Trang 17 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 340 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Quê mình ở Tiền Giang

2. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

timvui (07-06-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi timvui Xem bài viết
    Dạ, mình uống thuốc ARV lúc 8 giờ 30 tối, xin hỏi sau khi uống thuốc khoảng bao lâu thì mình có thể ăn thêm được trước khi ngủ, vì từ lúc biết bệnh mình rất buồn, ăn không ngon và ăn không nhiều được nên không lên cân. Vì mưu sinh, mình đi làm khác tỉnh một mình, không dám nói bệnh với gia đình nên rất cô đơn. Thấy đời mình sao bất hạnh quá! Nhiều lúc muốn chết cho rồi nhưng còn cha mẹ già nên cố gắng sống làm giúp gia đình. Rất mong gặp gỡ những người bạn cùng cảnh ngộ để chia sẻ buồn vui, hay những hoạt động nào đó cho khuây khỏa, chớ một mình âm thầm chịu đựng hoài chắc mình điên mất.
    Việc ăn rồi uống hay uống rồi ăn hay vừa ăn vừa uống ko ảnh hưởng tới thuốc

4. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

timvui (05-06-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Chào mọi người. Lâu quá không vào đây ! Mình mới xét nghiệm CD4 đây là lần đầu và từ 98 lên được 257 ! ^^

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi gia tu di vang Xem bài viết
    Chào mọi người. Lâu quá không vào đây ! Mình mới xét nghiệm CD4 đây là lần đầu và từ 98 lên được 257 ! ^^
    Chúc mừng bạn, cố gắng duy trì chế độ sinh hoạt, tâm lý ổn và tăng cd4 thêm nữa nha.

Thành Viên Chính Thức D@k's Avatar
    Cảm ơn
    4
    hello mọi người, chúc mọi người sức khỏe.

dạo này bận tổng kết 6 tháng đầu năm trên công ty lu bu quá, không có times đi lấy kết quả cd4 lần 1 sau 6 tháng arv (11/2015 - 5/2015). Chắc đợi 1/7 tái khám rồi lấy luôn. Lâu lâu mở Yahoo! lên lại nhận thêm lời mời kết bạn, vừa vui và vừa buồn. Vui thì có thêm bạn để tâm sự chia sẽ, buồn vì biết có thêm người như mình... ^^

lạc quang mà sống nhe các bạn...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Lo quá anh em em, biến cố tới liên tục, vừa phát Hiện nhiễm HIV chưa được 2 tháng, tuần 2 tuần nữa mới ó kết quả CD4, vừa bị mất việc vì cơ quan biết. bây giờ lại nhận được giấy KHÁM NGHĨA VỤ QUÂN SỰ, đi khám là xét nghiệm máu là cả làng ai cũng biết quá, mấy hằng công an xã nó nhiều chuyện, ăn chơi, toàn dân quân lên ko,....ai chỉ em cách bị loại ngay tử vòng gửi xe không, LO QUÁ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    Lo quá anh em em, biến cố tới liên tục, vừa phát Hiện nhiễm HIV chưa được 2 tháng, tuần 2 tuần nữa mới ó kết quả CD4, vừa bị mất việc vì cơ quan biết. bây giờ lại nhận được giấy KHÁM NGHĨA VỤ QUÂN SỰ, đi khám là xét nghiệm máu là cả làng ai cũng biết quá, mấy hằng công an xã nó nhiều chuyện, ăn chơi, toàn dân quân lên ko,....ai chỉ em cách bị loại ngay tử vòng gửi xe không, LO QUÁ
    Đến gặp riêng ông Trưởng Ban quân sự xã ( vấn đề tế nhị) sẽ được lý do loại ngay vòng gửi xe.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    Thông tư số 36/2011/TTLT-BYT-BQP ngày 17 tháng 10 năm 2011 của Bộ Y tế và Bộ Quốc phòng quy định về 22 loại bệnh miễn thực hiện nghĩa vụ quân sự trong đó có người nhiễm hiv. Nhưng trường hợp của bạn vẫn muốn giấu bệnh thì mình cũng chưa nghĩ ra cách nào chia sẻ với bạn tốt nhất ngoài thông báo với Hội đồng nghĩa vụ địa phương về tình trạng bệnh của mình.
    Rất chia sẻ với tâm trạng lo lắng của bạn hiện tại...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Dạ, cho mình hỏi chút, một số tờ báo chính thống nói rằng nhiễm HIV có thể sống khoảng 20 năm, vậy khoảng 20 năm đó là tính từ lúc bị nhiễm hay tính từ lúc điều trị ARV ạ. Cám ơn nhiều

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, cho mình hỏi chút, một số tờ báo chính thống nói rằng nhiễm HIV có thể sống khoảng 20 năm, vậy khoảng 20 năm đó là tính từ lúc bị nhiễm hay tính từ lúc điều trị ARV ạ. Cám ơn nhiều
    Thường tính từ lúc nhiễm bạn.Những con số để biết chính xác ngày nhiễm thì chỉ biết khi phát hiện đi xét nghiệm thôi.

