Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 102

Chủ đề: quan hệ gái mại dâm lỡ không dùng bao cao su sau 2 tháng xét nghiệm âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Post quan hệ gái mại dâm lỡ không dùng bao cao su sau 2 tháng xét nghiệm âm tính

Anh chị ơi giúp em với em lo lắm hồi 2 tháng trước em lỡ quan hệ với gái mại dâm không dùng bao cao su nhưng tính hành vi nguy cơ đó tới giờ đã được 2 tháng và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính vậy em hỏi 3 tháng và về sau có âm tính nữa ko bác sĩ em lo lắm huhuhu em chừa rồi
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi anh bo Xem bài viết
    Anh chị ơi giúp em với em lo lắm hồi 2 tháng trước em lỡ quan hệ với gái mại dâm không dùng bao cao su nhưng tính hành vi nguy cơ đó tới giờ đã được 2 tháng và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính vậy em hỏi 3 tháng và về sau có âm tính nữa ko bác sĩ em lo lắm huhuhu em chừa rồi
    Bạn quan hệ với GMD là đối tượng có nguy cơ lây nhiễm cao mà ko dùng bao cao su thì có nguy cơ cao, tuy nhiên bạn xét nghiệm 2 tháng Âm tính ở bệnh viện da liễu thì là 1 kết quả rất khả quan, xn lại 12 tuần theo khuyến cáo, kết quả sẽ không đổi nếu không có hành vi nguy cơ mới :)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Với kết quả 2 tháng <=> 9 tuần ÂT thì bạn yên tâm chờ XN cho đủ thủ tục.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 2 tháng xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.
    Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính
    Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính
    Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính
    Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 2 tháng xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?.
    Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính
    Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính
    Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính
    Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?.
    Dạ anh tuấn em lo lắm anh tuấn ơi em ko bik phải làm sao nữa em sợ tháng tới âm tính giả quá anh ơi mà nếu 3 tháng mà âm tính là em chốt luôn dc chưa anh em thề sẽ ko bao h đi chơi bậy nữa vì lần này là lần đầu tiên trong đời em em tởn tới già rồi anh tuấn huhu em ko có bị ung thư bệnh thận em bình thường ak anh

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    2 tháng = 9 tuần và em xét nghiệm test nhanh tại bệnh viện da liễu tphcm là kết quả âm tính => Với KQ này gần như an toàn tuyệt đối sau 3 tuần nữa XN 10000000000000% KQ ko thay đổi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    2 tháng = 9 tuần và em xét nem nghiệm test nhanh tại bneubệnh viện da liễu tpla2 2 hcm là kết quả đã tính => Với KQ này gần như anlucluc1 xét nghiệm dương tinh toàn tuyệt đối sau 3 tuần nữa XN 10như000000000% KQ ko thay đổi
    Dạ vậy là an toàn phải hôn anh chứ e lo lắm mà 3 tháng mà âm tính là em ko bị đúng ko vậy 3 chốt lun nha em hỏi nếu 1 người bị thật sự là 2 tuần đến 8 tuần đã tạo ra kháng thể phải ko anh lúc này xét nghiệm duong tính rồi chứ ko phải đợi 8 tuần âm tinh nhu em đúng ko anh tuấn

Cảm ơn
    2,578
    Dạ vậy là an toàn phải hôn anh chứ e lo lắm mà 3 tháng mà âm tính là em ko bị đúng ko vậy 3 chốt lun nha em hỏi nếu 1 người bị thật sự là 2 tuần đến 8 tuần đã tạo ra kháng thể phải ko anh lúc này xét nghiệm duong tính rồi chứ ko phải đợi 8 tuần âm tinh nhu em đúng ko anh tuấn
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    IgG và IgM là gì?
    IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
    Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
    Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
    - Kháng nguyên (Antigen)
    - Kháng thể (Antibody)
    Vậy trường hợp của em có dc coi là an toàn không anh
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 24-11-2014 lúc 09:22.

Cảm ơn
    2,578
    Vậy trường hợp của em có dc coi là an toàn không anh
    Bạn ko biết đọc chữ hỷ??

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn ko biết đọc chữ hỷ??
    Dạ e đọc rồi 6 tuần đến 12 tuần anh ạ nhưng em thì 2 tháng là 8 tuần âm tính vậy có được ko anh

Cảm ơn
    2,578
    Dạ e đọc rồi 6 tuần đến 12 tuần anh ạ nhưng em thì 2 tháng là 8 tuần âm tính vậy có được ko anh
    2 tháng là 9 tuần chứ ko phải 8 tuần 1 tuần 7 ngày 4 tuần = 28 ngày, 8 tuần = 56 ngày, 2 tháng = 60 đến 61 ngày rơi vào tuần 9. KQ này an toàn rất cao chưa ai AT sau 9 tuần mà 12 tuần sau nguy cơ DT

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    2 tháng lhalà 9 tuần chứ ko phải 8 ttháng dt tutinh1 ần 7 ngày 4 tuần = 28 ngày, 8 tuần = 56 ngày, 2 tháng = 60 đến 61 ngày rơi vào tuần 9. KQ này an toàn rất cao chưa ai AT sau 9 tuần mà 12 tuần sau nguy cơ DT
    Dạ e cám ơn anh vậy nếu 3 tháng âm tính thì e chốt luôn dc chưa ạ em sợ 3 tháng âm tính mà 5 tháng dương tính quá anh ơi

