Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 81 đến 100 của 100

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm HIV bị phản ứng?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    60
    Nếu KQ đã là như thế mình mong bạn nên bình tâm,suy nghĩ về những điều quan trọng nhất của cuộc đời bạn (vd như con cái,cha mẹ) để lấy đó làm nghị lực sống,dựa vào đó để làm chỗ dựa tinh thần cho mình,xã hội bây giờ ko còn quá khắt khe và kỳ thị với người có bệnh H,mà ngay cả những người có bệnh H vẫn sống vui sống khỏe nhờ vào phác đồ điều trị và tinh thần lạc quan nữa bạn àh.Liệu người bị ung thư có sống dc quá 10 năm ko?mình thấy đa số là ko,còn ng có H vẫn sống trên 10 năm,20 năm thì mình thấy rồi...bây giờ chỉ mong bạn hãy bình tĩnh,cố lên bạn nhé

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi nghihiv Xem bài viết
    Bạn đi XN ở đâu cho KQ + vậy? Chồng bạn có KQ chưa? Trước tiên bạn thật bình tỉnh. Nếu như bạn thực sự bị thì giờ đã có thuốc điều trị. Và bạn nên sống lạc quan, thường xuyên tập thể dụng, ăn uống điều độ, thăm khám thường xuyên thì bạn vẫn sống được vài chục năm nữa mà.
    Em cũng nên đọc lậy nội dung topic này, đừng có hỏi xn tại đâu và tại sao? OK?

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Trích dẫn Gửi bởi dungnt Xem bài viết
    Mình đã có kết quả + mọi ng ạ. Tại sao lại vậy. Đau lòng quá
    Ayda ayda Cố lên bạn ơi,đối mặt với nó còn hơn sống trong lo âu sợ hãi,tuân thủ điều trị tốt sống ít nhất là 20 năm nữa mà,lúc đó cũng có thuốc chữa dc nó rồi bạn à,cố gắng nên nhé,.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hiện tại bây giờ mình đang mang thai..không biết rằng điều trị có theẻ giúp con không bị lây nhiễm không mọi người. Bây giờ điều đầu tiên mình nên làm như thế nào đây, bắt đầu từ đâu hả mọi ng, hãy giúp mình với

Cảm ơn
    2,578
    Hiện tại bây giờ mình đang mang thai..không biết rằng điều trị có theẻ giúp con không bị lây nhiễm không mọi người. Bây giờ điều đầu tiên mình nên làm như thế nào đây, bắt đầu từ đâu hả mọi ng, hãy giúp mình với
    Bạn nên đọc cái này: http://diendanhiv.vn/threads/1034-Du...ruyen-sang-con

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Nếu vậy, bạn nên đến trung tâm dự phòng để hướng dẫn điều trị phòng ngừa cho thai nhi,tỷ lệ phòng ngừa cho bé rất cao.

Cảm ơn
    2,578
    Bạn vào đọc đường link tôi gởi cho bạn đi: http://diendanhiv.vn/threads/1034-Du...ruyen-sang-con

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn muốn chia sẻ tinh thần.Bạn có thể vào chủ đề này : Những người có dòng máu quý tộc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn tất cả mọi người đã thực lòng nhiệt tình giúp đỡ. Em sẽ cố gắng để vượt qua.Mặc dù hiện tại em thật sự sụp đổ rồi

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Mình thấy bối rối quá, không biết nên nói gì nữa. chúc bạn đủ nghi lực để vượt qua giai đoạn khó khăn này,
    Một cánh cửa này đóng lại thì sẽ luôn có một cánh cửa khác mở ra mà, bạn cố lên nhé.

11. Những thành viên đã cảm ơn lac_loi cho bài viết này:

BK82 (04-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    60
    dungnt cố lên nha...mình có quen 1 cô kia,việt kiều mỹ,chỉ trong 1 năm cô ấy mất tất cả,chồng bỏ theo người khác,bị phá sản,cô con gái duy nhất (đẹp,học giỏi nhất nhì trong bang và dc học bổng của 1 trường DH) bị tai nạn mất...cô ấy ko còn gì trong 1 năm,nhưng cô vẫn cố gắng vượt qua nỗi đau,bạn còn gia đình,còn nhiều thứ lắm,bạn đang mang trong người 1 căn bệnh (theo các bs hiện nay thì gọi nó là bệnh mạn tính,ko chữa hết nhưng khống chế dc) thì bạn vẫn có nhiều nguồn sức mạnh giúp bạn vượt qua giai đoạn này...còn cả những ng ko quen biết trên diễn đàn này luôn dõi theo bạn,mong bạn bình an...bạn cố lên nhé...vì sự mong đợi của nhiều người

13. Những thành viên đã cảm ơn BK82 cho bài viết này:

lac_loi (04-10-2013)

Thành Viên Mới Pray90's Avatar
    Cảm ơn
    5
    cố gắng lên chị gái nhé, cúi xin Hồng Ân Tam Bảo gia hộ cho cháu bé và gđ chị luôn đc mạnh khỏe.
    RỒI MỌI CHUYỆN CŨNG SẼ ỔN THÔI!

