Trang 14 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464 ... CuốiCuối
Kết quả 261 đến 280 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    có lên bạn ấy ơi.... đừng để tinh thần mình suy sụp cố gằng lên trông đời mình

2. Những thành viên đã cảm ơn long-toi2 cho bài viết này:

doivanvui (13-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    nghĩ tới t2 nghĩ việc phải xa đồng nghiệp khi mọi câu hỏi còn bỏ ngõ, sẽ nhớ rất nhớ mọi người, đường từ nhà tới cơ quan mình đã khóc rất nhiều, chưa bao giờ nước mắt mình rơi như thế, cảm thấy không khí không thể vào phổi mình nữa, cảm giac đến nghẹn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi doivanvui Xem bài viết
    sếp cũng có khuyên mình, khuyên nên ở lại làm việc nhưng với điều kiện phải công khai, minh chi moi biet mình bị 3 tuần còn chưa vượt qua nữa mà giờ lại mất việc rồi, nếu ở lại cũng không xong, làm việc ko tự nhiên, không có cơ hội thăng tiến. mình hụt hẫn vô cùng thái độ mọi người thai đổi rõ rệt, không dám ở phòng mình luôn, không dám giao việc luôn,....bây giờ mình phả đối diện 1 lúc với 3 việc: vừa biết tin bị HIV, bị mất việc, ăn nói với gia đình sau khi khó khăn lắm mới xin được công việc hiện tại,....rồi còn sau này sẽ uống thuốc ra sau, điều trị ra sau khi không muốn cho ai biết. mình sẽ nói cho cha mẹ nhưng không phải lúc này, vì mình vẫn còn khoa vẫn có thể làm việc bình thường, nên mình sợ ba mẹ biết được qua lời người ta đồn thổi nhau chứ không phải chính miệng mình.
    Xã hội mà, buôn dưa bán dưa là chuyện không thể tránh khỏi. Và căn bệnh này vẫn còn bị kỳ thị lắm. Có H đôi khi phải mang cả những bí mật nữa. Bạn bị mọi người biết bạn có H thật ko may mắn tí nào. Có người sống chung với H 11 năm nay rồi mà chỉ có 6 người trong gia đình biết, còn lại là không ai biết. Và đó là cả 1 bó mật to lớn. Bởi vì mình không nói thì không ai biết.

5. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

doivanvui (13-05-2015)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    48
    nghĩ tới t2 nghĩ việc phải xa đồng nghiệp khi mọi câu hỏi còn bỏ ngõ, sẽ nhớ rất nhớ mọi người, đường từ nhà tới cơ quan mình đã khóc rất nhiều, chưa bao giờ nước mắt mình rơi như thế, cảm thấy không khí không thể vào phổi mình nữa, cảm giac đến nghẹn.
    Cố gắng lên nhé bạn!

7. Những thành viên đã cảm ơn xuanxanh cho bài viết này:

doivanvui (13-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    ông sếp trực tiếp lam viec với mình không dám bước vô phòng luôn, đi ngang chỉ ngó liết nhanh 1 cái, kêu làm gì ổng chỉ gọi điện kiêu,.....ngồi làm việc mà stress quá. toàn những người có học vị cao. nhưng cũng không trách được nếu đặt mình vào họ thì chưa chắt mình đã khác họ. đó là những người học cao, còn những người bình thường sẽ ra sao khi biết, do đó mình phải giữ bí mật lâu nhất có thể. trước mắt mình sẽ chọn thời điểm cho gia đình biết. cám ơn anh em đã chia sẽ

Thành Viên Mới sadlove's Avatar
    Cảm ơn
    77
    ông sếp trực tiếp lam viec với mình không dám bước vô phòng luôn, đi ngang chỉ ngó liết nhanh 1 cái, kêu làm gì ổng chỉ gọi điện kiêu,.....ngồi làm việc mà stress quá. toàn những người có học vị cao. nhưng cũng không trách được nếu đặt mình vào họ thì chưa chắt mình đã khác họ. đó là những người học cao, còn những người bình thường sẽ ra sao khi biết, do đó mình phải giữ bí mật lâu nhất có thể. trước mắt mình sẽ chọn thời điểm cho gia đình biết. cám ơn anh em đã chia sẽ
    Khổ cho bạn quá. Hãy cố gắng lên bạn nhé. Đừng bao giờ bỏ cuộc. Ở đâu đó xung quanh chúng ta vẫn luôn hiện hữu tình yêu thương. Mình tin như vậy.