Cảm ơn
    2,578
    Dạ e cám ơn anh vậy nếu 3 tháng âm tính thì e chốt luôn dc chưa ạ em sợ 3 tháng âm tính mà 5 tháng dương tính quá anh ơi
    Xét nghiệm HIV bao lâu mới có kết quả?
    03:05 27/05/2014
    Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
    Thời gian xét nghiệm HIV sớm nhất tại Việt Nam là bao lâu để chính xác và yên tâm nhất?
    Các xét nghiệm HIV nói chung gồm hai loại:
    Loại thứ nhất nhằm tìm ra kháng thể kháng HIV, loại thứ hai nhằm tìm ra chính bản thân (toàn bộ hay một bộ phận) của HIV.
    Trong tầm soát và chẩn đoán HIV, thông thường người ta sử dụng loại xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV trong máu, bao gồm cả test nhanh, Elisa, Western Blot…
    Xét nghiệm PCR nhằm tìm ra bản thân virus HIV thường chỉ áp dụng trong chẩn đoán nhiễm HIV sớm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

Chính vì bản chất của xét nghiệm là tìm kháng thể kháng HIV giúp gián tiếp chẩn đoán cơ thể người đó đã nhiễm HIV, nên đòi hỏi thời gian “chờ” để cơ thể sản sinh kháng thể đủ để xét nghiệm phát hiện được.

Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).

Do vậy, tiêu chuẩn xác định âm tính đòi hỏi thỏa mãn một trong hai tình huống:
    - Xét nghiệm âm tính 2 lần liên tiếp, cách nhau ít nhất 3 tháng, không có hành vi nguy cơ nào phát sinh.
    - Xét nghiệm âm tính 1 lần, cách lần có hành vi nguy cơ gần nhất ít nhất 3 tháng.
    Một điểm cần lưu ý, do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ.Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
    Đây vừa là cơ hội để tham vấn viên cung cấp thêm thông tin về dự phòng, vừa là cơ hội để khách hàng được theo dõi, nhắc nhở cho những lần xét nghiệm tiếp theo cũng như có thể phát hiện nhiễm HIV sớm nhất có thể.
    Và khi tham vấn HIV, khách hàng có thể hiểu thêm về các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác, và cũng có thể lựa chọn tầm soát nhằm phát hiện sớm những căn bệnh này.

Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.

BS Nguyễn Tấn Thủ
    Trung tâm Nghiên cứu Ứng dụng Sức khỏe Nam giới

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ anh tuấn em lo lắm anh tuấn ơi em ko bik phải làm sao nữa em sợ tháng tới âm tính giả quá anh ơi mà nếu 3 tháng mà âm tính là em chốt luôn dc chưa anh em thề sẽ ko bao h đi chơi bậy nữa vì lần này là lần đầu tiên trong đời em em tởn tới già rồi anh tuấn huhu em ko có bị ung thư bệnh thận em bình thường ak anh
    Tuanmecsedec dám khẳng định 100% chưa có ca nào sau 2 tháng âm tính mà dương tính tháng thứ 3.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

niemtinvaconghien (24-11-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Với H 3 tháng là thời gian chốt nếu bạn không dùng PEP . Trường hợp bạn theo mình ban an toàn, tự tin lên nhé, cẩn thận và đừng tự mang hoa vào thân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi niemtinvaconghien Xem bài viết
    Với H 3 tháng là ời gian chốt nếu bạn không dùng PEP .rường hợp bse4bạn o mình ban an tàn, tự tin lên nhé, cẩthận và đừngl tự mang hoa vào thân
    em cám ơn a động viên e nhưng anh ơi nếu 3 tháng âm tính thì 6 tháng 9 tháng ..... Và mãi mãi sẽ âm tính phải ko anh em sợ nó lật kèo quá mà em sợ em là ng sinh ra kháng thể chậm ak anh có khi nào nó sẽ xảy ra ko anh

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    em cám ơn a động viên e nhưng anh ơi nếu 3 tháng âm tính thì 6 tháng 9 tháng ..... Và mãi mãi sẽ âm tính phải ko anh em sợ nó lật kèo quá mà em sợ em là ng sinh ra kháng thể chậm ak anh có khi nào nó sẽ xảy ra ko anh

3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính mà không sử dụng pep thì bạn an toàn 100000000000000000% kể cả trước đó bạn có quan hệ với 10000000000000000000 gmd trong một đêm không dùng bao cao su

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Trinh Xem bài viết
    3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính mà không shiesử dùn g pep thì bạn an toàn xét000000000000000% kể cả trước đó bạn có quan hệ với 10000000000000000000 gmd trong một đêm không dùng bao cao su
    Vậy e yên tâm rồi mà trường hợp của e có khả năng âm ở tháng thứ 3 ko anh hiện tại e xn thì 2 tháng âm và xét nghiệm là dạng test nhanh em ko có uống pep

Thành Viên Chính Thức Tùng đẹp trai's Avatar
    Cảm ơn
    65
    Vậy e yên tâm rồi mà trường hợp của e có khả năng âm ở tháng thứ 3 ko anh hiện tại e xn thì 2 tháng âm và xét nghiệm là dạng test nhanh em ko có uống pep
    Bạn đã được tư vấn rồi . Mình nhắc lại lời anh Tuấn mẹc

Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec dám khẳng định 100% chưa có ca nào sau 2 tháng âm tính mà dương tính tháng thứ 3.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này