Trang 94 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 44849293949596104 ... CuốiCuối
Kết quả 1,861 đến 1,880 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Sẽ sống tốt Xem bài viết
    Điều quan trong là bây giờ bạn đi làm xét nghiệm khảng định 3PP sau đó xét nghiêm cd4 và tải lượng virut. Khi có đủ kết quả rồi bạn sẽ đc tư vấn điều trị vào chương trình, nếu bạn ko muốn vào chương trình thì bạn cứ trao đổi với bsi là e có những lý do riêng muốn điều trị tự nguyện thì lúc đó sẽ đc tư vấn tiếp. Quan trọng bây giờ cái tư tưởng phải thật sự thoải mái, h+ chỉ là một bệnh mãn tính thối.. Cùng cố gắng nhé bạn.
    Mình đang thu xếp công việc để qua Bv Đống Đa làm các xét nghiệm bạn ạ. Khi qua Đống Đa mình không khai tên thật theo CMTND được không bạn hay bắt buộc phải dùng CMTND mới được làm xét nghiệm CD4, tải lượng virut và mới được BS tư vấn bạn nhỉ ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Mh828 Xem bài viết
    Mình đang thu xếp công việc để qua Bv Đống Đa làm các xét nghiệm bạn ạ. Khi qua Đống Đa mình không khai tên thật theo CMTND được không bạn hay bắt buộc phải dùng CMTND mới được làm xét nghiệm CD4, tải lượng virut và mới được BS tư vấn bạn nhỉ ?
    Làm các XN này thì bạn phải khai tên thật.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Mh828 (06-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Làm các XN này thì bạn phải khai tên thật.
    Vậy khi em khai tên thật xong bên BV có gửi ngay thông tin về địa phương không anh Trường Xuân nhỉ? Em vẫn chưa quyết định là tham gia điều trị ngay hay lui lại một thời gian. Nếu tham gia điều trị ngay( theo chương trình ) thì mới gửi thông tin về địa phương anh nhỉ? Còn nếu tham gia điều trị( diện tự túc ) thì không gửi về địa phương phải không anh?
    Anh/chi và các bạn giúp em thắc mắc này với ạ !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Xin chào tất cả ace trong diễn đàn.Mình đang trải qua những ngày tháng tuyệt vọng nhất trong cuộc đời,ngày mà mình chuẩn bị làm lễ cưới thì liên tiếp những tai hoạ ập đến.Lúc đầu vk mình đi XN sàng lọc trước khi sinh thì phát hiên con có nguy cơ sinh ra bị Dow rất lớn,nên làm tiếp XN máu nữa để chọc ối ra kq chính xác nhất thì tin đau lòng xảy ra.Vk mình bị nhiễm HIV,đây chắc là cái giá phải trả cho những ngày tháng ăn chơi trong quá khứ của mình.Mình đã hại lây sang cho vk, thật sự thương vk lắm,vì e ấy còn quá ngây thơ,non nớt.VaKo 1 lần trách móc,cái mình sợ bây giờ ko phải là cái chết.Mà là ko đủ sk để lo và bù đắp cho e ấy.Bây giờ 2 đứa cũng đag điều trị cùng nhau và bắt đầu uống thuốc dc 3 ngày rồi.Tương lai ko biết đi về đâu,ace cho mình xin 1 lời khuyên.Còn đứa bé mình sẽ bỏ,ko thì khổ thân nó lắm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi VanCo1NiemTin Xem bài viết
    Xin chào tất cả ace trong diễn đàn.Mình đang trải qua những ngày tháng tuyệt vọng nhất trong cuộc đời,ngày mà mình chuẩn bị làm lễ cưới thì liên tiếp những tai hoạ ập đến.Lúc đầu vk mình đi XN sàng lọc trước khi sinh thì phát hiên con có nguy cơ sinh ra bị Dow rất lớn,nên làm tiếp XN máu nữa để chọc ối ra kq chính xác nhất thì tin đau lòng xảy ra.Vk mình bị nhiễm HIV,đây chắc là cái giá phải trả cho những ngày tháng ăn chơi trong quá khứ của mình.Mình đã hại lây sang cho vk, thật sự thương vk lắm,vì e ấy còn quá ngây thơ,non nớt.VaKo 1 lần trách móc,cái mình sợ bây giờ ko phải là cái chết.Mà là ko đủ sk để lo và bù đắp cho e ấy.Bây giờ 2 đứa cũng đag điều trị cùng nhau và bắt đầu uống thuốc dc 3 ngày rồi.Tương lai ko biết đi về đâu,ace cho mình xin 1 lời khuyên.Còn đứa bé mình sẽ bỏ,ko thì khổ thân nó lắm