10. Những thành viên đã cảm ơn sadlove cho bài viết này:

doivanvui (13-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    37
    Mình chia sẽ với bạn , cố gắng vượt qua nha bạn . Nhưng thật ra cũng khó trách họ được vì nếu chúng ta là họ thì cũng sẽ có sự e dè với người nhiễm bệnh không riêng gì bệnh H . ý kiến riêng của mình điều bạn cần làm bây h không phải là đấu tranh trên phương diện pháp luật vì pháp luật rất cứng , người ta chỉ tuân theo chứ người ta không phục . Nếu bạn tiếp tục làm việc ở nơi đó hoặc bạn quyết định nghỉ việc thì nên tâm sự thành thật hết tất cả mọi chuyện cho các người sếp biết , về các đường lây bệnh , cách phòng tránh và nguyên nhân giới trẻ bây h dể bị nhiễm bệnh là gì . Bạn là người làm trong bộ máy nhà nước nên chính bạn sẽ là dẫn chứng tốt nhất để mọi người trong cơ quan bạn hiểu rõ tường tận , cặn kẻ căn bệnh này thì sau này mới hi vọng họ tuyên truyền về căn bệnh thiết thực hơn để những người khác phòng tránh được . Ở trường học các giáo viên không nhìn thẳng vào vấn đề mà giảng dạy nên ngày nay có rất nhiều bạn trẻ ko đủ kiến thức về H và hiểu đúng sự nghiệm trọng cùa H như tôi và bạn mới nhiễm căn bệnh này . Nếu bạn vượt qua được bản thân mình mà chia sẻ , truyền đạt kiến thức với mọi người thì mọi người sẽ dần hiểu ra mà cảm thông cho bạn . Họ sợ bạn , ko dám tiếp xúc với bạn không phải vì họ cũng đang thiếu kiến thức về H sao ? nếu bạn gặp các bác sĩ ở OPC thì bạn sẽ thấy lời tôi nói là đúng . họ chạm vào người tôi , họ trò chuyện với tôi rất bình thường vì họ biết H truyền bệnh như thế nào . Người bị H không đáng trách vì tất các các nguyên nhân truyền H rất tính chất con người , nếu có trách thì trách những người biết mình bị bệnh mà cố ý truyền bệnh cho người khác . nói như vậy không phải để chúng ta không tự nhìn nhận về bản thân mình mà là để chúng ta còn hướng tốt đẹp để nhìn về cuộc sống . Biết đâu sau chuyện này bạn sẽ giúp cả cơn quan bạn hiểu về H nhiều hơn và những người đồng nghiệp đó sẽ có cách dạy dỗ con cái họ tốt hơn , họ sẽ góp phần truyên truyền H hiệu quả hơn vá biết đâu sau này bạn sẽ chuyển công tác sang bộ phân làm việc liên quan đến căn bệnh này thì bạn sẽ giúp được rất nhiều người . Suy nghĩ kỉ cho thứ 2 tuần sau nha bạn . suy nghĩ nhiều hướng đi khác nhau để đưa ra hướng tốt nhất nhé . Chúc bạn sớm bình tỉnh và có hướng đi tốt nhất

12. Những thành viên đã cảm ơn huongthien cho bài viết này:

doivanvui (13-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    mình có 1 điều muốn nói với các bạn có H giống mình là hãy để xã hội cần mình, mình cống hiến cho xã hội chứ đừng biến mình thành gánh nặng cho xã hội...chúng ta cùng cố gắng. có thể nơi này không cần ta nhưng rất nhiều nơi khác đang cần ta.

14. Có 3 người đã cảm ơn doivanvui cho bài viết bổ ích này:

SangLumia (13-05-2015),Tuanmecsedec (13-05-2015),xuanxanh (13-05-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    mình có 1 điều muốn nói với các bạn có H giống mình là hãy để xã hội cần mình, mình cống hiến cho xã hội chứ đừng biến mình thành gánh nặng cho xã hội...chúng ta cùng cố gắng. có thể nơi này không cần ta nhưng rất nhiều nơi khác đang cần ta.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

doivanvui (16-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Em chưa điều trị ARV và cd4 tăng từ 450 đến 591 vui quá. Mọi ng hãy như mình nhé tinh thần lạc quan yêu đời là liều thuốc Arv tốt nhất kkk

18. Những thành viên đã cảm ơn Raindn cho bài viết này:

doivanvui (16-05-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Raindn Xem bài viết
    Em chưa điều trị ARV và cd4 tăng từ 450 đến 591 vui quá. Mọi ng hãy như mình nhé tinh thần lạc quan yêu đời là liều thuốc Arv tốt nhất kkk
    Đó là do tinh thần và tâm lý cũng là tác nhân giúp CD tăng trở lại

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dẫu biết rằng đã là bệnh nhâN, nhưng khi nghe bác sĩ nói mình bị nhiễm từ hơn 5 năm về trước, mình vẫn không cam lòng các bạn ah. mình vẫn ko tìm được lý do mà mình mắc bệnh. Đau lòng lắm... Giá như mình là 1 người chơi bời trác táng, như vậy sẽ không phải suy nghĩ để thấy nhẹ lòng hơn....

