Trang 17 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... CuốiCuối
Kết quả 321 đến 340 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1240 Đã gửi : một năm trước
    Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Nhóm: Thành viên chính thức
    Gia nhập: 14-07-2009(UTC)
    B.viết: 1.420

Cảm ơn: 170 lần
    Originally Posted by: hoihan_2011

Chào anh đại thiếu gia, 1 lần nữa xin phiền hỏi anh. Khi xét nghiệm Giang mai (VDRL) nếu kết quả VDRL (-) là âm tính phải không anh? em còn ngu muội mong anh đừng trách. Chúc anh nhiều sức khỏe

Thêm một lần nữa dùng từ,giàn ôi,giời ôi,trời ơi với bạn.

Kết quả âm tính thì âm tính chẳng lẽ là âm binh .Vậy cũng hỏi làm mắc công mòn mấy ngón tay gõ phím

Thuật ngữ y khoa

(-) âm
    (+) dương

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1242 Đã gửi : một năm trước

Chào anh Đại Thiếu Gia, rất cám ơn anh vì đã hỗ trợ giải đáp cho em những câu hỏi vừa qua. Em có một thắc mắc là. Em đã test combo sau nguy cơ 28 ngày là âm tính, tới ngày 26/12 ngày là em đc 3 tháng em sẽ đi test Anti Body để xả stress, điều em thắc mắc là ví dụ trong người mình bị bệnh STDs thì có cho ra sai kết quả xét nghiệm H không anh? Và em âm tính combo sau 4 tuần thì 12 tuần tỉ lệ âm tính của em cao không anh? Chúc anh nhiều sức khỏe và mong anh bỏ qua cho những câu hỏi ngố của em. :)

Chào Bạn.

Như bạn đã biết vi rút nào là của bệnh đó,cho nên việc bạn có các bệnh STDs thì việc xét nghiệm HIV vẫn không có thể nhầm lẫn,vì một mẩu máu âm tính HIV thì không gì để nói.Nhưng nếu mẩu máu dương tính HIV thì người ta làm khẳng định rất nhiều phương pháp để tránh sai sót.

Với phương pháp combo như hiện nay trên thế giới nhiều bệnh viện cũng như nhiều chuyên gia đã đưa ra giải pháp xét nghiệm này để rút ngắn thời gian cho những người gọi là nhiễm cấp.

Riêng tôi,thì phương pháp combo 4 tuần âm tính thì coi như an toàn,vì ít nhiều kinh nghiệm của tôi đã từng trực tiếp trên mấy trăm ca 4 tuần âm tính với combo thì sau 12 tuần đều âm tính.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1252 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: pch
    [quote=pch;289255]anh Đại thiếu gia ơi,,,,,,,cho em hỏi,,,,, em đã XN HIV ở 6tuan, 8tuan, 10tuan, ở 50C Hàng Bài, với phương pháp test nhanh determai 1/2,,,,,,với nguy cơ là OS không bao và quan hệ có bao,,,,,,và em có nhiều biểu hiện, mấy anh bảo em yên tâm là không sao , thì em đã yên tâm,,,,,,nhưng dạo gần đây em thấy DV minh hay bị hôi và nước tiểu cũng có mùi hôi,,,,,,như vậy em có cần xet nghiệm thêm bệnh nào nữa không anh.....trong thời gian em có uông 1 it thuốc tăng đề kháng giải stress và 1 ít kháng sinh như vậy có ảnh hưởng gì không anh,,,,,anh xem tư vấn giúp em,trong thời gian chờ xn em có bị nổi máy cái hạch ở cánh tay, đùi và bên sườn,,,,,,gần đây lại nổi thêm 1 cái bên sườn,,,,,,,không biết có phải do em vẫn còn lo lắng nên nổi hạch không nữa, anh tư vấn giúp em.......

Chào Bạn !

Trước tiên củm ơn sếp sợ sợ trả lời giúp.

Tới :bạn pch
    Hiện tượng này bạn không nên lo lắng,khả năng có thể da qui đầu hẹp không tuột lên được thường bị đóng các chất bẩn có mùi hôi.

Bạn chỉ cần giữ vệ sinh sạch sẽ hàng ngày và thay quần lót thường xuyên,bạn cần tắm kỹ vùng đầu dương vật (chỗ khấc), nếu da qui đầu hẹp không mặc quần lót quá chật sẽ gây bức bí, sinh ra mùi hôi khó chịu cũng như ảnh hưởng đến cơ quan sinh dục đấy. Những lúc đi ngủ thì không nên mặc quần lót, cho cơ thể được khô thoáng.

Nếu sau khi bạn đã thực hiện tốt những việc trên mà vẫn còn cảm thấy mùi khó chịu thì tôi khuyên bạn nên tìm đến các cơ sở y tế khám để tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục.Chúc bạn sớm có kết quả tốt, vui vẻ, không còn bận tâm đến cái mùi khó chịu đó nữa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1255 Đã gửi : một năm trước

Chào anh Đại Thiếu Gia, Phiền anh cho em hỏi, sau khi nguy cơ 3 tháng xét nghiệm Giang Mai với kết quả âm tính đã an toàn chưa anh?

Chào Bạn !

