Trang 93 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 43839192939495103 ... CuốiCuối
Kết quả 1,841 đến 1,860 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Mh828 Xem bài viết
    Sau khi đã rất Shock, mất thăng bằng, hỗn loạn tâm lý.... Thì đến hôm nay, khi đã lần dở hết tất cả các trang của Tập 1 và Tập 2 trong Chủ đề này. Mình xin chính thức có lời chào tới Anh Chị Em trong Ban Quản Trị và các ACE cùng dòng.

Chào mọi người. Mình mới được nhập khẩu vào quốc đảo H+ từ ngày 30/08/3017. Mình năm nay 33 tuổi, là Nam đã có gia đình. Cơ duyên đến với H+ thật là lâm ly bi đát. Mình ở Vĩnh Phúc, hiện đang làm việc ở HN.
    Dù đã lần dở đọc không bỏ sót một chia sẻ của Anh Tuấn Mẹc anh Trường Xuân chị Hà và các bạn cùng cảnh ngộ nhưng hiện tại mình vẫn rất hoang mang và rất cần sự chia sẻ cũng như trao đổi thông tin từ các Mod cũng như các bạn đã có kinh nghiệm. Mình đã lưu số của anh Hiếu, của anh Tuấn rồi nên hôm nay ra chào mọi người trước và bữa nào sẽ gọi cho các anh chị sau.
    " Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng: Sức khoẻ, cuộc sống, tương lai ...." - Giờ nhận ra và sửa sai để cuộc sống còn lại có ý nghĩa hơn.
    Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn BQT và sự chia sẻ của mọi người. Sau này mong mọi người giúp đỡ với ạ!
    Tiện đây mình muốn hỏi các Mod và các bạn là làm sao để kết bạn, gửi tin nhắn cho mọi người được nhỉ?
    Cảm ơn mọi người !

Chào mừng bạn đến với ngôi nhà chung của những người có dòng máu quý tộc!

Bạn có thể giao lưu chia sẻ với mọi người ngay tại chủ đề này, hoặc
    bạn muốn kết thêm nhiều bạn thì click vào đây mở chủ đề, còn gửi tin nhắn riêng thì hiện tại hộp tin nhắn riêng của diễn đàn đang có vấn đề, mong bạn thông cảm.

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Mh828 (04-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơ anh Tuấn. Em cũng đang dần dần tìm hiểu cách kết bạn rồi ạ. Mấy bữa sắp xếp công việc rồi em sẽ gọi điện thoại cho anh. Mong anh chia sẻ giúp em những thông tin cần thiết anh Tuấn nhé. Thanks anh !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chào mừng bạn đến với ngôi nhà chung của những người có dòng máu quý tộc!

Bạn có thể giao lưu chia sẻ với mọi người ngay tại chủ đề này, hoặc
    bạn muốn kết thêm nhiều bạn thì click vào đây mở chủ đề, còn gửi tin nhắn riêng thì hiện tại hộp tin nhắn riêng của diễn đàn đang có vấn đề, mong bạn thông cảm.
    Vâng em cảm ơn anh Trường Xuân.
    Tiện đây anh chị Mod cho em hỏi là hiện em mới chỉ làm xét nghiệm H+ thôi, bước tiếp theo em nên làm gì nữa ạ? Với lại khi có H rồi mà chưa bị mắc các bệnh như Viêm Gan B, lao, Cúm.... Thì em muốn tiêm các loại thuốc Vacxin phòng các loại bệnh đó thì có được không ạ? Anh chị giúp em với ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Tiện đây anh chị Mod cho em hỏi là hiện em mới chỉ làm xét nghiệm H+ thôi, bước tiếp theo em nên làm gì nữa ạ? Với lại khi có H rồi mà chưa bị mắc các bệnh như Viêm Gan B, lao, Cúm.... Thì em muốn tiêm các loại thuốc Vacxin phòng các loại bệnh đó thì có được không ạ? Anh chị giúp em với ạ?
    Bạn nên đăng ký điều trị,nơi đó sẽ hướng dẫn cho bạn cần xét nghiệm kiểm tra cái gì.Người có HIV vẫn tiêm phòng vắc xin được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Mh828 (04-10-2017)