Hai vợ chồng bạn cố gắng điều trị thì sức khỏe sẽ bình thường.Bạn muốn chia sẽ gì cứ vào đây các bạn hướng dẫn giúp.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

7. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Mh828 (07-10-2017),VanCo1NiemTin (06-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cảm ơn bạn đã chia sẻ. Hiện mình cũng bị như bạn, nhức mỏi cơ bắp, nổi hạch và nổi mụn ngứa, ban đầu mụn đỏ lên sau đó thâm lại. Chỗ Zona thì như thành sẹo ý. Bực nữa là bị viêm họng kéo dài mãi không khỏi.
    Mình cũng muốn đi đk điều trị ARV cơ mà còn vướng mấy vấn đề chưa giải quyếy được.
    Bạn cho mình hỏi là sau 2 năm khi biết bị nhiễm H đến lúc bạn đi điều trị ARV thì CD4 của bạn còn lại là bao nhiêu vậy. Và trong 2 năm đó thì thiờng bạn hay bị những bệnh cơ hội nào vậy? Mình hỏi để xem có thể lùi được thời gian tham gia ARV lại không bạn ạ !
    Mình chỉ mói dtri đây thôi. Một phần vì chủ quan, một phần vì ko hiểu rõ về H lắm. Đến khi nó làm mình mệt mỏi thì mới bắt đầu đi tư vấn và đtri. Mình hiện bị viêm họng, với lại cũng đang vừa uống arv vừa uống dự phòng. Mới đây bị sốt phát ban bsi bảo đây là hội chứng phục hồi miễn dịch nên đừng quá lo. Lúc thấy khoẻ lúc thấy mệt nhưng cũng phải cố gắng thôi. Vài ngày nữa mình đi xét nghiệm lại Cd4 để xem thế nào. Bsi cũng cho uống thuốc bổ gan, và xét nghiệm công thức máu cũng như men gan. Vì uống Arv cũng hơi hại gan.

9. Những thành viên đã cảm ơn Brown.eyes cho bài viết này:

Mh828 (06-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Brown.eyes Xem bài viết
    Mình chỉ mói dtri đây thôi. Một phần vì chủ quan, một phần vì ko hiểu rõ về H lắm. Đến khi nó làm mình mệt mỏi thì mới bắt đầu đi tư vấn và đtri. Mình hiện bị viêm họng, với lại cũng đang vừa uống arv vừa uống dự phòng. Mới đây bị sốt phát ban bsi bảo đây là hội chứng phục hồi miễn dịch nên đừng quá lo. Lúc thấy khoẻ lúc thấy mệt nhưng cũng phải cố gắng thôi. Vài ngày nữa mình đi xét nghiệm lại Cd4 để xem thế nào. Bsi cũng cho uống thuốc bổ gan, và xét nghiệm công thức máu cũng như men gan. Vì uống Arv cũng hơi hại gan.
    Mình cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    Minhg thì nhiễm H trực tiếp từ người có H. Nên tính từ ngày đầu tiên có nguy cơ thì khả năng con H+ đã chui vào người mình được cỡ gần 6 tháng rồi. Vậy nên mình quan tâm nhiều đến sức khoẻ cũng như CD4 và các triệu trứng biểu hiện ở giai đoạn này mong là né nó những lúc phát quá( mình làm bên bán hàng ) đồng thời xem có thể lui thời gian tham gia điều trị lại được không.
    Lăn tăn vụ đi vào viện phải trình CMTND mới được làm CD4 tải lượng virut và được tư vấn cũng như hướng đi tiếp theo.
    Bạn không nắm được đã bị nhiễm H khoảng được nhiêu năm rồi ah? Như anh Trường Xuân với chị Hà biết bệnh và đến khi phải dùng thuốc còn kéo được 7 năm kia.
    Mình vẫn ăn uống được chỉ là vẫn hoang mang và Street nhiều nên tối không thể ngủ được, cứ nửa đêm là tỉnh giấc rồi nằm đến sáng.
    Cuộc sống thấy hoang mang và nặng nề hơn khi đêm không ngủ đuợc lại càng nghĩ. Chắc đó là nhân quả mà mình phải gánh do những gì mình đã gieo trồng rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    E đag uống thuốc theo chỉ định của bs là ngày uống 1v
    Vậy e có phải bổ sung thêm gì ko a,có phải kiêng khem gì ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    Minhg thì nhiễm H trực tiếp từ người có H. Nên tính từ ngày đầu tiên có nguy cơ thì khả năng con H+ đã chui vào người mình được cỡ gần 6 tháng rồi. Vậy nên mình quan tâm nhiều đến sức khoẻ cũng như CD4 và các triệu trứng biểu hiện ở giai đoạn này mong là né nó những lúc phát quá( mình làm bên bán hàng ) đồng thời xem có thể lui thời gian tham gia điều trị lại được không.
    Lăn tăn vụ đi vào viện phải trình CMTND mới được làm CD4 tải lượng virut và được tư vấn cũng như hướng đi tiếp theo.
    Bạn không nắm được đã bị nhiễm H khoảng được nhiêu năm rồi ah? Như anh Trường Xuân với chị Hà biết bệnh và đến khi phải dùng thuốc còn kéo được 7 năm kia.
    Mình vẫn ăn uống được chỉ là vẫn hoang mang và Street nhiều nên tối không thể ngủ được, cứ nửa đêm là tỉnh giấc rồi nằm đến sáng.
    Cuộc sống thấy hoang mang và nặng nề hơn khi đêm không ngủ đuợc lại càng nghĩ. Chắc đó là nhân quả mà mình phải gánh do những gì mình đã gieo trồng rồi.
    Theo bsi nói thì các triệuchuwngs của mình thì nhiễm cũng 4-5 năm rồi. Và mình cũng biết điều đó. Nhưng những năm đó sức đề kháng còn cao nên thấy cũng như người bth thôi.
    Bạn ko phải người có hộ khẩu ở nơi làm việc thì việc đi khám bth. Nếu điều trị tại địa phương thì mới mệt, họ sẽ gửi thông tin về trạm y tế phường, xã để quản lý nên khó bí mất đc

