Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 132

Chủ đề: Mang thai 32t đi xét nghiệm phát hiện mình bị H

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Thực sự quá nể phục chồng bạn, anh ấy là một người đàn ông tuyệt vời , hãy vì chồng , vì con , cố gắng hết sức lên bạn nhé, có H nếu cố gắng điều trị tốt sức khỏe vẫn sẽ luôn tốt cho tới già , rất nhiều

chứng minh cho thấy người có H vẫn có thể thoát khỏi AIDS và sống đến già đó bạn, vì vậy bạn cố gắng lên nhé !
    Tôi thì chẲng còn biết lo sợ gì về bản thân nữa,điều mà tôi lo sợ chỉ là con tôi sinh ra thôi bạn ah....

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Trích dẫn Gửi bởi Khong con gi Xem bài viết
    Tôi thì chẲng còn biết lo sợ gì về bản thân nữa,điều mà tôi lo sợ chỉ là con tôi sinh ra thôi bạn ah....
    Sai , về bản thân mà ko lo là ích kỷ , ý tôi nói là bạn phải lo cho bạn trước thì mới lo cho người khác được . okay ?

Miễn sao sức khỏe của bạn thật tốt thì con bạn cũng sẽ an toàn, và hơn thế nữa sức khỏe càng tốt thì càng có nhiều thời gian ở bên chăm lo cho gia đình giống hệt như người bình thường .

Miễn sao bạn tự tin vào bản thân chứ ko như lúc này thì mình tin chắc bạn sẽ làm được .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Cảm ơn bạn,tôi sẽ cố gắng...khi nào có kq tiếp theo tôi sẽ nhờ các bạn tư vấn tiếp,tải lượng virut có cao cũng ko ảnh hưởng nhiều đến con vì tôi đc dự phòng từ tuần 32 r bạn nhỉ,còn vgb thì khi sinh con ra cũng sẽ đc bác sĩ chữa khỏi và con tôi sẽ là đứa con khoẻ mạnh thông minh đúng ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn

Để giữ gìn sức khỏe cho bạn và con bạn, bạn nên xn đường huyết xem có cao hay không để lo điều trị , nếu bị mà không điều trị thì ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn và con bạn đó.
    Bạn đừng nghĩ về HIV nữa, hãy sống chung với nó và uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ.
    Chồng bạn phải xn lại HIV và siêu vi gan sau 3 tháng tính từ lần quan hệ cuối cùng với bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Tôi xn lần cuối ở phụ sản rồi,âm tính có sao đâu mà phải xn lại đường huyết.nói chung là trc 3 tháng khi phát hiện ra mình bị h thì tôi và chồng đã ko qh vì tôi có bầu,chồng tôi vẫn sẽ đi xn lại sau lần xn at đầu tiên,nhưng tôi rất lạc quan về trường hợp của chồng,vì nếu a bị thì cũng đã bị lâu r..sang tuần chồng tôi sẽ xn vgb nữa

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    bạn lo giữ sức khỏe mẹ khỏe thì con khỏe khả năng lây nhiễm sẽ thấp hơn. yên tâm đi bạn bạn được dự phòng thì con sẽ hok sao đâu lạc quan lên bạn nhé

7. Có 2 người đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết bổ ích này:

Khong con gi (15-11-2014),ptsu3 (15-11-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Cho tôi hỏi chút vs ah...con tôi hay bị nấc,theo tôi biết là do bé uống nc ối của mẹ mới bị nấc,vậy thì trong nc ối của mẹ có virut hiv ko ah??

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cho tôi hỏi chút vs ah...con tôi hay bị nấc,theo tôi biết là do bé uống nc ối của mẹ mới bị nấc,vậy thì trong nc ối của mẹ có virut hiv ko ah??
    Bạn đã uống ARV rùi bạn cứ tuân thủ đúng giờ con bạn sẽ an toàn sau sinh khi sinh bé sẽ tiếp tục dụ phòng PEP dạng siro trong 4 tuần sau đó XN lần 1 và lần 2 sau 18 tháng

10. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Khong con gi (17-11-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Sinh rồi hả bạn, tình hình sao rồi , cháu bé an toàn đúng không ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi ptsu3 Xem bài viết
    Sinh rồi hả bạn, tình hình sao rồi , cháu bé an toàn đúng không ?
    Cảm ơn bạn qtam nha,mình sinh mổ bạn ah,cháu hiện nay trộm vía vẫn ăn no ngủ kĩ,khoẻ mạnh,còn an toàn thì chắc phải sau 18 tháng mới yên tâm vì chồng mình gặp riêng bsi và đc tư vấn là nv...cho cháu uống hết thuốc sau 1 tháng họ hẹn đưa cháu tới viện nhi rồi như thế nào thì mới biết đc.
    Nói thật là mình lo lắng ngày đêm...nhưng mình cũng thấy khả quan vì theo như mùnh đọc khi mang thai hiv truyền qua bánh rau nếu bánh rau mỏng hoặc nhiễm trung gì gì đó,nhưng mà mình đi khám định kì thì bánh rau rồi các thứ rất tốt,sau đó thì mình lại sinh mổ vô trùng tuyệt đối,còn bé nhà mình đc ăn sữa ngoài hoàn toàn nên mình cũng an tâm phần nào

13. Có 2 người đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết bổ ích này:

may1 (07-12-2014),ptsu3 (07-12-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Cảm ơn bạn qtam nha,mình sinh mổ bạn ah,cháu hiện nay trộm vía vẫn ăn no ngủ kĩ,khoẻ mạnh,còn an toàn thì chắc phải sau 18 tháng mới yên tâm vì chồng mình gặp riêng bsi và đc tư vấn là nv...cho cháu uống hết thuốc sau 1 tháng họ hẹn đưa cháu tới viện nhi rồi như thế nào thì mới biết đc.
    Nói thật là mình lo lắng ngày đêm...nhưng mình cũng thấy khả quan vì theo như mùnh đọc khi mang thai hiv truyền qua bánh rau nếu bánh rau mỏng hoặc nhiễm trung gì gì đó,nhưng mà mình đi khám định kì thì bánh rau rồi các thứ rất tốt,sau đó thì mình lại sinh mổ vô trùng tuyệt đối,còn bé nhà mình đc ăn sữa ngoài hoàn toàn nên mình cũng an tâm phần nào
    Cầu xin ơn trên ban phước lành cho cháu được bình an !

15. Những thành viên đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết này:

Khong con gi (07-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Cảm ơn bạn,ngày nào mình cũng đọc kinh cầu xin cho cháu,chỉ mong cháu và bố cháu khoẻ mạnh thì chắc mình sẽ cố gắng và sống được thêm 30 năm nữa ý

17. Có 2 người đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết bổ ích này:

may1 (07-12-2014),ptsu3 (07-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn bạn,ngày nào mình cũng đọc kinh cầu xin cho cháu,chỉ mong cháu và bố cháu khoẻ mạnh thì chắc mình sẽ cố gắng và sống được thêm 30 năm nữa ý
    Mình cũng có tâm trạng như bạn, chỉ mong chồng và con không sao thôi, còn ntn mình chịu hết cũng được. Banij sinh xong rồi còn đỡ lo, giờ mình còn 2 tháng nữa mới sinh nên cái gì cũng khoobg biết, như nằm trên đống lửa ý bạn ạ..Cầu mong mọi chuyện đều suôn xẻ với chúng ta.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Trích dẫn Gửi bởi may1 Xem bài viết
    Mình cũng có tâm trạng như bạn, chỉ mong chồng và con không sao thôi, còn ntn mình chịu hết cũng được. Banij sinh xong rồi còn đỡ lo, giờ mình còn 2 tháng nữa mới sinh nên cái gì cũng khoobg biết, như nằm trên đống lửa ý bạn ạ..Cầu mong mọi chuyện đều suôn xẻ với chúng ta.
    Chồng bạn ko sao chứ,bạn cũng ở hn ah,ko biết gì cứ hỏi mình,biết gì mình sẽ trả lời cho,2t nữa mới sinh thì bạn đc uống thuốc dự phòng láu hơn mình rồi nên còn đỡ lo hơn ý

20. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

may1 (07-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chồng bạn ko sao chứ,bạn cũng ở hn ah,ko biết gì cứ hỏi mình,biết gì mình sẽ trả lời cho,2t nữa mới sinh thì bạn đc uống thuốc dự phòng láu hơn mình rồi nên còn đỡ lo hơn ý
    Chồng mình chưa đi xn,mình thuyết phục thế nào cũng không đi, hiện tại mình sẽ lo sinh nở trước để mẹ tròn con vuông đã rồi mình sẽ tính tiếp đến vấn đề của chồng bạn ạ, cũng may mình phát hiện sớm nên cũng kịp điều trị mấy tháng, không biết có ảnh hưởng đến con nữa không, cũng lo lắm bạn ạ. Bạn đi trước có gì mình không hiểu bạn giúp mình với nhé,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Ko lo đâu,uống thuốc sớm thì càng đỡ nguy cơ cho con,con ko sao đâu...
    có gì cứ hỏi mình biết mình sẽ giúp

23. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

may1 (07-12-2014)

Thành Viên Chính Thức Muagiao's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Cố lên bạn nhé đây là bước chuyển đổi tất cả cua bạn đó yên tâm đi bạn tất cả sẽ ổn thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 1 lần.
    Khongcongi ơi! Hnay mình đi lấy thuốc lần 3 rồi, mình có hỏi về vấn đề sinh nở thì bác sĩ vẫn cứ tư vấn sinh thường tốt hơn, họ giải thích là sinh mổ sẽ lâu liền vd nguười bình thường thì từ 5 đến 7 ngày còn những người như mình sẽ rất lâu và khi sinh mổ xong thì sẽ rât yếu.....mình rất băn khoăn ,muốn hỏi bạn là khi bạn sinh mổ bạn thấy tình trạng cơ thể mình ntn và theo bạn đánh giá phương pháp nào tốt cho cả mẹ và con hơn hả bạn ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Khongcongi ơi! Hnay mình đi lấy thuốc lần 3 rồi, mình có hỏi về vấn đề sinh nở thì bác sĩ vẫn cứ tư vấn sinh thường tốt hơn, họ giải thích là sinh mổ sẽ lâu liền vd nguười bình thường thì từ 5 đến 7 ngày còn những người như mình sẽ rất lâu và khi sinh mổ xong thì sẽ rât yếu.....mình rất băn khoăn ,muốn hỏi bạn là khi bạn sinh mổ bạn thấy tình trạng cơ thể mình ntn và theo bạn đánh giá phương pháp nào tốt cho cả mẹ và con hơn hả bạn ?
    Ui dào, TpHCM các ca NCH mai thai sinh mỗ đầy ra kìa bạn, vẫn khỏe mạnh, ko có chuyện yếu hơn và lâu lành hơn, trên nguyên tắc Mẹ nhiễm mang thai cần sinh mỗ để bảo vệ bé an toàn

27. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

may1 (17-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Uh bs nào cũng nói nv đấy( có thể họ khuyên thật cũng có thể họ ngại đụng dao kéo vào nch như mình)
    nhưng theo mình biết sinh mổ thì nguy cơ cho con sẽ giảm đi hơn là so vs sinh thường.chỉ cần pp nào giảm 0,001% cho con thôi thì mình cũng nên làm bạn ah
    còn sinh mổ tất nhiên là đau hơn,lâu lành hơn và tốn kém hơn so vs sinh thường rồi,đến người bt sinh mổ còn giảm tuổi thọ nữa là người như chúng mình nhưng chỉ cần nghĩ đến con ko sao thì sẽ ko còn thấy đau và sợ nữa( đây là mình thấy thế)
    Mình là đứa lì và chịu đau giỏi nhưng mổ xong mình thấy có vẻ mình đau hơn những người khác(mấy người cùng phòng không biết nên nghĩ mình tiểu thư giẫm gai mùng tơi lắm mới khổ chứ)
    Nếu bạn ko có gì bất thường và muốn sinh mổ thì lúc nào chuẩn bị sinh bạn phải nói người nhà tha thiết yêu cầu bs sinh mổ thì họ mới mổ nhé chứ ko thì cứ chờ mà đẻ thường và chuẩn bị để cảm ơn họ nhé

29. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

may1 (17-12-2014)

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này