Cảm ơn
    596
    Việc trước mắt bạn cần đến Trung tâm PC HIV/AIDS tỉnh bạn đăng ký điều trị theo chương trình. Về các loại vacxin bạn vẫn tiêm được.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Mh828 (04-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn nên đăng ký điều trị,nơi đó sẽ hướng dẫn cho bạn cần xét nghiệm kiểm tra cái gì.Người có HIV vẫn tiêm phòng vắc xin được.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Vậy hả anh. Vấn đề đăng ký làm em đang rối anh ạ. Nếu dăng ký qua BHYT thì em sẽ có danh sách về xã phường. Mà trưởng trạm y tế ở xã em lại là đứa em con nhà cậu ruột anh ạ.
    Còn đăng ký tự túc thì em lại không đủ kinh phí. Em đang tìm hiểu hướng xin đăng ký theo BHYT nhung chuyển từ Tỉnh Vĩnh Phúc sang tỉnh Phú Thọ hoặc HN thì không biết có được không anh nhỉ. Hoặc trong tỉnh mà khác huyện thì có được không anh ơi? Khi đó thông tin cá nhân của em có bị gửi về xã phường không anh nhỉ. Em lo khoản này nhất. Hiện chỉ có vợ và em trai ruột của em biết em bị H thôi ạ. Vợ em thì đã tha thứ cho em và cũng động viên em theo thuốc rồi ạ.

Cảm ơn
    596
    Vậy hả anh. Vấn đề đăng ký làm em đang rối anh ạ. Nếu dăng ký qua BHYT thì em sẽ có danh sách về xã phường. Mà trưởng trạm y tế ở xã em lại là đứa em con nhà cậu ruột anh ạ.
    Còn đăng ký tự túc thì em lại không đủ kinh phí. Em đang tìm hiểu hướng xin đăng ký theo BHYT nhung chuyển từ Tỉnh Vĩnh Phúc sang tỉnh Phú Thọ hoặc HN thì không biết có được không anh nhỉ. Hoặc trong tỉnh mà khác huyện thì có được không anh ơi? Khi đó thông tin cá nhân của em có bị gửi về xã phường không anh nhỉ. Em lo khoản này nhất. Hiện chỉ có vợ và em trai ruột của em biết em bị H thôi ạ. Vợ em thì đã tha thứ cho em và cũng động viên em theo thuốc rồi ạ.
    Bạn điều trị ở đâu thì họ cũng chuyển thông tin của bạn về xã/phường nơi bạn sinh sống, trừ khi bạn điều trị tự túc. Nhưng thông tin của bạn sẽ được bảo mật nên bạn không phải quá lo lắng đâu.

11. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Mh828 (04-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn điều trị ở đâu thì họ cũng chuyển thông tin của bạn về xã/phường nơi bạn sinh sống, trừ khi bạn điều trị tự túc. Nhưng thông tin của bạn sẽ được bảo mật nên bạn không phải quá lo lắng đâu.
    Dạ. Em cảm ơn anh đã tư vấn ạ!
    Em dự định thế này anh chị xem tư vấn giúp em nhé:
    Em sẽ qua bệnh viện Đống Đa ở 192 Nguyễn Lương Bằng Đống Đa HN làm các xét nghiệm và khám tổng quát. Sau khi có kết quả xét nghiệm thì tuỳ theo kết quả CD4 nếu còn cao thì em tạm thời chưa tham gia điều trị. Còn nếu như thấp và BS chỉ định điều trị thì em sẽ điều trị. Em định dành chút thời gian để dần dần làm tâm lý cho gia đình trước. Đồng thời cũng thu xếp công việc mới. Vì hiện tại cv em đang làm nếu thông tin em nhiễm H mà lộ ra thì không thể theo đuổi tiếp được ạ.
    Em theo dõi diễn đàn thấy có chị Hà và anh Trường Xuân đã biết H từ trước khi điều trị ARV khoảng 5-7 năm rồi. Không biết là chị Hà và anh Trường Xuân cùng các bạn làm thế nào mà kéo dài được thời kỳ không triệu trứng được lâu vậy ạ?
    Anh chị và các bạn chia sẻ được không ạ?

