tình yêu, không bạn bè, không tiếp xúc nhiều,....
    ai có H cho mình sđt tư vấn trong thời kỳ đầu này nha.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cô tư vấn nói, xét nghiệm nhanh mà nghi ngờ rồi thì chắc chắn dính, xưa nay cô làm nghề mấy chục năm chưa thấy ai dương tính giả. cô kêu chuẩn bị tinh thần mang thuốc về uống, hẹn t4 có kết quả chính thức, kêu mình mang theo 2 tấm hình 4x6 và chứng minh nhân dân để làm thẻ ửi qua bên bệnh viện cấp thuốc miễn phí.
    Theo kinh nghiệm thực tế thì Cô tư vấn nói nếu xét nghiệm nhanh cho dương tín giả chắt chỉ 1/triệu, mình hết hi vọng rồi.
    cuộc đời bước sang trang mới 1 cách sống mới, 1 cách sống không tình yêu, không bạn bè, không tiếp xúc nhiều,....
    Chưa có kết quả XN khẳng định chưa nói lên điều gì. Bình tĩnh chờ kết quả XN = 3PP đi bạn.

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Cái gì cũng phải chờ kết quả khẳng định.

Còn về cô tư vấn kia theo nguyên tắc tư vấn là không đúng là phải nói tào lao đúng.Cho dù bạn có thật sự nhiễm HIV thì cũng phải tư vấn cho thân chủ (là bạn),làm sao cho thân chủ (là bạn) chấp nhận kết quả .v.v.v Cái này ai có học qua kỹ năng tham vấn thì sẽ biết. Tuanmecsedec từng được tập huấn.

Còn trả lời kiểu(tào lao) như cô tư vấn kia là hoàn toàn sai.Phán như là 100% và cứ phán vô tội vạ,đôi khi nhiều thân chủ(là bạn) không chịu cú sốc,đôi khi nghĩ dại dột làm chuyện không hay đáng tiếc thì sao.

Trở lại vấn đề của bạn,Tuanmecsedec đã tư vấn về xét nghiệm test nhanh ở trên cho bạn rồi,rất dễ dương tính giả.Vì vậy bạn phải cần đợi kết quả xét nghiệm khẳng định cuối cùng.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    mình cũng hi vọng nhưng cô nói làm nghề mấy chục năm chưa thấy ai làm xét nghiệm nhanh dương mà làm 3pp ra âm hết. cô nói làm thêm 3pp chỉ để hoàn thành thủ tục, sau này không có kiện cáo gì được. cô nói không kì thị gì hết mà toàn kêu mình bằng nó, tư vấn có mấy câu rồi hỏi còn hỏi gì nữa không, còn không thì ra ngoài đợi kết quả xét nghiệm nhanh. xét nghiệm nhanh khoản 5p là có kết quả, mình không ngờ nhanh zậy, hỏi lại cô nói nhanh là do máy chứ có do cô đâu sao cô biết.
    hẹn mình t4 lên lấy kết quả rồi cấm thẻ với giấy xác nhận gì đó qua bệnh viện tỉnh lấy thuốc luôn, cô còn nói 1 tuần người ta chỉ phát thuốc một ngày và chỉ làm việc có 1 tiếng đồng hồ nên ráng tranh thủ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    mình cũng hi vọng nhưng cô nói làm nghề mấy chục năm chưa thấy ai làm xét nghiệm nhanh dương mà làm 3pp ra âm hết. cô nói làm thêm 3pp chỉ để hoàn thành thủ tục, sau này không có kiện cáo gì được. cô nói không kì thị gì hết mà toàn kêu mình bằng nó, tư vấn có mấy câu rồi hỏi còn hỏi gì nữa không, còn không thì ra ngoài đợi kết quả xét nghiệm nhanh. xét nghiệm nhanh khoản 5p là có kết quả, mình không ngờ nhanh zậy, hỏi lại cô nói nhanh là do máy chứ có do cô đâu sao cô biết.
    hẹn mình t4 lên lấy kết quả rồi cấm thẻ với giấy xác nhận gì đó qua bệnh viện tỉnh lấy thuốc luôn, cô còn nói 1 tuần người ta chỉ phát thuốc một ngày và chỉ làm việc có 1 tiếng đồng hồ nên ráng tranh thủ.
    Trên diễn đàn có rất rất nhiều trường hợp test nhanh dương tính và làm lại XN =3PP lại âm tính. Bạn bình tĩnh chờ kết quả XN khẳng định đi.

20. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    tét nhanh 5 phút có kq là đúng rồi , tuy nhiên đây vẫn chưa phải là kq cuối cùng ,vẫn còn hy vọng , chúc bạn may mắn

22. Những thành viên đã cảm ơn hanh phuc gia dinh cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    1
    bạn chờ lời khuyên của Anh Tuấn Và Chi Hà đã, rồi có kq cuối cùng vào chia sẻ thêm
    từ từ lo âu nhé khi nào có kq vô viết bài lên post giấy xn cho mấy xếp Smod tư vấn thêm , chúc ât

24. Những thành viên đã cảm ơn sugarsweet cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    thấy mình buồn, cứ quan tâm, lo lắng nói dù có chuyện gì đi nữa cũng sẽ mãi bên mình, còn mình thì đang dần xa cách để tình cảm phai dần dần, làm sao phai được khi 2 đứa làm việc chung phòng khi người ấy cứ liết nhìn mình và mình cũng thầm nhìn ấy làm việc, hôm nay mình không pha cafe cho ấy, dù ấy nói mình không pha cafe thì ấy sẽ không uống cafe nữa vì cafe mình pha chứa đầy tình cảm, sáng nay nhìn ánh mắt ấy mà mình chỉ muốn chạy tới ôm ấy và khóc, làm sao minh có thể vượt qua nỗi khi hằng ngày gặp người mình yêu mà phải xa lánh. nhưng mình cũng thầm mừng vì mình và ấy mới làm chung được 4 tháng, chỉ yêu nhau qua ánh mắt và vài lần thầm chạm tay nhau, mừng vì mình chưa làm hại ấy, mình không muốn ấy biết cảm giác của mình và tình trạng của mình. tạm biệt ấy...chắt mình sẽ nghỉ việc trong một thời gian nữa dù biết ngày nay rất khó xin việc và công việc hiện tại rất tốt. tạm biệt ấy

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    GIờ chỉ đợi kết quả thôi, có hay ko có cũng sẽ biết vào thứ 4 tới. Bạn mạnh mẽ lên nhé và hãy ko ngừng tin tưởng khi chưa có kết quả cuối cùng.

27. Những thành viên đã cảm ơn xuanxanh cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn ơi mỗi người sinh ra ko phải ko có lý do nên vận mệnh của mình có như thế nào cũng do sự sắp đặt hết của bề trên hết mình nói ra như vậy để bạn bớt bức rức và hành hạ bản thân về chuyện bạn làm trong quá khứ ,con người có số mà mình tin chắc bạn sẽ âm tính vì cảm nhận của bạn về người mà bạn quan hệ an toàn chắc chắn sẽ chính xác ,cố lên bạn nhé .

29. Có 2 người đã cảm ơn hoangmang84 cho bài viết bổ ích này:

Cuocdomongmanh (02-04-2018),doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Khi có kết quả ÂT đừng có mừng quá mà ko up lên để mọi người chia vui chung nha,ai cũng đợi tin vui của bạn đó.

31. Những thành viên đã cảm ơn hoangmang84 cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn ơi mình cũng từng gặp trường hợp như vậy ah...mình nghĩ mình k hợp với viện pasture thì pai , mình test nhanh ở đấy tất cả 2 lần đều cho kq + nhưng qua xn bên da liễu thì lại - .Mình cũng k hiểu tại sao nữa(mình xn cùng 1 ngày và chỉ cách nhau khoảng nửa tiếng cho mỗi lần như vậy ).Giờ mình qua Úc đã 6 năm rồi mình đi xn và hiến máu đều bt tất nên mình thấy Bạn yên lòng đi test nhanh đôi khi cũng ra kq sai mà....

33. Những thành viên đã cảm ơn thaituan cho bài viết này:

doivanvui (20-04-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    cảm ơn mọi người đã chia sẽ, tâm trạng mình đã khá hơn lúc mới đầu rồi, mình đã chuẩn bị tinh thần để sống chung với H, đã dự định sẽ lên 1 kế hoạch cho những năm còn lại và cái chết của mình,...một lần nữa cám ơn tình cảm và những lời chúc mọi người dành cho mình. t4 có kết quả rồi mình cũng có tý xíu hi vọng sẽ mai mắn khi tỷ lệ dương tính giả có thể là 1/ngàn hay còn hơn thế nữa...

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này