Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 70

Chủ đề: tư vấn sau 12 tuần kết quả xét nghiệm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ cảm ơn bs ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    cảm ơn các bác rất nhiều ạ.mong các bác mạnh khỏe để giupd mọi người.mong quan âm bồ tát phù hộ cho các bac sức khỏe hạnh phúc để làm việc thiện

3. Những thành viên đã cảm ơn 12 tuan cho bài viết này:

Tuanmecsedec (14-01-2015)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi 12 tuan Xem bài viết
    chào các anh chị và các bạn trên diễn đàn.em muốn a/c tư vấn dùm em:
    em có nguy cơ cách đây 12 tuần.
    và hôm nay em đi xn chốt thì có phản ứng với dertemin 1/2 sau đó họ bảo thẩm định lại cho em bằng 3pp đến 16h30 em lấy kết quả thẩm định thì cho kết quả âm tính bằng 3pp gì đó.em sợ quá sang bv hồng ngọc xn combo ag/ab thì kết quả 0,11 người ta bảo âm tính.
    vậy em tổng kết lại như sau:
    - sau 12 tuần: detemin phản ứng sau đó làm lại 3pp cũng ở chỗ đó âm tính + combo ở bv hồng ngọc 0,11 âm tính
    tình trạng em thế nào ạ mọi người? em lo quá vì kết quả cứ lộn tùng phèo không chung một kết luận.xin cảm ơn ạ
    xn chốt thì có phản ứng với dertemin 1/2 => Khi Test nhanh sàn lọc HIV tìm kháng thể KQ ko xác định BS bắt buộc bạn XN lại = 3 PP Eliza. => thẩm định lại cho em bằng 3pp đến 16h30 em lấy kết quả thẩm định thì cho kết quả âm tính => Chỉ có KQ 3 PP Eliza mới co 1quye62n chốt cho một mẫu máu có DT HIV hay k, và KQ của bạn trả = AT => Tức KQ này an toàn 1000000000000%.
    Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
    1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
    2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=>
    GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.

CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
    3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
    3.1. Kết quả xét nghiệm với
    sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1
    +), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1
    +, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1
    +, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
    b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
    b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
    + Kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
    +, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    cảm ơn anh.xn comboag/ab của em o bv hòng ngọc thời gian 12 tuần có thích hợp không bác sĩ?( 12 tuần = 0,11)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    cảm ơn anh.xn comboag/ab của em o bv hòng ngọc thời gian 12 tuần có thích hợp không bác sĩ?( 12 tuần = 0,11)

Kết quả này bạn đã an toàn rồi yên tâm đi bạn.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    TV: 12 tuan: Dt: 097xxx2xx3 Mới gọi Điện thoại cho songchung báo KQ XN lại = Combo Ag/Ab AT. như vậy chứng tỏ BQT chia sẻ không sai. Chúc mừng bạn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chúc mừng 12 tuan đã hoàn toàn giải tỏa tâm lý.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh ơi, chả là em hôm nay đi tét nhanh ở tuần thứ 15 .có phản ứng mờ như lần trước cách đây 4tuần.sau đó chiều nay em đi làm combo architect kết quả 0'25 .như vậy em phản ứng mờ với tét nhanh mấy lần rồi.thế các anh cho em hỏi máu của em thế nào.tình trạng em có làm Sao không?bg em sợ đi làm tét nhanh quá.run

Cảm ơn
    596
    Các anh ơi, chả là em hôm nay đi tét nhanh ở tuần thứ 15 .có phản ứng mờ như lần trước cách đây 4tuần.sau đó chiều nay em đi làm combo architect kết quả 0'25 .như vậy em phản ứng mờ với tét nhanh mấy lần rồi.thế các anh cho em hỏi máu của em thế nào.tình trạng em có làm Sao không?bg em sợ đi làm tét nhanh quá.run
    Quan trọng là kết luận ÂT kìa (chỉ số S/CO = 0.25 < 1 kết luận ÂT).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Kết quả tốt, bạn đã chốt ở tuần thứ 12 thì đại đa số câu trả lời điều an toàn 100% rồi nên bạn tên tâm hoàn toàn.
    hôm nay bạn test nhanh kết quả tốt thì cũng an toàn
    chúc mừng bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đâu có tốt đâu bạn.mình tét nhanh phản ứng mờ. Mà lần nào tét nhanh cung mờ thế mới lạ chứ. Khoi làm lại combo thì chỉ số bình thường mình mong các anh các bác sĩ tư vấn cho mình là làm sao. Mình cũng biết là nhạy nhưng sao với mình cứ tét nhanh là mờ.mong anh chị thông cảm sâu sắc trường hợp của mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh tuấn giúp em. Chị hà giúp em các anh chị giúp em cho e biết tình trạng em có cần phải làm pp nào để khẳng định một cách chắc chắn hoàn toàn nữa không e em đã qua thời gian cửa sổ rồi của em là 15 tuần rồi ạ