Cảm ơn
    596
    Dạ. Em cảm ơn anh đã tư vấn ạ!
    Em dự định thế này anh chị xem tư vấn giúp em nhé:
    Em sẽ qua bệnh viện Đống Đa ở 192 Nguyễn Lương Bằng Đống Đa HN làm các xét nghiệm và khám tổng quát. Sau khi có kết quả xét nghiệm thì tuỳ theo kết quả CD4 nếu còn cao thì em tạm thời chưa tham gia điều trị. Còn nếu như thấp và BS chỉ định điều trị thì em sẽ điều trị. Em định dành chút thời gian để dần dần làm tâm lý cho gia đình trước. Đồng thời cũng thu xếp công việc mới. Vì hiện tại cv em đang làm nếu thông tin em nhiễm H mà lộ ra thì không thể theo đuổi tiếp được ạ.
    Em theo dõi diễn đàn thấy có chị Hà và anh Trường Xuân đã biết H từ trước khi điều trị ARV khoảng 5-7 năm rồi. Không biết là chị Hà và anh Trường Xuân cùng các bạn làm thế nào mà kéo dài được thời kỳ không triệu trứng được lâu vậy ạ?
    Anh chị và các bạn chia sẻ được không ạ?
    Có thể do bạn mới phát hiện nên tâm lý bạn còn đang rối. Đối với NCH thì sức khỏe là quan trọng hơn cả, phải biết chấp nhận sự thật rồi tâm lý bạn sẽ ổn định dần. Khi bạn xác định sống vì bố mẹ, sống vì người thân thì tự nhiên bạn sẽ có một nghị lực kiên cường, và khi đó mọi khó khăn trong cuộc sống mình cũng sẽ biết tự tháo gỡ dần.

Truong Xuan phát hiện bệnh cho tới nay đã 15 năm, điều trị ARV được 8 năm, giờ sức khỏe vẫn ổn định, CD4 gần 600 và tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện, vẫn hoàn toàn tự lo cho bản thân mình, bởi Truong Xuan luôn xác định sống vì bố mẹ, vì người thân thương của mình.

Cái quan trọng với bạn bây giờ là nên đăng ký điều trị càng sớm càng tốt, đừng nặng nề về căn bệnh của mình nữa. Khi bạn được điều trị cộng với tự chăm sóc bản thân mình tốt, sống lành mạnh thì sức khỏe của bạn sẽ luôn ổn định.

Có bất cứ vấn đề gì cần chia sẻ bạn hãy vào diễn đàn, mọi người sẽ luôn bên bạn.

14. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

dantri (04-09-2018),Mh828 (04-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Có thể do bạn mới phát hiện nên tâm lý bạn còn đang rối. Đối với NCH thì sức khỏe là quan trọng hơn cả, phải biết chấp nhận sự thật rồi tâm lý bạn sẽ ổn định dần. Khi bạn xác định sống vì bố mẹ, sống vì người thân thì tự nhiên bạn sẽ có một nghị lực kiên cường, và khi đó mọi khó khăn trong cuộc sống mình cũng sẽ biết tự tháo gỡ dần.

Truong Xuan phát hiện bệnh cho tới nay đã 15 năm, điều trị ARV được 8 năm, giờ sức khỏe vẫn ổn định, CD4 gần 600 và tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện, vẫn hoàn toàn tự lo cho bản thân mình, bởi Truong Xuan luôn xác định sống vì bố mẹ, vì người thân thương của mình.

Cái quan trọng với bạn bây giờ là nên đăng ký điều trị càng sớm càng tốt, đừng nặng nề về căn bệnh của mình nữa. Khi bạn được điều trị cộng với tự chăm sóc bản thân mình tốt, sống lành mạnh thì sức khỏe của bạn sẽ luôn ổn định.

