Trang 39 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... CuốiCuối
Kết quả 761 đến 780 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn uống dư không sao.
    Thật ko anh e sợ uống 2v rồi giờ lại uống 1v nên ko còn tác dụng nữa e lo quá a ơi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Thật ko anh e sợ uống 2v rồi giờ lại uống 1v nên ko còn tác dụng nữa e lo quá a ơi

Chỉ sợ uống thiếu thôi,chứ uống dư không sao.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Keoarv (22-11-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Mọi người ơi mình đang hoang mang ko biết là có uống lộn ngày nào 2 viên hay ko nhưng cuối tháng thấy thiếu 1 viên ko biết có làm sao ko nữa có ai đã từng như vậy ko giúp mình với
    Để tránh tình trạng này, bạn nên tập cho mình một thói quen tuân thủ nghiêm ngặt. Khi lãnh kẹo về, kẹo trong 1 lọ 28 hay 30 viên tuỳ OPC. mỗi buổi tối sau giờ cơm tập cho mình 1 thói quen, lấy ra 1 viên từ lọ chính cho vào 1 lọ nhỏ, để ngay đầu giường kèm 1 chai nước, cứ đt báo đến giờ lấy viên kẹo từ lọ nhỏ ra uống, như vậy bạn sẽ kiểm soát được thuốc của mình uống đến đâu, có thiêu, thừa hay lộn liều hay không, rất dễ, nếu bạn tập cho mình một thói quen như vậy, Đừng bao giờ để cả lọ thuốc lớn, mà lấy ra uống mỗi ngày, bạn sẽ khó kiểm soát, và dễ nhầm lẫn chuyện đã uống hay chưa uống, cả việc thuốc thiếu hay thừa

Nhóm Cần Tư Vấn recca's Avatar
    Cảm ơn
    8
    a Hiếu cho em hỏi ạ. nổi hạch có bao giờ biểu hiện ra bên ngoài da tạo thành các mụn nhọt gây đau k a hay nó chỉ là 1 khối nằm lồi lên ở dưới da mình phải dùng tay thăm dò mới thấy ạ??

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chỉ sợ uống thiếu thôi,chứ uống dư không sao.
    Em có tham khảo về thành phần của EFV trong ARV hiện ko có cách giải khi quá liều mà chỉ dựa vào thẩm phân máu , thẩm phân màng bụng + than hoạt tính để loại bớt thuốc , rất nguy hiểm , mà thuốc uống 2 lần trong 1 ngày là quá liều mà anh

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Em có tham khảo về thành phần của EFV trong ARV hiện ko có cách giải khi quá liều mà chỉ dựa vào thẩm phân máu , thẩm phân màng bụng + than hoạt tính để loại bớt thuốc , rất nguy hiểm , mà thuốc uống 2 lần trong 1 ngày là quá liều mà anh
    Bạn biết rõ EFV là viên thuốc gây ảo giác => Nếu thật sự bạn uống 2 liều cách nhau khoảng 1 đến 2 giờ thì xin thưa với bạn người bạn như thèng điên, còn hơn cả bị ngộ độc thuốc ngủ nữa

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi recca Xem bài viết
    a Hiếu cho em hỏi ạ. nổi hạch có bao giờ biểu hiện ra bên ngoài da tạo thành các mụn nhọt gây đau k a hay nó chỉ là 1 khối nằm lồi lên ở dưới da mình phải dùng tay thăm dò mới thấy ạ??
    Bạn muốn tham khảo về hạch vui lòng xem link này:
    Chức năng đề kháng của cơ thể

Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay xem KQ CD4 tuy con số ko phải là tuyệt đối, nhưng nhìn cũng khá đẹp 909, Sau gần 7 năm nạp kẹo, đây là con số mình thích nhất

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Hôm nay xem KQ CD4 tuy con số ko phải là tuyệt đối, nhưng nhìn cũng khá đẹp 909, Sau gần 7 năm nạp kẹo, đây là con số mình thích nhất
    Chúc mừng a cd cao quá
    sau gần 7 năm nap keo vậy tính ra chắc a cũng mang dòng máu quý tộc này mười mấy năm rồi đúng ko
    chúc a luôn khoẻ e thì cd có 200 thôi nhưng còn đang khủng hoảng ko biết có lên nổi ko nữa buồn ghê

