Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 51 của 51

Chủ đề: QHTD với GMD ở 2 tư thế và bị tuột BCS dùng PEP sau 17 giờ có nguy cơ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi kietnguyen716 Xem bài viết
    Nếu tuột hẳn thì có lấy BCS ra ngoài được không anh hay phải nhờ tới bác sĩ ah?
    Bạn đọc lại, BQT nói rùi

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Nếu tuột hẳn thì có lấy BCS ra ngoài được không anh hay phải nhờ tới bác sĩ ah?

Làm gì phải nhờ tới Bác Sỹ bạn,nếu thật sự bị tuột khi quan hệ thì chỉ cần đưa tay vào lấy ra thôi.Mà bây giờ bạn lo lắng vấn đề này chi nữa,vì bạn cũng đã dùng thuốc rồi thì yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ, em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn.
    Do từ đây đến Tết chỉ còn khoảng 24 ngày nữa, trong khi em còn khoảng 9 ngày thuốc nữa. Thì tính tới ngày sắp Tết là 45 ngày thì em sẽ đi làm 1 cái kết quả xét nghiệm combo ag/ab nữa để an tâm ăn Tết có được không anh Tuấn?
    Sau ăn Tết em sẽ làm xét nghiệm ở tuần thứ 8 trở đi cho chắc ăn.
    Theo mấy anh chị thì sao ạ?
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Làm gì phải nhờ tới Bác Sỹ bạn,nếu thật sự bị tuột khi quan hệ thì chỉ cần đưa tay vào lấy ra thôi.Mà bây giờ bạn lo lắng vấn đề này chi nữa,vì bạn cũng đã dùng thuốc rồi thì yên tâm đi.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Dạ, em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn.
    Do từ đây đến Tết chỉ còn khoảng 24 ngày nữa, trong khi em còn khoảng 9 ngày thuốc nữa. Thì tính tới ngày sắp Tết là 45 ngày thì em sẽ đi làm 1 cái kết quả xét nghiệm combo ag/ab nữa để an tâm ăn Tết có được không anh Tuấn?
    Sau ăn Tết em sẽ làm xét nghiệm ở tuần thứ 8 trở đi cho chắc ăn.
    Theo mấy anh chị thì sao ạ?
    Tư vấn rùi, Bạn xn sớm thì ko có giá trị, Vui lòng XN theo đúng quy trình của WHO và Bộ Y Tế

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    BQT xóa bài viết không dấu
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Vậy anh Tuấn cho em hỏi thêm 1 câu là nếu sau 1 tháng kể từ ngày có nguy cơ, em và GMD đi xn với combo hiv pt24 mà cả 2 vẫn ÂT thì kết quả đó đối với em có khả quan không anh?
    Với lại người mà giới thiệu GMD có nói với em là cô GMD đó cũng có nói là tinh dịch của em vẫn nằm trọn ở đầu bcs, cái cuống của BCS nằm sau mép âm vật. Vậy nguy cơ có cao không thưa anh?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vậy anh Tuấn cho em hỏi thêm 1 câu là nếu sau 1 tháng kể từ ngày có nguy cơ, em và GMD đi xn với combo hiv pt24 mà cả 2 vẫn ÂT thì kết quả đó đối với em có khả quan không anh?
    Với lại người mà giới thiệu GMD có nói với em là cô GMD đó cũng có nói là tinh dịch của em vẫn nằm trọn ở đầu bcs, cái cuống của BCS nằm sau mép âm vật. Vậy nguy cơ có cao không thưa anh?
    Như đã chia sẻ, vì bạn uống PEP nên không XN sớm được, nên nếu XN sau 1 tháng ÂT với bạn không có giá trị.
    Còn vấn đề GMD nói về tình trạng BCS như vậy chứng tỏ bao bị tuột trong khi rút ra, như vậy không có nguy cơ.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kietnguyen716 (22-01-2015)

Thành Viên Mới Tuấn Anh's Avatar
    Cảm ơn
    0
    1. Xét nghiệm Hiv Combo ở thời điểm 1 tháng âm tính thì khả quan rất cao, nhưng tại Việt Nam xét nghiệm này vẫn chưa cho phép là xét nghiệm khẳng định nên bạn vẫn nên đi làm một số xét nghiệm tìm kháng thể ở thời điểm 3 tháng em nhé.
    2. Nếu như đúng như cô gái MD đó nói tinh dịch của em vẫn nằm trong bao cao su chứng tỏ bao không rách khi em quan hệ, cuống BCS nằm sau mép âm vật thì mức độ tiếp xúc giữa dương vật của em với dịch tiết âm đạo sẽ ít đi. Như vậy nguy cơ sẽ thấp hơn em ạ.
    Chúc em khỏe!