Có bất cứ vấn đề gì cần chia sẻ bạn hãy vào diễn đàn, mọi người sẽ luôn bên bạn.
    Theo dõi từ Tập 1 đến bây giờ. Em cũng giống như nhiều người có H khác đều rất biết ơn BQT. Các anh chị luôn chia sẻ những điều nhỏ nhặt nhất giúp đỡ những người như bọn em.
    Từ khi có nguy cơ đến ngày nhận kết quả ( 30/8 ) và cho đến bây giờ em trải qua rất nhiều những cung bậc cảm xúc. Đọc những chia sẻ của mọi người thấy mình là một trong số đó. Vâng như các anh chị và các bạn đã chia sẻ, rồi sẽ phải chấp nhận đương đầu và bước tiếp.
    Anh chị và mọi người ơi, em theo dõi DD thấy phần lớn mọi người đều cố gắng bảo mật thông tin tốt nhất có thể. Vậy có bí quyết hay cách nào không mong mọi người cùng chia sẻ ạ!
    Với lại, do em mới nhiễm( khoảng < 5 tháng ). Em định sẽ làm các xét nghiệm cần thiết và sẽ lùi thời gian điều trị ARV lại. Hàng năm em sẽ thăm khám sức khoẻ định kỳ 2 lần mỗi 6 tháng. Dự tính của em như vậy, anh chị Mod và các bạn đã có thời gian trải nghiệm tư vấn giúp em xem như thế có được không ạ?
    Cảm ơn BQT và các đồng môn !!!
    Mọi thành viên hãy cố gắng nhé. Bắt đầu cho một cuộc sống mới nào ^^ ####

Cảm ơn
    596
    Theo dõi từ Tập 1 đến bây giờ. Em cũng giống như nhiều người có H khác đều rất biết ơn BQT. Các anh chị luôn chia sẻ những điều nhỏ nhặt nhất giúp đỡ những người như bọn em.
    Từ khi có nguy cơ đến ngày nhận kết quả ( 30/8 ) và cho đến bây giờ em trải qua rất nhiều những cung bậc cảm xúc. Đọc những chia sẻ của mọi người thấy mình là một trong số đó. Vâng như các anh chị và các bạn đã chia sẻ, rồi sẽ phải chấp nhận đương đầu và bước tiếp.
    Anh chị và mọi người ơi, em theo dõi DD thấy phần lớn mọi người đều cố gắng bảo mật thông tin tốt nhất có thể. Vậy có bí quyết hay cách nào không mong mọi người cùng chia sẻ ạ!
    Với lại, do em mới nhiễm( khoảng < 5 tháng ). Em định sẽ làm các xét nghiệm cần thiết và sẽ lùi thời gian điều trị ARV lại. Hàng năm em sẽ thăm khám sức khoẻ định kỳ 2 lần mỗi 6 tháng. Dự tính của em như vậy, anh chị Mod và các bạn đã có thời gian trải nghiệm tư vấn giúp em xem như thế có được không ạ?
    Nếu bạn chưa muốn điều trị thì bạn cứ sống như người bình thường không có bệnh thôi. Như mình đây bỏ quên bệnh 7 năm trời, đến khi ngã bệnh đi kiểm tra thì CD4 hết sạch, lúc đó mới bắt đầu điều trị. Nói chung giờ nếu bạn chưa điều trị thì bạn cố gắng hạn chế tối đa các chất kích thích (như rượu bia, thuốc lá...), không thức khuya và đặc biệt cố gắng giữ tinh thần ổn định. Theo Truong Xuan tốt nhất bạn thu xếp để được điều trị sớm.

17. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Mh828 (05-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Mình rất chia sẻ với bạn về những gì bạn đang trải qua, vì mình cũng giống như bạn mới phát hiện ngày 23/8. Đúng là cuộc sống không biết trước được chữ ngờ, có khi hạnh phúc vô bờ bến nhưng cũng có khi đau khổ đến tột cùng...nhưng cho dù thế nào đi chăng nữa mình cũng sẽ đều phải kiên cường đối diện với nó và sống thật tốt. Là hoạ hay là phúc tất cả chỉ trong khái niệm rất mong manh. Với mình bây giờ khi nhận ra mọi thứ là một sai lầm của bản thân thì đang cố gắng từng ngày sống tốt để sửa chữa hàn gắn những sai lầm, sống tích cực hơn, ý nghĩa và trách nhiệm hơn. Hiện tại mình đang điều trị tự nguyện tai Bv đống đa hn, nói chung là nếu bạn có công việc ổn định thì có thể kham đc thôi, theo cá nhân mình thì nếu phát hiện sớm hay muộn thì cũng lên điều trị luôn bạn à vì đó là cách tốt nhất để bảo vệ người thân và chính bản thân bạn. Uống thuốc lúc đầu rất áp lực và mệt nhưng mình tin là mọi thứ sẽ ổn thôi. Mình cũng ở hn, có j chung ta cùng chia sẻ. Chúc bạn luôn vững tin kiên cường và sống thật ý nghĩa.

19. Những thành viên đã cảm ơn Sẽ sống tốt cho bài viết này:

Mh828 (05-10-2017)

Thành Viên Mới concaocon's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    em ở Vĩnh Long, nhiễm 2 năm rồi mà em chưa dám OCP điều trị, có anh chị nào ở VLong tư vấn giúp em đc ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu bạn chưa muốn điều trị thì bạn cứ sống như người bình thường không có bệnh thôi. Như mình đây bỏ quên bệnh 7 năm trời, đến khi ngã bệnh đi kiểm tra thì CD4 hết sạch, lúc đó mới bắt đầu điều trị. Nói chung giờ nếu bạn chưa điều trị thì bạn cố gắng hạn chế tối đa các chất kích thích (như rượu bia, thuốc lá...), không thức khuya và đặc biệt cố gắng giữ tinh thần ổn định. Theo Truong Xuan tốt nhất bạn thu xếp để được điều trị sớm.
    Cảm ơn anh Trường Xuân đã chia sẻ ạ. Do cv của em là bán hàng nên giờ mà em tham gia điều trị ngay thì lộ danh tính. Em muốn tranh thủ chút thời gian tìm kiếm cv khác hoặc tranh thủ tận dụng kiếm ít vốn sau này khi lộ rồi thì chỉ có về quê làm nông hoặc mở quán bán hàng lặt vặt. Ở chỗ em riêng bệnh H bị kì thị ghê gớm lắm ạ. Muốn điều trị sớm tránh bệnh cơ hội mà dở đi mắc núi dở lại mắc sông.
    Ah mà anh chị ơi. Em tưởng mình đã qua giai đoạn 3-6 tháng khi bị nhiễm rồi mà khoảng từ hai tuần trở lại đây người em đau nhức cơ bắp nhiều, nổi nốt màu đỏ ngứa chạm vào gãi cái là nó mần to lên loang rộng lắm. Nhìn rất khó coi ạ, với lại em bị mất ngủ thường buổi tối chỉ ngủ được khoảng 4 -5h thôi có hôm tỉnh giấc từ 02h20p. Em thường đi ngủ lúc 22h-22h30. Anh chị và mọi người cho em hỏi là những biểu hiện trên có kéo dài và cảy ra thường xuyên không ạ?
    Mong sao nó bớt nổi nốt kẻo ở chung phòng với mấy anh em họ nhìn là họ nghi ngờ rồi biết mình bị H mất.
    Mọi người chia sẻ giùm với ạ !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Sẽ sống tốt Xem bài viết
    Chào bạn

