Trang 46 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối
Kết quả 901 đến 920 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    A Hiếu cho em hỏi cái, em uống arv được gần 4 tháng rồi, thuốc Lao thì đã đủ 2 tháng tấn công xét nghiệm là âm tính và đang uống duy trì. mà sao em vẫn bị ho hoài uống thuốc ho quá trời cũng không hết mấy nay còn ho trong đờm có chút máu, cd4 4 tháng trước là 57 con vậy cho em hỏi có phải cd4 thấp quá mà thuốc ho không có tác dụng không a. chứ tác dụng phu arv em uống được 4 tháng rồi mà sao còn tác dụng phụ được hic
    Đúng, bạn còn tác dụng phụ là do CD4 bạn quá thấp thấp trong ngưỡng nguy hiểm, khi nào CD4 trên 350 mới ngoài vùng nguy hiểm, lúc đó tác dụng phụ biến mất, Ho hiện giờ còn lẫn máu là do thuốc lao gây ra nóng nhiệt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamboth Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi, chẳng lẽ ng nhiễm H như chúng ta sẽ sống khổ hạnh? Ví dụ em uong thuóc lúc 11h tối. Thi trc đó em phải có mặt ở nhà, ko dc uống bia rouu, ko dc ăn no, lúc nào cũng chi dc ăn trc 8h tối? Một số bạn trẻ cần có lối sống sinh động về đêm, hẹn hò ăn uống cũng 9,10 , hay như tụi em cần tiếp khách làm việc vs sếp hoạc nhân viên ăn uống cũng tầm 9h?
    Các anh chị đi trc thấy có khó khăn gì không? Và sắp xếp ra sao?
    hoặc đi du lịch, chỗ này chỗ kia, phải mang thuốc theo mà em nghe nói viên 3 in 1 rất khó bảo quản.
    chẳng lẽ ở nhà suốt?
    ngoài ra còn bị kì thị nếu có lỡ khâu vá, nên cũng phải cẩn thận hết mức tối đa.
    hoặc đi đường trời mưa, ngày xưa mặc ắo mưa con dơi là dc, nay caàn phải làm gì nữa? Tránh chỗ đông ng vì có thể bị lao...
    em chưa hết tác dụng phụ của thuốc mà nghĩ tới bao khó khăn đó thực sự chưa biết làm sao...
    mình cách đây 2 năm cũng giống bạn, mình lúc đó sợ chết lắm. Ngày nào cũng uống thuốc đúng giờ, hẹn báo thức điện thoại tối uống thuốc. Sau này quen đến giờ là uống, 2 năm rồi mình chưa quên 1 lần uống thuốc. Đi xa mình đem thuốc theo, riết quen à

3. Những thành viên đã cảm ơn visaolaithe1985 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (30-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    cho em hỏi người yếu quá truyền nước biển cho khỏe lại được khong anh?

Cảm ơn
    2,578
    cho em hỏi người yếu quá truyền nước biển cho khỏe lại được khong anh?
    Em đến Phòng khám Mai Khôi 44 Tú Xương 07 Q3 khám hổ trợ, mang theo số ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Chào bạn mình thấy bạn nói không sai nhưng mình đã uốn thuốc được gần 10 năm ùi. Thật sự thì cũng gần như sống khổ hạnh, mình phải từ bỏ thuốc lá, bỏ ăn nhậu, ngủ sớm, và đừng quên uốn thuốc đúng giờ. Ngày đầu tiên mình uốn thuốc CD4 là 5 con bây giờ đã được 1000 ủi...Bạn có gia đình chưa, mình thì chưa, bạn có buồn vì sao mọi người có đôi có cặp còn mình vẫn 1 mình không?? Hãy cười dù ngày mai có như thế nào....Sống ít nhưng có ý nghĩa, còn hơn sống nhiều mà vô dụng, chúc bạn khỏe và đừng suy nghĩ nhiều nữa. Mình đã phải tiễn những người bạn của mình đi mãi mãi vì ngày đó không có thuốc, chúng ta đang hạnh phúc...Cầu nguyện cho những người phải chết vì không có thuốc để uốn....