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuấn Anh cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ, vấn đề tinh dịch nằm trogn BCS là em có thấy do lúc GMD ném BCS vào thùng rác là em có nhìn thấy thoáng qua là tinh dịch vẫn còn nằm trong đầu bcs, nhưng sợ vẫn là sợ anh à.
    Nên em mới hỏi thêm 1 điều thôi, là nếu GMD đi xét nghiệm với pp combo pt24 sau khi có nguy cơ với em 1 tháng mà kết quả cho ra là ÂT thì có suy ngược ra lại tình hình của em có khả quan không đó anh?
    Vì GMD là do 1 người quen làm chung cơ quan giới thiệu, người quen nói là cũng đã có QHTD với cô gái MD này nhưng không mang bao, hiện tại người quen này đang có vợ có bầu 3 tháng. Trước đó 1 tháng cô gái MD này có làm xét nghiệm tại bv 115 kết quả ÂT để chuẩn bị đi qua Úc ở luôn với chồng, nhưng do không đủ trình độ nên ko được đi, cuối tháng này sẽ xét nghiệm lại đê phỏng vấn lại. Nhưng theo người quen em nói là cô gái này thiếu tiền với lại có quen biết nên mới đi, chứ không cũng không đi.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Như đã chia sẻ, vì bạn uống PEP nên không XN sớm được, nên nếu XN sau 1 tháng ÂT với bạn không có giá trị.
    Còn vấn đề GMD nói về tình trạng BCS như vậy chứng tỏ bao bị tuột trong khi rút ra, như vậy không có nguy cơ.
    Lần sửa cuối bởi kietnguyen716, ngày 22-01-2015 lúc 15:17.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Dạ, em cảm ơn anh.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Anh Xem bài viết
    1. Xét nghiệm Hiv Combo ở thời điểm 1 tháng âm tính thì khả quan rất cao, nhưng tại Việt Nam xét nghiệm này vẫn chưa cho phép là xét nghiệm khẳng định nên bạn vẫn nên đi làm một số xét nghiệm tìm kháng thể ở thời điểm 3 tháng em nhé.
    2. Nếu như đúng như cô gái MD đó nói tinh dịch của em vẫn nằm trong bao cao su chứng tỏ bao không rách khi em quan hệ, cuống BCS nằm sau mép âm vật thì mức độ tiếp xúc giữa dương vật của em với dịch tiết âm đạo sẽ ít đi. Như vậy nguy cơ sẽ thấp hơn em ạ.
    Chúc em khỏe!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ, vấn đề tinh dịch nằm trogn BCS là em có thấy do lúc GMD ném BCS vào thùng rác là em có nhìn thấy thoáng qua là tinh dịch vẫn còn nằm trong đầu bcs, nhưng sợ vẫn là sợ anh à.
    Nên em mới hỏi thêm 1 điều thôi, là nếu GMD đi xét nghiệm với pp combo pt24 sau khi có nguy cơ với em 1 tháng mà kết quả cho ra là ÂT thì có suy ngược ra lại tình hình của em có khả quan không đó anh?
    Nếu cô ấy XN 1 tháng Combo ÂT thì có hai khả năng: 1. Cô ta không có HIV; 2. Cô ta đang trong thời kỳ cửa sổ.

Tôi thấy lạ một điều là bạn đã đang uống PEP, theo diễn giải của bạn cũng được chia sẻ không có nguy cơ, không hiểu tại sao bạn cứ loanh quanh chỉ muốn đưa cô gái kia đi XN. Lo cho mình không lo lại muốn lo cho người gây họa cho mình.

14. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này