13. Những thành viên đã cảm ơn Brown.eyes cho bài viết này:

Mh828 (07-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Theo bsi nói thì các triệuchuwngs của mình thì nhiễm cũng 4-5 năm rồi. Và mình cũng biết điều đó. Nhưng những năm đó sức đề kháng còn cao nên thấy cũng như người bth thôi.
    Bạn ko phải người có hộ khẩu ở nơi làm việc thì việc đi khám bth. Nếu điều trị tại địa phương thì mới mệt, họ sẽ gửi thông tin về trạm y tế phường, xã để quản lý nên khó bí mất đc
    Các anh chị trong BQTS cũng đã tư vấn cho mình việc đó rồi. Nếu điều trị tự túc thì e là mình không kham nổi vì còn phải lo kinh tế cho vợ con ở quê nữa. Nếu bạn được 4-5 năm mới ăn thuốc thì mình cũng hy vọng con H nó thân thiện để mình có được ngần đó thời gian.
    Mọi người cố gắng lên nhé, hôm nay HN mưa rả rích lại là thứ 7 khu mình làm thật yên tĩnh. Sáng mở cửa phòng tự tin nhìn xung quanh và mộng tưởng mình cũng bình thường giống như bao nhiêu người bình thường khác. Ôi cái cảm giác đó thật sung sướng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Cả nhà ơi. Em bị sốt, đau đầu, mệt mỏi người. Vì em là giáo viên , nên hqua có chăm cho một đứa học trò bị sốt siêu vi. Nên em nghĩ bị lây từ pe đó. Và hnay em đi khám bsi phòng mạch tư thì bsi cũng chẩn đoán thế. Em mệt người quá nên đã truyền nước. Em uống in, contrim, ARV. Rồi một đống thuốc kia nữa. Hichic

16. Những thành viên đã cảm ơn ThanhKun cho bài viết này:

Mh828 (08-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các anh chị trong BQTS cũng đã tư vấn cho mình việc đó rồi. Nếu điều trị tự túc thì e là mình không kham nổi vì còn phải lo kinh tế cho vợ con ở quê nữa. Nếu bạn được 4-5 năm mới ăn thuốc thì mình cũng hy vọng con H nó thân thiện để mình có được ngần đó thời gian.
    Mọi người cố gắng lên nhé, hôm nay HN mưa rả rích lại là thứ 7 khu mình làm thật yên tĩnh. Sáng mở cửa phòng tự tin nhìn xung quanh và mộng tưởng mình cũng bình thường giống như bao nhiêu người bình thường khác. Ôi cái cảm giác đó thật sung sướng.
    Nếu chưa có biểu hiện gì nhiều cũng như thấy vẫn khoẻ mạnh or hệ miễn dịch còn cao thì từ từ dtri cũng đc nhưng ngta vẫn khuyên nên dtri sớm. Lúc trc thì chỉ khi cd4 dưới 500 thì mới dtri Arv nhưng giờ thì khi phát hiện nhiễm H thì cũng đã dtri arv rùi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chủ nhật... Ngày yên vắng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Cả nhà oi. Có ai từng bị trường hợp giống mình không. Opc của mình đổi mẫu 3 lần 127, trioday, M152. Thì khi uống M152 , hiện tượng mồ hôi trộm ở đầu xảy ra vào ban đêm giống như những ngày đầu mình uống ARV. Mà mình đang uống được 5 tháng.