11. Những thành viên đã cảm ơn Keoarv cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-11-2015)

Cảm ơn
    2,578
    Chúc mừng a cd cao quá
    sau gần 7 năm nap keo vậy tính ra chắc a cũng mang dòng máu quý tộc này mười mấy năm rồi đúng ko
    chúc a luôn khoẻ e thì cd có 200 thôi nhưng còn đang khủng hoảng ko biết có lên nổi ko nữa buồn ghê
    Không có gì là không thể, chỉ sợ lòng ko bền

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    chúc mừng anh , hy hong em cũng được như anh hj

14. Những thành viên đã cảm ơn vanvu1987 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (23-11-2015)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    chúc mừng anh , hy hong em cũng được như anh hj
    Xia xia em trai, theo kinh nghiệm bản thân anh trong ngành, NCH điều trị ARV, CD4 tăng cao thường rơi vào người nhiễm do QHTD, CD4 tăng chậm và ko cao, thường ở mức 500 đổ lại rơi vào NCH nhiễm do tiêm chích ma túy, nhóm nguy cơ này CD4 tăng ít và gần như lưu ban

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    thì em nằm trong QHTD mà anh hj , rồi sẻ được như anh hjhj

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    đã 2 tháng uống ARV , em thấy còn yếu hơn lúc chưa uống nữa , cảm thấy cứ như đang bị ốm vậy , theo em nghĩ do mới dùng thuốc nên gan nó tải ko nổi , dần khi quen thuốc gan làm việc tốt hơn thì tình hình sẽ khá lên phải ko nhỉ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    đã 2 tháng uống ARV , em thấy còn yếu hơn lúc chưa uống nữa , cảm thấy cứ như đang bị ốm vậy , theo em nghĩ do mới dùng thuốc nên gan nó tải ko nổi , dần khi quen thuốc gan làm việc tốt hơn thì tình hình sẽ khá lên phải ko nhỉ
    Bạn mới uống thuốc nên cơ thể đang trong quá trình phục hồi hệ miễn dịch. Bình tĩnh đi bạn, cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    INH ko phải là thuốc giúp tăng CD4. CD4 là do yếu tố cơ địa chế độ dinh dưỡng và tâm lý, Chỉ có ARV mới là nguyên nhân làm tăng CD do nó vây hảm HIV, giúp tăng cường hệ miễn dịch nhờ vào chế độ dinh dưỡng, tâm lý, và ý chí sống của NCH
    ăn uống cảm thấy hay no hơn trước , buồn nôn , khó tiêu => Đây là tác dụng phụ của INH
    Cho em hỏi cái tác dụng phụ này chỉ là cảm giác hay nó tác động thực lên bộ máy tiêu hóa vậy ạ , nếu chỉ là cảm giác thì cố dc chứ nó làm hỏng bộ máy tiêu hóa thật thì bik phải làm sao ạ

Cảm ơn
    2,578
    Cho em hỏi cái tác dụng phụ này chỉ là cảm giác hay nó tác động thực lên bộ máy tiêu hóa vậy ạ , nếu chỉ là cảm giác thì cố dc chứ nó làm hỏng bộ máy tiêu hóa thật thì bik phải làm sao ạ
    Uống có 9 tháng mà hỏng cái gì, cái bạn cần lo là ARV điều trị cả đời kìa, nó mới là cái bạn cần quan tâm, vì ARV là một loại thuốc kháng sinh độc, cần kiên cử các loại thức uống có chất kích thích như bia, rượu, nếu ko gan bạn banh sớm, và phải uống nhiều trái cây, rau củ quả, uống ít nhất 2,5 lít nước ngày để, giải độc và lộc gan thận

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Nay có tìm hiểu thêm về H , có đọc 1 bài báo cáo khoa học về hội chứng rối loạn phân bố mỡ khi dùng ARV, e cảm thấy cuộc sống sau này thật quá kinh khủng , loạn phân bố mỡ làm cơ thể mất cân đối - đối với người thuộc TGT3 mà nói chẳng khác bản án tử hình , ngoài ra còn loạn lipid làm tăng nguy cơ tai biến mạch máu não vì cholesterol , tai biến động mạch vành .... nhưg nếu dừng ARV thì CD4 giảm xuống thấp , nguy cơ tử vong lại càng cao . Bình thường em cũng khá lạc quan , nhưng càng tìm hiểu sâu về H lại càng sợ , ARV ko phải là thần dược mà chỉ là thứ níu kéo 1 thời gian ngắn thọ mạng hơi tàn của con người,e biết a chị sẽ nói có nhiều người vẫn sống dc đấy thôi , nhưng so tỉ lệ nó vẫn còn rất thấp ạ , ko đáng tí nào , sau 2 tháng uống arv em thấy chuyển biến bất lợi rõ rệt , bằng chứng là mỡ ở họng dày lên , ngủ bắt đầu ngáy to làm người khác khó chịu ,, ngủ bị say đến ko còn biết ji nữa, bụng tăng mỡ nhiều hơn trước làm cảm thấy bất lực
    Những a/c sống lâu năm với H có thể chia sẽ đàn e chút kinh nghiệm dc ko , e cảm thấy sợ hãi hơn bất cứ lúc nào , ở cái tuổi 28 , khi mà trong mắt mọi người e vẫn là 1 thằng con trai ngoan hiền , vẫn chưa trả dc công lao cho bố mẹ nhưng lỡ bị đày đọa thế này , nỗi thống khổ đến kinh khủng , liệu có chờ dc đến ngày chữa trị hoàn toàn ko , hay chết dần chết mòn vì tác dụng phụ của thuốc