Hiện Việt Nam người phát hiện đầu tiên có HIV tháng 12 năm 1990 hiện nay chị ấy vẫn sống khỏe và sống có ích cho xã hội.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

timvui (10-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Dạ, cám ơn anh Tuấn, lúc mình đi khám bệnh thì tình cờ mới biết bệnh, bs nói bị nhiễm khoảng 5 năm rồi mà mình hỏng biết huhu. Vậy nếu tuân thủ ARV tốt thì chắc có thể sống được khoảng 10 năm nữa hả anh Tuấn?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, cám ơn anh Tuấn, lúc mình đi khám bệnh thì tình cờ mới biết bệnh, bs nói bị nhiễm khoảng 5 năm rồi mà mình hỏng biết huhu. Vậy nếu tuân thủ ARV tốt thì chắc có thể sống được khoảng 10 năm nữa hả anh Tuấn?
    Còn hơn thế nữa.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

timvui (10-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Còn hơn thế nữa.
    Trời ơi, mừng quá. Vậy là có thời gian lo cho gia đình và sống có ích cho xã hội thêm nữa rồi. Cám ơn anh Tuấn nhiều

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    Trời ơi, mừng quá. Vậy là có thời gian lo cho gia đình và sống có ích cho xã hội thêm nữa rồi. Cám ơn anh Tuấn nhiều
    Người đầu tiên phát hiện hiv còn đang sống khỏe mạnh sau 25 năm kìa, bạn cố lên nha. Giữ tâm lý tốt, điều trị thuốc, sống khỏe mạnh hơn con số 10năm rất nhiều lần.

19. Có 2 người đã cảm ơn xuanxanh cho bài viết bổ ích này:

ga_con (17-06-2015),timvui (10-06-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Dạ, cám ơn những lời động viên của xuanxanh, mình sẽ cố vượt qua cú shock tâm lý và mặc cảm bệnh tật. Một lần nữa cám ơn xuanxanh rất nhiều.

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Bác sỹ nào mà thần thánh vậy nhỉ???? Đoán được bệnh nhân nhiễm H 5 năm luôn.... Bó tay

22. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

timvui (11-06-2015)

Thành Viên Mới Nỗi buồn sông hậu's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Dạ, cám ơn những lời động viên của xuanxanh, mình sẽ cố vượt qua cú shock tâm lý và mặc cảm bệnh tật. Một lần nữa cám ơn xuanxanh rất nhiều.
    cố gắng lên a bạn mờn tây của tui ơi...mờn tây nữa đây kakaka......nào mình lên xe buýt nào mình cùng đi chơi nhé, nào mình lên xe buýt nào mình cùng đi chơi nhé.....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Nỗi buồn sông hậu Xem bài viết
    cố gắng lên a bạn mờn tây của tui ơi...mờn tây nữa đây kakaka......nào mình lên xe buýt nào mình cùng đi chơi nhé, nào mình lên xe buýt nào mình cùng đi chơi nhé.....
    Đồng Tháp quê hương mến yêu, bạn ở DT huyện nào, mình cà phê trao đổi kinh nghiệm nhé, miền tây thật thà chất phát hé
    Lần sửa cuối bởi timvui, ngày 11-06-2015 lúc 09:14.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi UTMIENTAY Xem bài viết
    Bác sỹ nào mà thần thánh vậy nhỉ???? Đoán được bệnh nhân nhiễm H 5 năm luôn.... Bó tay
    Không phải Út ơi, tại anh nói có qh không an toàn với bạn gái mới quen cách đây khoảng 5 năm, nên bs đoán là anh bị từ lúc đó, chớ từ đó về sau anh qh có sử dụng bsc, bởi vậy khổ ghê, nhìn bề ngoài không biết ai bệnh ai không
    Lần sửa cuối bởi timvui, ngày 11-06-2015 lúc 09:11.

26. Những thành viên đã cảm ơn timvui cho bài viết này:

ga_con (17-06-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Sống ko phải dựa vào báo chí. Mà sống thọ hay ko là do chính có biêt cách sống đúng. Sống có ý nghĩa. Sống có lạc quan. Sống có lành mạnh. Sống có tích cực. Sống có theo sự thăm khám tuân thủ chỉ dẫn của bác sĩ hay ko. Nếu ko theo những nêu trên sống mà vi quan chán chường bê tha. Thác loạn thái hóa. Sống k cần lời tử bạn của bs thì cái chêt sẽ ko quá 1 dến 2 sau nhiễm

Trang 17 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 715161718192767 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này