Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 27

Chủ đề: Quan hệ tình dục không dùng bào cao su

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ tình dục không dùng bào cao su

Các a.chị ơj.cho e hỏj.cách đây 4 ngày.em có qhệ vớj 1 ngườj pạn nữ mà e mớj quen,e đã qhệ mà ko dùng bao cao su.sau khj qhệ xog,e sợ ngườj do nhjễm hiv nen e đã tớj gặp trung tâm phòng chống hiv đề tư vấn và dc anh bác sj bảo về uốg thuốc Tenofevir trước 24h,ngay uống 1 vien,e đã uống được 3 vjen,3 ngày rùj.gjờ e rất sợ ev hoang mang.liệu sau khj uống trong 4 tuần.khả năng e bị nhiễm hiv là pao nhjeu ak.từ lúc e uốg thuốc,em kảm thấy mệt mỏj và có bjểu hjện của hiv như đau đấu,mất ngủ,đau cơ,rát họng.gjờ e rất sợ.xjn hãy tư vấn gjúp e vớj
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi chuhuuda@gmail.com Xem bài viết
    Các a.chị ơj.cho e hỏj.cách đây 4 ngày.em có qhệ vớj 1 ngườj pạn nữ mà e mớj quen,e đã qhệ mà ko dùng bao cao su.sau khj qhệ xog,e sợ ngườj do nhjễm hiv nen e đã tớj gặp trung tâm phòng chống hiv đề tư vấn và dc anh bác sj bảo về uốg thuốc Tenofevir trước 24h,ngay uống 1 vien,e đã uống được 3 vjen,3 ngày rùj.gjờ e rất sợ ev hoang mang.liệu sau khj uống trong 4 tuần.khả năng e bị nhiễm hiv là pao nhjeu ak.từ lúc e uốg thuốc,em kảm thấy mệt mỏj và có bjểu hjện của hiv như đau đấu,mất ngủ,đau cơ,rát họng.gjờ e rất sợ.xjn hãy tư vấn gjúp e vớj
    Bạn điều trị trước 72 giờ uống đúng và đủ thì thành công rất cao.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Uống pep có một số tác dụng phụ, bạn đừng cho rằng đó là do hiv. Bạn yên tâm uống thuốv sẽ cho kết quả như ý

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Có những biểu hiện lạ trong người thì đến gặp BS đã chỉ định dùng PEP, để khám nếu cần bs sẽ hổ trợ, ah2 mà bạn dùng Tenofovir sao 4 tuần nên xét nghiệm Creatinine nhé, vì Tenofovir dễ làn cho chức năng thận tăng, nếu bạn có tiền sử suy thận. tèn tén ten

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

cho em xin ý kiến với các anh,chị ơi

Cách đây 4 ngày,em có qhệ với 1 ngừơi bạn mà em mới quen,em đã không dùng bao cao su,và sau khi qhệ xong thì em lại thấy sợ,em cũng không biết được người đó có bị nhiễm hiv không,và em đã tới gặp trung tâm phòng chống nhiễm hiv và được các bác chỉ dẫn là mua thuốc Tenofevic trứơc 24h.và tiếp tục cho tới 28 ngày tiếp theo.e đã uống thuốc được 4 ngày rồj.giờ em thấy có triệu chứng của hiv như chóng mặt,đau đầu,mất ngủ,kém ăn,và rát họng nữa.có phải em đã bị nhiễm rồi không.giờ em sợ qúa.anh,chị bảo em nên làm gì bây giờ.mai nữa là ngày thứ 5 rồi.còn cách nào không ạ.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cách đây 4 ngày,em có qhệ với 1 ngừơi bạn mà em mới quen,em đã không dùng bao cao su,và sau khi qhệ xong thì em lại thấy sợ,em cũng không biết được người đó có bị nhiễm hiv không,và em đã tới gặp trung tâm phòng chống nhiễm hiv và được các bác chỉ dẫn là mua thuốc Tenofevic trứơc 24h.và tiếp tục cho tới 28 ngày tiếp theo.e đã uống thuốc được 4 ngày rồj.giờ em thấy có triệu chứng của hiv như chóng mặt,đau đầu,mất ngủ,kém ăn,và rát họng nữa.có phải em đã bị nhiễm rồi không.giờ em sợ qúa.anh,chị bảo em nên làm gì bây giờ.mai nữa là ngày thứ 5 rồi.còn cách nào không ạ.
    Bạn QHTD ko dùng bcs là bạn có nguy cơ lây nhiễm HIV. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng. Bạn đang dùng thuốc phơi nhiễm thì hãy tuân thủ đúng điều trị đi thành công rất cao. Ko còn cách nào khác là dùng phơi nhiễm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

xin hãy giúp em

Anh tuấn ơi.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 gáj mại dâm mà không dùng bao cao su.sau khi qhệ xong,e rất sợ và đã uống 1 viên thuốc Tenofevir là thuốc chống phơi nhiễm hiv,và tới giờ em vẫn đang uống cho tới 28 ngày tiếp theo.nhưng e thấy bản thân em có dấu hiệu lâm sàn của hiv nhu đau đầu,chóng mặt,kém ăn,mất ngủ,và rát họng nữa.giờ em thấy hoang mang và sợ qúa.liệu em đã bị nhiễm chưa a.e sợ lắm.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn cứ uống thuốc, đừng quan tâm triệu chứng làm gì