Cảm ơn
    2,578
    Nay có tìm hiểu thêm về H , có đọc 1 bài báo cáo khoa học về hội chứng rối loạn phân bố mỡ khi dùng ARV, e cảm thấy cuộc sống sau này thật quá kinh khủng , loạn phân bố mỡ làm cơ thể mất cân đối - đối với người thuộc TGT3 mà nói chẳng khác bản án tử hình , ngoài ra còn loạn lipid làm tăng nguy cơ tai biến mạch máu não vì cholesterol , tai biến động mạch vành .... nhưg nếu dừng ARV thì CD4 giảm xuống thấp , nguy cơ tử vong lại càng cao . Bình thường em cũng khá lạc quan , nhưng càng tìm hiểu sâu về H lại càng sợ , ARV ko phải là thần dược mà chỉ là thứ níu kéo 1 thời gian ngắn thọ mạng hơi tàn của con người,e biết a chị sẽ nói có nhiều người vẫn sống dc đấy thôi , nhưng so tỉ lệ nó vẫn còn rất thấp ạ , ko đáng tí nào , sau 2 tháng uống arv em thấy chuyển biến bất lợi rõ rệt , bằng chứng là mỡ ở họng dày lên , ngủ bắt đầu ngáy to làm người khác khó chịu ,, ngủ bị say đến ko còn biết ji nữa, bụng tăng mỡ nhiều hơn trước làm cảm thấy bất lực
    Những a/c sống lâu năm với H có thể chia sẽ đàn e chút kinh nghiệm dc ko , e cảm thấy sợ hãi hơn bất cứ lúc nào , ở cái tuổi 28 , khi mà trong mắt mọi người e vẫn là 1 thằng con trai ngoan hiền , vẫn chưa trả dc công lao cho bố mẹ nhưng lỡ bị đày đọa thế này , nỗi thống khổ đến kinh khủng , liệu có chờ dc đến ngày chữa trị hoàn toàn ko , hay chết dần chết mòn vì tác dụng phụ của thuốc
    Công thức 3 trong 1 ko có tác dụng phụ này, tác dụng phụ này chỉ rơi vào nhóm công thức Combivir (Lamzidivir + Efavirenz => Lamzidivir "lamivudine + Zidovudine => Zidovudine là tác nhân gây ra roái loạn chuyển hóa mỡ", Và ngoài ra còn có D4T => Stavudine => cũng là tác nhân gây rối loạn chuyển hóa mỡ. Nhưng thuốc này đã ko còn áp dụng trên NCH cách đây 3 năm rồi bạn)

23. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nghiep_Chuong (24-11-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Công thức 3 trong 1 ko có tác dụng phụ này, tác dụng phụ này chỉ rơi vào nhóm công thức Combivir (Lamzidivir + Efavirenz => Lamzidivir "lamivudine + Zidovudine => Zidovudine là tác nhân gây ra roái loạn chuyển hóa mỡ", Và ngoài ra còn có D4T => Stavudine => cũng là tác nhân gây rối loạn chuyển hóa mỡ. Nhưng thuốc này đã ko còn áp dụng trên NCH cách đây 3 năm rồi bạn)

Vâng , có lẽ do quá hoảng sợ nên ko biết đc điều này , cả trưa nay nuốt cơm muốn ko nổi , hy vọng sẽ ngày càng có loại arv ít tác dụng phụ hơn , để NCH mới yên tâm điều trị , càng tìm hiểu lại càng lo lắng hơn

Trang 39 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 2937383940414989 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này