15. Có 2 người đã cảm ơn Pray90 cho bài viết bổ ích này:

BK82 (04-10-2013),lac_loi (04-10-2013)

Chí Phoèo
    Guest
    Cố gắng lên chị nhé,rồi mọi chuyện cũng sẽ qua,điều chị cần làm bây giờ là đến các trung tâm hỗ trợ cộng đồng để dc tham vấn và điều trị phòng lây nhiễm từ mẹ sang con,đại gia đình http://diendanhiv.vn luôn ở bên chị..cố gắng lên chị nhé

17. Những thành viên đã cảm ơn Chí Phoèo cho bài viết này:

lac_loi (05-10-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Em ko biết nói j lúc này ngòai việc chúc chị luôn mạnh khỏe và nghị lực để vượt qua.em đọc xong tin chị báo mà nước mắt em rơi.nhưng mà bây h quan trọng là đứa bé nữa.chị hãy ráng sống và chiến đấu vì con mình nhé....

19. Những thành viên đã cảm ơn hyvongmongmanh89 cho bài viết này:

lac_loi (05-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Em cảm ơn tất cả mọi người đã thực lòng nhiệt tình giúp đỡ. Em sẽ cố gắng để vượt qua.Mặc dù hiện tại em thật sự sụp đổ rồi
    Mình nghĩ, Có lẽ giờ ban buồn lam, xong doi chẳng ai biết trước và rõ ràng co H la điều không ai muốn, kể cả ông xã bạn, xin hãy tha thứ anh ấy cũng lă người vô tội thôi, là con người ma; Tôi cũng vậy, lo lắng , xn 12 tuần AT mà còn lo lắm, xong mình nghĩ bạn là người mạnh mẽ, can đảm lên bẹn nhé!!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mặc dù c mình chưa có kq nhưng chắc chắn 1 điều gd mình đã mắc căn benh này rồi, bay giờ mình thấy thật mông lung bức bối, vẫn biết phải chiến đấu vì cũng chẳng còn đường lùi..nhưng sao thấy bi quan và nặng nề quá, mình không biết số phận này rồi sẽ đi về đâu..

22. Những thành viên đã cảm ơn dungnt cho bài viết này:

Prayquink (05-10-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Mặc dù c mình chưa có kq nhưng chắc chắn 1 điều gd mình đã mắc căn benh này rồi, bay giờ mình thấy thật mông lung bức bối, vẫn biết phải chiến đấu vì cũng chẳng còn đường lùi..nhưng sao thấy bi quan và nặng nề quá, mình không biết số phận này rồi sẽ đi về đâu..
    Chào bạn!
    Tôi rất cảm thông cho trạng thái bạn bây giờ, trước kia chúng tôi là những người đã từng trãi qua cú sốt này, thật sự mà nói nó nhu hoàn toàn bế tắc và không lối thoát, nhưng nghĩ cho cùng cuộc đời con người có mấy mươi lần chết, chĩ duy nhất một lần mà thôi, dù có thể đoán trước được số phận sẽ như thế nào, nhưng không vì thế mà trùng bước, phải sống dù chỉ còn một hơi thở, Ai cũng có như câu được sống và hạnh phúc, nhưng thật ra mà nói, cái hạnh phúc thật sự không phải ai cũng có, trong cái đau khổ tột cùng nhất, nếu biết bình tâm thì đó là cái hạnh phúc nhất của con người, Bạn cứ nhìn theo khía cạnh tích cực bạn sẽ nhận ra cái hạnh phúc ấy. Bạn thử làm đi, ba5n sẽ thấy nó thôi, đừng buôn xuôi cái nghiệt ngã này, mà hãy nhận lấy nó, thì bạn sẽ trân trọng cái quý giá nhất của sự sống. Vì trước khi nó đến với bạn, có lẽ bạn không bao giờ nghĩ tới, giờ nó đã hiện diên trong tâm trí bạn, thì chính lúc này bạn sẽ nhận ra giá trị hạnh phúc đích thực của sự sống. Vài hàng chia sẻ.

24. Có 6 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

2013 (06-10-2013),Huyatu2687 (05-10-2013),phudutu (17-10-2013),Prayquink (05-10-2013),thanhthan (22-10-2013),xindoi1_cohoi (12-10-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    ai cũng vậy thôi bạn 2, jio có khuyên bạn bạn củg cảm thấy bế tắc song thời gian vẫn trôi, jù sao mình vẫn phải sống vì nhiều điều khác, cố lên bạn nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Hii anh, em là người có nguy cơ, kiến thúc về HIV có lẽ em cũng tạm OK ( nhờ anh Tuân, anh, và...mn) xong em vẫn lo vì mình 12 tuần text nhanh thì OK nhưng vẫn còn lan tan quá ( dỡ hơi) nhưng .....vì là con người mà, không lo sao được với 2 1 GD và 2 con nhỏ,.... Em có người anh là BS H nhưng anh nói em tex nhanh là chưa OK lắm, anh tư vấn ít lới jiup e trong topic này? Thak anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi niemtinvaconghien Xem bài viết
    Hii anh, em là người có nguy cơ, kiến thúc về HIV có lẽ em cũng tạm OK ( nhờ anh Tuân, anh, và...mn) xong em vẫn lo vì mình 12 tuần text nhanh thì OK nhưng vẫn còn lan tan quá ( dỡ hơi) nhưng .....vì là con người mà, không lo sao được với 2 1 GD và 2 con nhỏ,.... Em có người anh là BS H nhưng anh nói em tex nhanh là chưa OK lắm, anh tư vấn ít lới jiup e trong topic này? Thak anh
    Bạn muốn hỏi gì vào topic của mình.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Thông tin về chủ đề này