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh tuấn ơi.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 gáj mại dâm mà không dùng bao cao su.sau khi qhệ xong,e rất sợ và đã uống 1 viên thuốc Tenofevir là thuốc chống phơi nhiễm hiv,và tới giờ em vẫn đang uống cho tới 28 ngày tiếp theo.nhưng e thấy bản thân em có dấu hiệu lâm sàn của hiv nhu đau đầu,chóng mặt,kém ăn,mất ngủ,và rát họng nữa.giờ em thấy hoang mang và sợ qúa.liệu em đã bị nhiễm chưa a.e sợ lắm.
    Mình đã chuyển bài viết này của bạn về chủ đề sẵn có bạn đã lập. Còn câu hỏi bạn post tiếp vào chủ đề này. KHÔNG lập chủ đề mới có cùng nội dung câu hỏi.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tuanmecsedec (16-09-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

các anh,chị trong diễn đàn ơi

Xin hãy giúp e.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 bạn gái mà em ko quen biết.mà không dùng bao cao su.sau khj quan hệ xong e đã uống thuốc phòng chống phơi nhiễm hiv là thuốc Tenoferir loai 300mg.nhưng lại không kết hợp với lamivudin.chiều nay em có gặp bác sĩ tư vấn thì bác bảo là không hiệu qủa.pải kết hợp cả 2 loại thuốc trên.và bây giờ em có thể bổ xung được không.hay em nên uống thuốc khác mà bác sỉ bảo.5 ngày rùi uống được nữa không.giờ em hoang mang và đang rất sợ hãi.cho em xjn ý kiến vớj.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các a,chị oi.e chỉ dùng mỗi 1 loại thuốc Tenoferir mà ko dùng thêm lamivudin.chiều nay di gặp tư vấn thi bác sĩ bảo là không có tác dụng gì.giờ em có thễ bổ xung dc không.hay giờ em uống thuốc khác mà bác sĩ khuyen dc không.5 ngày mất rồi.em pải làm thế nào đây.e sợ thêm rồi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Các a,chị oi.e chỉ dùng mỗi 1 loại thuốc Tenoferir mà ko dùng thêm lamivudin.chiều nay di gặp tư vấn thi bác sĩ bảo là không có tác dụng gì.giờ em có thễ bổ xung dc không.hay giờ em uống thuốc khác mà bác sĩ khuyen dc không.5 ngày mất rồi.em pải làm thế nào đây.e sợ thêm rồi
    Bạn cần kết hợp viên Tenofovir 300mg và 3 viên Lamivudin 100mg.Bạn chọn giờ nhất định trong ngày.Ví dụ, bạn uống 8h00 sáng hôm nay thì 8h00 hôm sau bạn mới uống tiếp.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Xin hãy giúp e.cách đây 5 ngày e có qhệ với 1 bạn gái mà em ko quen biết.mà không dùng bao cao su.sau khj quan hệ xong e đã uống thuốc phòng chống phơi nhiễm hiv là thuốc Tenoferir loai 300mg.nhưng lại không kết hợp với lamivudin.chiều nay em có gặp bác sĩ tư vấn thì bác bảo là không hiệu qủa.pải kết hợp cả 2 loại thuốc trên.và bây giờ em có thể bổ xung được không.hay em nên uống thuốc khác mà bác sỉ bảo.5 ngày rùi uống được nữa không.giờ em hoang mang và đang rất sợ hãi.cho em xjn ý kiến vớj.
    Tôi chuyển bài này của bạn về đây để nhắc nhở thêm lần nữa. Bạn KHÔNG tạo thêm chủ đề mới có cùng hành vi nguy cơ. Còn câu hỏi bạn post tiếp ở chủ đề này của bạn.
    Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 17-09-2013 lúc 04:38.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

trả lời giúp em

Bây giờ em uống bổ xung có duợc không.trước đó e chỉ uống có 1 loại Tenforin.giớ e phải làm sao ak

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Bây giờ em uống bổ xung có duợc không.trước đó e chỉ uống có 1 loại Tenforin.giớ e phải làm sao ak
    Bác sĩ cũng đã kêu bạn uống bổ sung thì bạn cứ uống bổ sung thêm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi.theo a thì giờ e nên uống bổ xung thêm thuốc hay e nên uống thuốc điều trị khác hả anh.5 ngày rồi mà uống thuốc điều trị khác có được không anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh ơi.theo a thì giờ e nên uống bổ xung thêm thuốc hay e nên uống thuốc điều trị khác hả anh.5 ngày rồi mà uống thuốc điều trị khác có được không anh
    Bác Sĩ đã dặn bạn uống bổ sung thêm thì uống theo lởi Bác sĩ dặn.Không cần đổi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi.bác sĩ bảo.giờ mà đổi thuốc thì củng qúa 72h rồi.mà giờ có uống bổ xung thêm kủng đã qúa 72h rồi.a cho em xin ý kiến của anh nên thế nào bây giờ ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh ơi.gjờ mà đổi thuốc thì kủng đã qúa 72 rồi.mà giờ có uống thuốc bổ xung củng qúa 72h rồi.cho e xjn ý kiến kủa a di ak

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bạn đưa bạn gái kia đi xn hiv đi,nếu kết quả ât thi cũng se yên tâm phần nào.bac si tư vấn cho bạn dung thuốc kinh nghiệm kém quá,phai dùng kết hợp 2 loại thuốc mới hiệu quả chứ.nếu bạn gái kia k chiu di xn thi bạn giả vờ bảo bạn bị hiv rồi cho bạn ấy sợ,bạn ấy sẽ đi xn luôn ây mà,sau khj xn xong kết quả mà ât thì bạn hỏi bạn ấy trước khj qh vs ban,bạn ấy qh vs ai,co dung bcs k? Sau đo so sanh voi tgian 3 tháng ,nếu bạn ấy at o 3 thang thi bạn ấy k bị hiv,và bạn cung vậy.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này