Mình rất chia sẻ với bạn về những gì bạn đang trải qua, vì mình cũng giống như bạn mới phát hiện ngày 23/8. Đúng là cuộc sống không biết trước được chữ ngờ, có khi hạnh phúc vô bờ bến nhưng cũng có khi đau khổ đến tột cùng...nhưng cho dù thế nào đi chăng nữa mình cũng sẽ đều phải kiên cường đối diện với nó và sống thật tốt. Là hoạ hay là phúc tất cả chỉ trong khái niệm rất mong manh. Với mình bây giờ khi nhận ra mọi thứ là một sai lầm của bản thân thì đang cố gắng từng ngày sống tốt để sửa chữa hàn gắn những sai lầm, sống tích cực hơn, ý nghĩa và trách nhiệm hơn. Hiện tại mình đang điều trị tự nguyện tai Bv đống đa hn, nói chung là nếu bạn có công việc ổn định thì có thể kham đc thôi, theo cá nhân mình thì nếu phát hiện sớm hay muộn thì cũng lên điều trị luôn bạn à vì đó là cách tốt nhất để bảo vệ người thân và chính bản thân bạn. Uống thuốc lúc đầu rất áp lực và mệt nhưng mình tin là mọi thứ sẽ ổn thôi. Mình cũng ở hn, có j chung ta cùng chia sẻ. Chúc bạn luôn vững tin kiên cường và sống thật ý nghĩa.
    Cảm ơn những chia sẻ của bạn Sesongtot nhé. Mình cũng đang dự định qua Đống Đa làm các xét nghiệm và nghe tư vấn của BS bên đó. Bạn đang điều trị tự túc thì chia sẻ giúp mình thông tin với nhé. Khi bạn phát hiện bệnh 23/8 thì lúc đó CD4 Của bạn là bao nhiêu vậy ? Và bạn có biết bị nhiễm mấy năm rồi không?
    Mình định sẽ hoãn điều trị ARV để chuẩn bị một vài thứ. Nhưng chắc còn phụ thuộc vào tư vấn của mọi người và sức khoẻ của mình nữa.
    Bạn Sesongtot và mọi người cùng chia sẻ giúp mình nhé.
    Thanks bạn!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng đã từng nghi ngờ bị nhiễm H nhưng ko dám đi xét nghiệm. Cứ suy nghĩ trong đầu mình đã bị nhiễm H và vẫn sống như người bth. Vì mình sợ mới bị mà đi xét nghiệm sẽ có cảm giác shock. Đến khi H làm mình phát bệnh thì mới đi kiểm tra tổng quát và xét nghiệm thì lúc đó tih thần của mình cũng ko suy sụp gì nhiều. Chỉ buồn vì đang còn ít tuổi mà đã làm khổ bố mẹ. Có kết quả mình ko dám nói cho ai. Một phần vì sợ, một phần vì nghĩ mình sẽ tự đi đtri. Nhưng mẹ mình khá nhạy, hay tìm hiểu trên mạng nên cũng động viên mình nên mình cũng nói ra sự thật. Đến thời điểm này chỉ có bố mẹ mình là biết mình nhiễm H. Chị em mình cũng giấu. Mình có đi hỏi đtri tại địa phương, nhưng họ cũng nói thật là không thể giấu được, họ sẽ gửi về địa phương nơi mình cư trú để họ theo dõi, mà bố mình lại làm trong đấy, ai cũng biết bố mình. Vì ko muốn tai tiếng nên mình quyết định chuyển công tác ra tỉnh khác. Cũng cùng cơ quan. Tuy nhiên như vậy sẽ đỡ mệt mỏi về tinh thần hơn. Về bảo hiểm y tế, mình làm thêm 1 cái bảo hiểm y tế đki nơi phường mình tạm trú để dùng mỗi khi đi dtri H. Đó cũng là cách để mình giữ bí mật. Nhưng hôm nọ mình bị sốt, nằm viện chuyển qua Khoa truyền nhiễm của 1 Bệnh viện. Mình có người quen làm ở đó, chỉ cần đánh tên ra là mọi thông tin về diều trị cũng ra theo. Tuy nhiên, lúc đó bsi cũng động viên, giờ sức khoẻ là quan trọng nhất. Mình phải dtri và sống cho bản thân nữa. Có sk mới có thể làm lại những sai lầm.
    Nên mình cũng hi vọng các bạn đừng nên bi quan hay tuyệt vọng quá. Cd4 của mình thấp nhưng mình vẫn cố gắng điều trị. Lúc trước sụt tới 10kg, nhưng giờ cũng lên lại đc 5kg. Nên mọi người cố gắng nhé!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhiễm H nổi những mẩn đỏ hoặc mẩn nước là điều bth. Mình lúc trc bị zona, ko biết tưởng mụn trứng cá nên cạy r, nhưng ko có nhân mụn mà máu chảy, lại bị loang rộng ra. Trước lúc bị zona, thường dây thần kinh ở 1 đoạn nào đó trên cơ thể thường nhức mỏi mà mình cứ nghĩ nhức mỏi, đau bình thường. Bị zona thường hơn 1 tuần ún thuốc bôi thuốc thì hết nhưng rất khó chịu. Ko biết bạn có phải bị zona ko nhưng tốt nhất nên đi khám dtri đi b.