7. Có 2 người đã cảm ơn 1NuaYeuThuong cho bài viết bổ ích này:

lapis (31-01-2016),Nghiep_Chuong (03-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Mình mới nạp vừa đúng 2 năm. Hy vọng 8 năm nữa cũng đạt được con số tròn trĩnh như bạn này. Giờ có thuốc uống rồi nên cũng bớt lo nhiều. Mười mấy năm trước vài người bạn của mình đã ra đi vĩnh viễn nên tới lúc mình bị thì mình cũng hơi lo. Giờ thì yên tâm sống vui vẻ, lạc quan để có thể làm những gì mình thích rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Từ khi điều trị H tới giờ là hơn 3 tháng e bị khó tiêu , mob nào chỉ e cách ngon miệng hơn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    A Hiếu cho em hỏi cái, em uống arv được gần 4 tháng rồi, thuốc Lao thì đã đủ 2 tháng tấn công xét nghiệm là âm tính và đang uống duy trì. mà sao em vẫn bị ho hoài uống thuốc ho quá trời cũng không hết mấy nay còn ho trong đờm có chút máu, cd4 4 tháng trước là 57 con vậy cho em hỏi có phải cd4 thấp quá mà thuốc 9ho không có tác dụng không a. chứ tác dụng phu arv em uống được 4 tháng rồi mà sao còn tác dụng phụ được hic
    Chào bạn, mạng phép chia sẽ vs bạn,
    Ngày phát hiện mình chỉ cd4= 64, 2 tháng sau lao hạch, uống thuốc dự phòng 6 tháng, uống thêm 2 tháng ở ngoài, ( dung nhan tàn tạ kinh khủng) . Nay đúng 1 năm điều trị ARV thì cd4 = 290. Lâu lâu ho vẫn còn đờm.( bã đậu )
    5 hôm rồi đau bụng nên mới đi khám bác sĩ kêu siêu âm và kết quả " 2 hạch to o hạ vị ". Rầu ko ? Bs nói mừng, vì cd4 lên, nên đánn bật vi khuẩn lao.
    Ghê hơm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Ngày phát hiện mình chỉ cd4= 64, 2 tháng sau lao hạch, uống thuốc dự phòng 6 tháng, uống thêm 2 tháng ở ngoài, ( dung nhan tàn tạ kinh khủng) . Nay đúng 1 năm điều trị ARV thì cd4 = 290. Lâu lâu ho vẫn còn đờm.( bã đậu )
    5 hôm rồi đau bụng nên mới đi khám bác sĩ kêu siêu âm và kết quả " 2 hạch to o hạ vị ". Rầu ko ? Bs nói mừng, vì cd4 lên, nên đánn bật vi khuẩn lao.
    Ghê hơm
    vây là oke rồi chúc mừng bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    26
    vây là oke rồi chúc mừng bạn
    Bạn ơi, mừng ko nổi, mấy hôm nay cứ đau bụng hoài, hồi chiều gặp Bs Phấn trình cái hình siêu âm xong bị phán 99% hạch lao. Sáng mai đi Hòa Hảo làm Citi rồi alo cho Bác.
    Rầu ghê nơi, giờ mà uống tiếp thuốc lao nữa chắc tiu tán đường.

Có ai lao hạch o bụng ko ? Cho xin xíu kinh nghiệm đi...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    Mình là nam nạp kẹo cũng được gần 4 tháng rồi lúc bắt đầu điều trị cd209 dạo này mình bị sưng hai núm vú đụng vô thì có cảm giác hơi đau giống như là hồi mới dậy thì vậy nhưng mình đã 31 tuổi rồi còn dậy thì gì nữa chứ ko biết có ai đã từng bị nv ko mình thì chưa uống thuốc lao ko biết có phải là lao hạch ko ai có kinh nghiệm giúp mình với mình thì nhiễm h nên cũng ngại đi khám lắm vì kỳ thị. Nói thì nói chứ trong thâm tâm xã hội này họ vẫn kỳ thị những người nhiễm hiv như chúng ta nhiều lắm

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Mình là nam nạp kẹo cũng được gần 4 tháng rồi lúc bắt đầu điều trị cd209 dạo này mình bị sưng hai núm vú đụng vô thì có cảm giác hơi đau giống như là hồi mới dậy thì vậy nhưng mình đã 31 tuổi rồi còn dậy thì gì nữa chứ ko biết có ai đã từng bị nv ko mình thì chưa uống thuốc lao ko biết có phải là lao hạch ko ai có kinh nghiệm giúp mình với mình thì nhiễm h nên cũng ngại đi khám lắm vì kỳ thị. Nói thì nói chứ trong thâm tâm xã hội này họ vẫn kỳ thị những người nhiễm hiv như chúng ta nhiều lắm
    Bị sưng hai núm vú sờ vào có cảm giác hơi đau là do tác dụng phụ của thuốc. Bạn kệ nó, 1 thời gian sẽ hết. Trước ở OPC nơi tôi cũng có 1 số người bị vậy. Sau 1 thời gian sẽ hết.

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Keoarv (05-01-2016)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hung_happy Xem bài viết
    Ghê hơm
    Bạn nên xem chủ đề này:
    Chủ đề: Bài thuốc dân gian trị hạch ổ bụng

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Keoarv Xem bài viết
    Cái này hầu như nam giới ở tuổi trưởng thành ai cũng bị cả, đó gọi là trái chanh, ko sao cả

18. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Keoarv (08-01-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Uống thuốc lúc 7h tối khuya 4h dậy nhớ chưa uống lại uống típ. Trời oi đau dầu qa hjhj. Có sao ko pà con

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi duaconlamlo Xem bài viết
    Uống thuốc lúc 7h tối khuya 4h dậy nhớ chưa uống lại uống típ. Trời oi đau dầu qa hjhj. Có sao ko pà con
    Chùm kín chăn ngủ thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Vậy là ko sao ah

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Vậy là ko sao ah

Bạn uống dư không sao.

Cảm ơn
    2,578
    Thuốc ARV phát ra có số liệu và đủ cho người nhận nếu ko biết bảo quản lẫn quản lý số thuốc bạn lãnh mà cứ lạm dụng thích uống như thế nào là tùy thì đến khi thuốc thuốc lúc đó ha1 họng ra tự bỏ tiền túi mua cho biết zới người ta, chắc trước khi uống ko có đi học tập huấn tuân thủ ARV rùi nên mới thế, bạn vui lòng lật lại từng trang trong chính tópic này songchung có chia sẻ về cách tuân thủ ARV như thế nào mà đọc và học hỏi để quản lý thuốc cho đúng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Không phải do mình không nhớ. Vì thuờng khi uống rồi mình có đánh dấu lại. Do luúc đó vội wa chưa kịp dánh rồi đi ra ngòai nên qên. Khuya chợt nhớ ra di đếm lai. Đếm đi đếm lại thấy thiếu 1 viên.thấy sợ qá nên uống lun. Sáng dậy đếm kỉ lại là đủ rồi. Cũng may là Bac si phát dư cho mình 2 viên

Trang 46 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3644454647485696 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này