Trang 41 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191 ... CuốiCuối
Kết quả 801 đến 820 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Hope1987 Xem bài viết
    A sống chung ơi cho e hỏi sao lâu lâu e bi ho. Mà ho một chút ngực e lại bị nhói nhói. Vay co sao ko a?
    Khi nào ho kèm sốt về chiều trên 1 tháng mới lo

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    A sống chung oi lâu lâu e ho. Mà chiều ko sốt. Chỉ ớn lanh thôi vây có bị gì ko anh

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Hope1987 Xem bài viết
    A sống chung oi lâu lâu e ho. Mà chiều ko sốt. Chỉ ớn lanh thôi vây có bị gì ko anh
    Nếu bạn lo lắng thì đến BV Phạm Ngọc Thạch TpHCM lên lầu 1 phòng 115 (CDC) gặp Cô Bích xin tầm soát lao, khi đi mang theo sổ đăng ký điều trị ARV của bạn tại OPC

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Anh chị cho em hỏi, khong có đon thuoc, tu mua arv duoc không ah

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    Bạn đang uống thuốc theo chương trình sao lại hỏi vấn đề này?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    a ch ơi cho e hỏi với, đêm e ngủ hay bị nhức mỏi chân kiểu bị xương khớp, e muốn hỏi là do tác dụng phụ của arv hay do e thiếu canxi như ng bình thường ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi yeu_doi Xem bài viết
    a ch ơi cho e hỏi với, đêm e ngủ hay bị nhức mỏi chân kiểu bị xương khớp, e muốn hỏi là do tác dụng phụ của arv hay do e thiếu canxi như ng bình thường ạ.
    Cái này do thời tiết hoặc ban ngày bạn hoạt động nhiều cũng có thể bị.Bạn theo dõi tiếp những ngày tiếp theo có bị không.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi_ma Xem bài viết
    ARV là loại thuốc do BYT hay sở YT Tp, TW quản lý, phải có toa chỉ định của BS mới mua được
    Trích dẫn Gửi bởi yeu_doi Xem bài viết
    Đây là tác dụng phụ của ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Chúc đêm an lành nhé mọi người...
    Lần sửa cuối bởi conxinloi_ma, ngày 05-12-2015 lúc 20:32.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh Hiếu ơi, e hỏi cái, sao 2 ngày nay người em ngứa quá trời gãi nổi lên giống bị kiến cắn zay là bị gì zay anh. em đang uống thuốc Lao với arv

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi vanvu1987 Xem bài viết
    anh Hiếu ơi, e hỏi cái, sao 2 ngày nay người em ngứa quá trời gãi nổi lên giống bị kiến cắn zay là bị gì zay anh. em đang uống thuốc Lao với arv
    Đây là tác dụng phụ của cả thuốc lao và thuốc ARV, Nên mua thuốc chống dị ứng uống hổ trợ, hoặc bôi kem 7 màu. giữ vệ sinh da sạch sẽ, tránh mặc quần áo quá chậc và dầy, nên mặc quần áo nhẹ và mõng sẽ đỡ hơn. Tránh ăn nhiều thức ăn gây dị ứng như đồ biển, trứng, hải sản

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Có anh chị mod nào cho em hỏi 1 chút kiến thức về HIV , theo em biết thì ARV là thuốc ngăn sự phát triển của HIV , nhưng nói như vậy nó vẫn ko phải là cứu cánh cuối cùng , và em thắc mắc là vì sao có người điều trị bằng ARV thì cùng loại người , cùng sự tuân thủ giống nhau , và thời gian bắt đầu điều trị ở khoảng ko muộn cũng ko sớm , có người tử vong , có người lại sống được , và em mơ hồ thấy hình như vẫn có cái ji đó đe dọa đến người nhiễm HIV dù đã có thuốc khống chế tải lượng virus mà các nhà khoa học hay các anh/chị ko nhiễm H nhưng am hiểu về H đang cố giấu để tạo sự an tâm cho người điều trị , bằng chứng là HIV vẫn còn ám ảnh nặng nề mà bọn em - những người mới nhiễm chưa thể hiểu rõ , chỉ thấy dc sự an ủi từ phía các anh/chị mà thôi , em mong các anh/chị biết ji về HIV mà ARV ko thể kiểm soát được cứ chia sẽ , ít nhất là với riêng em cũng dc , để làm ji , để bản thân ko quá ảo tưởng về ARV mà thay vào đó , tập trung hơn để bảo vệ sức khỏe của mình , hay nếu bóng đen về H vẫn còn đeo bám thì ( điều xấu nhất có thể xảy ra ) em cũng cố gắng chu toàn nhất để ko phải hối tiếc . Hiện thì em đã biết tình trạng của mình , tâm trạng tuyệt vọng đã ít lai vãng , biết bảo vệ sức khỏe của mình , nhưng em vẫn quá tự tin về thuốc điều trị HIV , em chỉ sợ 1 ngày nào đó bệnh phát tác thì mình ko kịp chuẩn bị hậu sự cho bản thân thì là 1 điều đáng tiếc nhất cuộc đời này , nếu biết rõ hơn về H , cho dù có là kết quả xấu nhất , thì dù sao , sự chuẩn bị đó còn làm em yên tâm hơn gấp trăm lần phải lo lắng như thế này , từng ngày từng ngày ôm thắc mắc mà ko có lời giải đáp
    Mong các anh/chị chia sẽ thật lòng với em , em rất là cám ơn