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết
    Cả nhà oi. Có ai từng bị trường hợp giống mình không. Opc của mình đổi mẫu 3 lần 127, trioday, M152. Thì khi uống M152 , hiện tượng mồ hôi trộm ở đầu xảy ra vào ban đêm giống như những ngày đầu mình uống ARV. Mà mình đang uống được 5 tháng.
    I127, Trioday và M125 chỉ khác nhau về tên thuốc thôi, còn thành phần như nhau nên không ảnh hưởng gì quá trình điều trị. Cùng thành phần như nhau nhưng cũng nhiều người mỗi khi chuyển đổi uống một trong ba loại này vẫn bị lại tác dụng phụ của thuốc.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi ThanhKun Xem bài viết

3 tên thuốc mà bạn nói tất cả thành phần giống nhau,vì vậy 3 tên thuốc đều là điều trị HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng đã từng nghi ngờ bị nhiễm H nhưng ko dám đi xét nghiệm. Cứ suy nghĩ trong đầu mình đã bị nhiễm H và vẫn sống như người bth. Vì mình sợ mới bị mà đi xét nghiệm sẽ có cảm giác shock. Đến khi H làm mình phát bệnh thì mới đi kiểm tra tổng quát và xét nghiệm thì lúc đó tih thần của mình cũng ko suy sụp gì nhiều. Chỉ buồn vì đang còn ít tuổi mà đã làm khổ bố mẹ. Có kết quả mình ko dám nói cho ai. Một phần vì sợ, một phần vì nghĩ mình sẽ tự đi đtri. Nhưng mẹ mình khá nhạy, hay tìm hiểu trên mạng nên cũng động viên mình nên mình cũng nói ra sự thật. Đến thời điểm này chỉ có bố mẹ mình là biết mình nhiễm H.
    Suy nghĩ ban đầu của bạn giống hệt mình vậy. Lúc phát hiện mình chỉ khóc nhưng cũng không đến nỗi shock! Mình chỉ sợ cha mẹ biết nhưng rồi cha mẹ cũng đã biết và còn lo lăng cho mình chứ không như suy nghĩ ban đầu là sợ cha mẹ nỗi giận mình! <3

23. Những thành viên đã cảm ơn yeugiadinh cho bài viết này:

Mh828 (14-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Xin chào Mọi người! mình là thành viên mới. Admin và anh em có kiến thức về điều trị ARV cho mình hỏi 1 vấn đề như thế này là khi bắt đầu điều trị ARV Trioday chị điều dưỡng luôn nhắc là không được uống sữa trước và sau khi uống thuốc 2 tiếng. Chỉ chỉ nói là sợ nó trắng bao tử thuốc không hấp thu được. Như vậy có đúng hay không vậy mọi người? Vì thỉnh thoảng mình phá lệ có uống sữa nhưng rán cách trước h uống thuốc hơn nữa tiếng vì quá đói và có sở thích uống trà sữa!

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi yeugiadinh Xem bài viết
    Xin chào Mọi người! mình là thành viên mới. Admin và anh em có kiến thức về điều trị ARV cho mình hỏi 1 vấn đề như thế này là khi bắt đầu điều trị ARV Trioday chị điều dưỡng luôn nhắc là không được uống sữa trước và sau khi uống thuốc 2 tiếng. Chỉ chỉ nói là sợ nó trắng bao tử thuốc không hấp thu được. Như vậy có đúng hay không vậy mọi người? Vì thỉnh thoảng mình phá lệ có uống sữa nhưng rán cách trước h uống thuốc hơn nữa tiếng vì quá đói và có sở thích uống trà sữa!
    Trioday có thành phần EFV, nếu uống sữa, ăn đồ ăn chứa dầu mỡ, chất béo và thức uống có chất kích thích vào buổi tối sẽ làm tăng nồng độ của thành phần EFV gây say thuốc và ảo giác mạnh. Còn khi bạn đã quen thuốc rồi thì ăn uống thoải mái cũng không ảnh hưởng gì.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Trioday có thành phần EFV, nếu uống sữa, ăn đồ ăn chứa dầu mỡ, chất béo và thức uống có chất kích thích vào buổi tối sẽ làm tăng nồng độ của thành phần EFV gây say thuốc và ảo giác mạnh. Còn khi bạn đã quen thuốc rồi thì ăn uống thoải mái cũng không ảnh hưởng gì.
    Dạ cảm ơn anh, e cứ nghĩ uống sữa sẽ làm cơ thể không hấp thu thuốc ảnh hưởng đến kết quản điều trị, thỉnh thoảng uống rồi sáng hôm sau lại sợ sợ. Thì ra là uống sữa cũng giống ăn no làm tăng nòng độ EFV làm mình say thôi thì không quan ngại cho lắm! cảm ơn a ạk

Trang 94 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 44849293949596104 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này