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi blue day Xem bài viết
    Dẫu biết rằng đã là bệnh nhâN, nhưng khi nghe bác sĩ nói mình bị nhiễm từ hơn 5 năm về trước, mình vẫn không cam lòng các bạn ah. mình vẫn ko tìm được lý do mà mình mắc bệnh. Đau lòng lắm... Giá như mình là 1 người chơi bời trác táng, như vậy sẽ không phải suy nghĩ để thấy nhẹ lòng hơn....
    bạn ah. đối với mình thì mình nghĩ là do nghiệp, do số trời đã định. kiếp này bạn trã, kiếp sau thanh thản. mình cũng đâu nghĩ mình bị. bây giờ sống sao cho tốt nha

Cảm ơn
    2,578
    Với songchung ko có cái gì gọi là tự nhiên, nếu ko có lữa làm sao có khói, bạn bị ra thế tự khắc bạn hiể lý do, ko ai có thể hiể hơn bạn tự chính bản thân bạn, BS hay bất kỳ TVV ko mộ ai soi mói nguy cơ của bạn, bạn đứng bao giờ nói rằng tôi ko hề mà tự nhiên con Ết chui vào cơ thể tôi là điều vô lý, và cũng đừng bao giờ nói có thể do hớt tóc rái tay làm móng mà bị đó là mộ sự ngụy biện cho hành vi cả mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bác songchung ah, ý mình chỉ là biết 5 năm trước mình làm gì và cũng đã bao vệ mình thế nào....nhưng vẫn bị...mình đâu có trốn tránh gì đâu....

Thành Viên Mới song trong so hai 2015's Avatar
    Cảm ơn
    9
    sau 5 năm mới phát hiện ra hả bạn

Cảm ơn
    2,578
    Bác songchung ah, ý mình chỉ là biết 5 năm trước mình làm gì và cũng đã bao vệ mình thế nào....nhưng vẫn bị...mình đâu có trốn tránh gì đâu....
    Ví dụ CD4 trung bình của 1 người từ 568 => 1200 Tb/mm3, Khi nhiễm HIV mỗ năm trung bình bị HIV phá hủy 100 Tb/mm3, Bạn tự xem lại chỉ số CD4 của mình và tính xem mình nhiễm tự khi nào.
    Cũng có rất nhiều người sau nhiễm 1 đến 2 năm CD4 giảm thê thảm => Lý do người đó sống trong hành vi nguy cơ tiếp diễn => Ví dụ như tiêm chích Ma Túy, QHTD đồng giới với nhiề bạn tình

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Bữa nay e cafe với 2 nguời bạn làm việc bên OPC q3 và q11. Họ đều than là bệnh nhân giờ đông chóng mặt mà toàn các bạn rất trẻ. Nghe mà thấy xót xa quá. Ngoài ra hai bạn còn nói khoảng 2017 sẽ có thuốc điều trị mới và rất chắc chắn về điều đó. Không biết anh chị có từng nghe về thông tin tương tự chưa. Nghe thì cũng mừng nhưng thấy có vẻ mơ mơ hồ hồ thế nào ấy :) anh chị có chia sẻ gì về vấn đề này không ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi JordanLe Xem bài viết
    Bữa nay e cafe với 2 nguời bạn làm việc bên OPC q3 và q11. Họ đều than là bệnh nhân giờ đông chóng mặt mà toàn các bạn rất trẻ. Nghe mà thấy xót xa quá. Ngoài ra hai bạn còn nói khoảng 2017 sẽ có thuốc điều trị mới và rất chắc chắn về điều đó. Không biết anh chị có từng nghe về thông tin tương tự chưa. Nghe thì cũng mừng nhưng thấy có vẻ mơ mơ hồ hồ thế nào ấy :) anh chị có chia sẻ gì về vấn đề này không ạ?
    Bạn xem thông tin tại đây:
    Cần làm gì để giải bài toán điều trị HIV/AIDS sau khi hết tài trợ

Bảo hiểm y tế: Giải pháp bền vững cho điều trị HIV/AIDS

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    CD4 trung bình của 1 người từ 568 => 1200 Tb/mm3 => Tháng này có kết quả CD4 mềnh còn có 590 nhóc. Bùn thiệt

Trang 14 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 412131415162464 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này