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Có anh chị mod nào cho em hỏi 1 chút kiến thức về HIV , theo em biết thì ARV là thuốc ngăn sự phát triển của HIV , nhưng nói như vậy nó vẫn ko phải là cứu cánh cuối cùng , và em thắc mắc là vì sao có người điều trị bằng ARV thì cùng loại người , cùng sự tuân thủ giống nhau , và thời gian bắt đầu điều trị ở khoảng ko muộn cũng ko sớm , có người tử vong , có người lại sống được , và em mơ hồ thấy hình như vẫn có cái ji đó đe dọa đến người nhiễm HIV dù đã có thuốc khống chế tải lượng virus mà các nhà khoa học hay các anh/chị ko nhiễm H nhưng am hiểu về H đang cố giấu để tạo sự an tâm cho người điều trị , bằng chứng là HIV vẫn còn ám ảnh nặng nề mà bọn em - những người mới nhiễm chưa thể hiểu rõ , chỉ thấy dc sự an ủi từ phía các anh/chị mà thôi , em mong các anh/chị biết ji về HIV mà ARV ko thể kiểm soát được cứ chia sẽ , ít nhất là với riêng em cũng dc , để làm ji , để bản thân ko quá ảo tưởng về ARV mà thay vào đó , tập trung hơn để bảo vệ sức khỏe của mình , hay nếu bóng đen về H vẫn còn đeo bám thì ( điều xấu nhất có thể xảy ra ) em cũng cố gắng chu toàn nhất để ko phải hối tiếc . Hiện thì em đã biết tình trạng của mình , tâm trạng tuyệt vọng đã ít lai vãng , biết bảo vệ sức khỏe của mình , nhưng em vẫn quá tự tin về thuốc điều trị HIV , em chỉ sợ 1 ngày nào đó bệnh phát tác thì mình ko kịp chuẩn bị hậu sự cho bản thân thì là 1 điều đáng tiếc nhất cuộc đời này , nếu biết rõ hơn về H , cho dù có là kết quả xấu nhất , thì dù sao , sự chuẩn bị đó còn làm em yên tâm hơn gấp trăm lần phải lo lắng như thế này , từng ngày từng ngày ôm thắc mắc mà ko có lời giải đáp
    Mong các anh/chị chia sẽ thật lòng với em , em rất là cám ơn
    Tử vong không phải do ARV gây ra, cũng ko phải do ARV ko vây hảm được HIV. mà do người đó cơ thể quá yếu phát hiện quá trễ, hệ miễn dịch suy giảm tức HIV phá hủy tế bào lymp CD4, CD8 dẫn đến họ bị nhiễm trùng cơ hội như lao, Nấm não, tiêu chảy kéo dài, viêm não toxoplasma, lao đa cơ quan, lao kháng thuốc, lao não, CMV mắt, và rất nhiều bệnh nhiễm trùng khác. Chính các bệnh này làm cho họ tử vong, và còn thêm vấn đề bội nhiễm HIV dẫn đến nhiễm chéo => kháng thuốc sớm => Hiển nhiên die

14. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nghiep_Chuong (06-12-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    e cảm ơn a ah

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Chào cả nhà. Mình ở Vĩnh Long nhưng hiện làm ở Cần Thơ. Xin mọi người cho biết ở Cần Thơ có thể mua Mộc Vân Chi ở đâu? Thanks Admin và mọi người nhiều.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi timvui Xem bài viết
    Chào cả nhà. Mình ở Vĩnh Long nhưng hiện làm ở Cần Thơ. Xin mọi người cho biết ở Cần Thơ có thể mua Mộc Vân Chi ở đâu? Thanks Admin và mọi người nhiều.
    Đọc chủ đề này:
    Chủ đề: Tác dụng của Nấm Vân Chi trong điều trị viêm gan B mạn và HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Anh songchungHIV cho em hỏi : em là nvvp , đặc thù là làm bàn giấy nên ko tránh khỏi ít vận động , sau khi điều trị arv dc hơn 2 tháng , có thấy tác dụng phụ là khó tiêu , ngoài ra , bụng cũng bắt đầu phệ như mấy ông sếp , điều này trước khi điều trị dường như ko có hoặc nhỏ , sờ vào thì ko có khối u , chỉ là nó phệ ra thôi , anh cho hỏi là bị sao , làm sao cho bụng thon gọn lại như lúc trước điều trị , dù trước đó cũng ko tập thể dục nhưng cũng ko to như bây giờ , cảm ơn anh

Cảm ơn
    2,578
    Anh songchungHIV cho em hỏi : em là nvvp , đặc thù là làm bàn giấy nên ko tránh khỏi ít vận động , sau khi điều trị arv dc hơn 2 tháng , có thấy tác dụng phụ là khó tiêu , ngoài ra , bụng cũng bắt đầu phệ như mấy ông sếp , điều này trước khi điều trị dường như ko có hoặc nhỏ , sờ vào thì ko có khối u , chỉ là nó phệ ra thôi , anh cho hỏi là bị sao , làm sao cho bụng thon gọn lại như lúc trước điều trị , dù trước đó cũng ko tập thể dục nhưng cũng ko to như bây giờ , cảm ơn anh
    NVVP sau giờ cơm trưa nên đi tới lui vài phút. Như vậy là tốt, Càng tốt nếu mỗi sáng khi thức dậy dành ít phút vận động cơ thể = cách đi bộ 10 đến 15 phút mỗi ngày, Tránh ngồi ngồi trên máy tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Quan trọng là do thuốc hay do tự nhiên vậy anh , biết rõ mới có hướng phòng tránh

Cảm ơn
    2,578
    Quan trọng là do thuốc hay do tự nhiên vậy anh , biết rõ mới có hướng phòng tránh
    Do thuốc gì??? mắc gì thuốc ở đây. Viên kết hợp 3 trong 1 ko có tác dụng phụ làm rối loạn chuyển hóa mở, cái này songchung nói rùi mà

Trang 41 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142435191 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này