Cảm ơn
    596
    Anh tuấn giúp em. Chị hà giúp em các anh chị giúp em cho e biết tình trạng em có cần phải làm pp nào để khẳng định một cách chắc chắn hoàn toàn nữa không e em đã qua thời gian cửa sổ rồi của em là 15 tuần rồi ạ
    Bạn yên tâm không cần XN nữa, nếu máu bạn có vấn đề chính nơi XN đã yêu cầu bạn XN lại rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Đâu có tốt đâu bạn.mình tét nhanh phản ứng mờ. Mà lần nào tét nhanh cung mờ thế mới lạ chứ. Khoi làm lại combo thì chỉ số bình thường mình mong các anh các bác sĩ tư vấn cho mình là làm sao. Mình cũng biết là nhạy nhưng sao với mình cứ tét nhanh là mờ.mong anh chị thông cảm sâu sắc trường hợp của mình
    Lần trước bạn test nhanh có thể quá nhạy nên phản ứng.Sau 15 tuần bạn xét nghiệm lại âm tính thì yên tâm 100% đi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em tét nhanh phản ứng mờ 3 lần rồi mỗi lần cách nhau 3 tuần và làm lại mỗi lần bằng combo đều âm tính ạ. Thế theo anh tuấn em thế nào có hoàn toàn khoẻ mạnh không ạ. Và lần cuối cùng cách nguy cơ 15 tuần em tét nhanh bị phẳng ứng mờ sau đó em ra hồng ngọc làm comboarchitech 0,25 âm tính ạtạt
    Lần sửa cuối bởi 12 tuan, ngày 01-02-2015 lúc 22:02.

Cảm ơn
    596
    Em tét nhanh phản ứng mờ 3 lần rồi mỗi lần cách nhau 3 tuần và làm lại mỗi lần bằng combo đều âm tính ạ. Thế theo anh tuấn em thế nào có hoàn toàn khoẻ mạnh không ạ. Và lần cuối cùng cách nguy cơ 15 tuần làm lại combo architec = 0'25 âm tính ạ.
    Bạn hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV.

18. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

12 tuan (01-02-2015)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em tét nhanh phản ứng mờ 3 lần rồi mỗi lần cách nhau 3 tuần và làm lại mỗi lần bằng combo đều âm tính ạ. Thế theo anh tuấn em thế nào có hoàn toàn khoẻ mạnh không ạ. Và lần cuối cùng cách nguy cơ 15 tuần làm lại combo architec = 0'25 âm tính ạ.
    Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã âm tính HIV và đã an toàn 100%.

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

12 tuan (01-02-2015)

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Bạn an toàn rồi bạn an tâm đi.
    test nhanh là test sàng lọc , rất hay cho dương tính giả...

test nhanh ko dùng để khẳng định nhiễm hiv hay ko.
    Nếu bạn test nhanh hay combo ra dương tính thì người ta sẽ yêu cầu làm 3pp để khẳng định.
    Nếu 3pp cho kết quả âm tính => KHẲNG ĐịNH BẠN KHÔNG NHIỄM :)

chúc mừng bạn nhé!

22. Những thành viên đã cảm ơn Tùng đẹp trai cho bài viết này:

12 tuan (01-02-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    A Tuấn ạ bg em 16 tuần thì không có biểu hiện gì ở cơ quan sinh dục thì đã an toan với những bệnh gì của đường tình dục ạ tất cả đều bình thường anh ạt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    18
    A Tuấn ạ bg em 16 tuần thì không có biểu hiện gì ở cơ quan sinh dục thì đã an toan với những bệnh gì của đường tình dục ạ tất cả đều bình thường anh ạt
    HIV,Viêm gan B,lậu,giang mai nếu làm XN ra dương tính ở 4 tháng thì an toàn.Sùi mào gà sau 4 tháng ko có biểu hiện gì cũng an toàn.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này