25. Những thành viên đã cảm ơn Brown.eyes cho bài viết này:

Mh828 (05-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    ở VL thì cầm kết quả XN đến phòng khám ngoại trú (sđt: 0270.3852432) trong BV đa khoa tỉnh để BS tư vấn tâm lý, làm hồ sơ, làm thêm các xét nghiệm cd4, lao....rồi mới tiến hành điều trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn những chia sẻ của bạn Sesongtot nhé. Mình cũng đang dự định qua Đống Đa làm các xét nghiệm và nghe tư vấn của BS bên đó. Bạn đang điều trị tự túc thì chia sẻ giúp mình thông tin với nhé. Khi bạn phát hiện bệnh 23/8 thì lúc đó CD4 Của bạn là bao nhiêu vậy ? Và bạn có biết bị nhiễm mấy năm rồi không?
    Mình định sẽ hoãn điều trị ARV để chuẩn bị một vài thứ. Nhưng chắc còn phụ thuộc vào tư vấn của mọi người và sức khoẻ của mình nữa.
    Bạn Sesongtot và mọi người cùng chia sẻ giúp mình nhé.
    Thanks bạn!
    Điều quan trong là bây giờ bạn đi làm xét nghiệm khảng định 3PP sau đó xét nghiêm cd4 và tải lượng virut. Khi có đủ kết quả rồi bạn sẽ đc tư vấn điều trị vào chương trình, nếu bạn ko muốn vào chương trình thì bạn cứ trao đổi với bsi là e có những lý do riêng muốn điều trị tự nguyện thì lúc đó sẽ đc tư vấn tiếp. Quan trọng bây giờ cái tư tưởng phải thật sự thoải mái, h+ chỉ là một bệnh mãn tính thối.. Cùng cố gắng nhé bạn.

28. Những thành viên đã cảm ơn Sẽ sống tốt cho bài viết này:

Mh828 (05-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Brown.eyes Xem bài viết
    Nhiễm H nổi những mẩn đỏ hoặc mẩn nước là điều bth. Mình lúc trc bị zona, ko biết tưởng mụn trứng cá nên cạy r, nhưng ko có nhân mụn mà máu chảy, lại bị loang rộng ra. Trước lúc bị zona, thường dây thần kinh ở 1 đoạn nào đó trên cơ thể thường nhức mỏi mà mình cứ nghĩ nhức mỏi, đau bình thường. Bị zona thường hơn 1 tuần ún thuốc bôi thuốc thì hết nhưng rất khó chịu. Ko biết bạn có phải bị zona ko nhưng tốt nhất nên đi khám dtri đi b.
    Mình cảm ơn bạn đã chia sẻ. Hiện mình cũng bị như bạn, nhức mỏi cơ bắp, nổi hạch và nổi mụn ngứa, ban đầu mụn đỏ lên sau đó thâm lại. Chỗ Zona thì như thành sẹo ý. Bực nữa là bị viêm họng kéo dài mãi không khỏi.
    Mình cũng muốn đi đk điều trị ARV cơ mà còn vướng mấy vấn đề chưa giải quyếy được.
    Bạn cho mình hỏi là sau 2 năm khi biết bị nhiễm H đến lúc bạn đi điều trị ARV thì CD4 của bạn còn lại là bao nhiêu vậy. Và trong 2 năm đó thì thiờng bạn hay bị những bệnh cơ hội nào vậy? Mình hỏi để xem có thể lùi được thời gian tham gia ARV lại không bạn ạ !

Trang 93 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 43839192939495103 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này