Bệnh giang mai,thời gian ủ bệnh khoảng 3-4 tuần, sớm nhất là 10 ngày, muộn nhất là 90 ngày.sau đó bệnh giang mai diễn biến theo ba giai đoạn:

* Giai đoạn 1 - Rất quan trọng để phát hiện và điều trị kịp thời. Biểu hiện chính là vết loét giang mai tại bộ phận sinh dục như ở quy đầu (với nam), môi lớn, môi bé, âm đạo, cổ tử cung (với nữ). Vết loét có đặc điểm nông, hình tròn hay bầu dục, bờ nhẵn, màu đỏ, không ngứa, không đau, không có mủ; đáy vết loét thâm nhiễm cứng và kèm theo nổi hạch hai bên vùng bẹn, cứng và cũng không đau. Vết loét này có thể tự biến đi sau 6 đến 8 tuần lễ kể cả không điều trị nên nhiều người tưởng lầm là khỏi bệnh nhưng thực sự là vi khuẩn lúc đó đã vào máu, bệnh vẫn tiếp tục phát triển với những biểu hiện khác.

* Giai đoạn 2 – Thường bắt đầu sau khi có vết loét từ 6 đến 9 tháng, chủ yếu biểu hiện bằng các tổn thương trên da với các nốt ban màu hồng như hoa đào (đào ban), vết sẩn, nốt phỏng nước, vết loét ở da và niêm mạc.

* Giai đoạn 3 - Giang mai phát triển trong các phủ tạng như não, gan, cơ bắp tim mạch..., gây nên các bệnh cảnh khác nhau tùy bộ phận cơ thể bị nhiễm giang mai.

Như vậy,bạn sau nguy cơ 3 tháng xét nghiệm giang mai âm tính là hoàn toàn bạn không bị.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1257 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: mrbuon9018
    Anh ơi. 1 tháng sau khi dùng thuốc kháng sinh chữa Chlamydia, em đi xét nghiệm đã âm tính.. Nhưng giờ, sau 2 tháng , em lại thấy có triệu chứng của Chlamydia, dịch ít và tinh dịch đặc sánh lại, dương vật ngữa trong niệu đạo mấy hôm nay rồ, triệu chứng giống hệt trước... Em phải làm sao bây giờ anh

Chào bạn.

Bình thường, tinh dịch có màu trắng, đặc, trơn dính, là dịch tiết của tuyến tiền liệt, dịch của túi tinh và dịch của tuyến Cowper. Tinh dịch chứa tinh trùng, được xem là môi trường bảo vệ và cung cấp chất dinh dưỡng cho tinh trùng.

Khi tinh dịch vừa được phóng ra là những cục ngưng kết đặc quánh màu vàng đậm, trong suốt, sau đó đục dần và trong vòng 5-30 phút sẽ biến thành chất lỏng. Nếu như sau khi phóng 60 phút mà tinh dịch vẫn đông đặc hoặc chảy ra nhưng có lẫn những khối vón cục thì đó là hiện tượng tinh dịch không hóa lỏng.
    Tinh dịch loãng thường đi kèm tình trạng tinh dịch ít; tinh dịch lúc đầu có thể như nước lã, sau thì như nước vo gạo.
    Bạn cần lưu ý sau đây nếu có hiện tượng này kéo dài thì cần đến Bác Sĩ.

Đúng là có căn bệnh tinh dịch đông đặc đấy, và bệnh này vô cùng đáng gờm. Bình thường, tinh dịch khi vừa “phóng” ra khỏi cơ thể là những cục tinh dịch ngưng kết đặc quánh, có màu vàng đậm, sau đó đục dần và trong vòng từ 5 – 30 phút sẽ biến thành chất lỏng. Đó là ở những bạn khỏe mạnh

Còn ở những người mắc bệnh tinh dịch đông đặc thì sau khi xuất ra ngoài, tinh dịch không thể hóa lỏng hoặc chảy ra nhưng có lẫn những khối vón cục (chiếm trên 10% dung tích). Bệnh này rất nguy hiểm vì nó có thể khiến cho “bạn” mất khả năng làm Bố đấy.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1259 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: mrbuon9018

Bị mấy hôm nay rồi anh ạ. em cứ nghĩ di Chlamydia chưa hết. vì nó kèm theo cả tiểu buốt với ngứa buốt niệu đạo. Giống hệt mấy tháng trước. Sang tuần em sẽ đi khám. Ở Hn nên khám ở bệnh viện nào anh.

Chào bạn .

Bạn đến bệnh viện Da Liễu Hà Nội 79B Nguyễn Khuyến.Quận Đống Đa,trong thời gian chờ đợi bạn có thể dùng uống nước mát,như nước sâm,dừa trái .. coi khả quan hơn không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1262 Đã gửi : một năm trước

Xin chào anh Đại Thiếu Gia, Em xin hỏi anh về triệu chứng của Chlamydia. Nó có gì đặc trưng là của bệnh Chlamydia không ạ? Em có tìm hiểu thời gian ủ bệnh cao nhất là 3 tuần. Đến nay 3 tháng, em không bị sưng đau gì hết vậy em có bị không ạ? thỉnh thoảng chỉ có tiết chút dịch trắng vào buổi sáng sớm giống tinh trùng, nhưng rất ít. Đi tiểu thì bình thường không có rát hay buốt. Mong anh giải đáp giúp em. Chúc anh nhiều sức khỏe.

Chào bạn.

Theo những gì bạn nói cho thấy bạn không phải bị Chlamydia,thông thường biểu hiện của Chlamydia bắt đầu 1 - 3 tuần sau khi đã được tiếp xúc với chlamydia. Ngay cả khi các dấu hiệu và triệu chứng xảy ra.Các dấu hiệu và triệu chứng của nhiễm chlamydia có thể bao gồm:
    - Đi tiểu đau.- Đau bụng hạ vị.- Chảy dịch ra từ dương vật.- Đau tinh hoàn ở nam giới

Nếu bạn gặp trường hợp sau đây khi dịch chảy ra từ dương vật, có đau khi đi tiểu, hay gặp phải các dấu hiệu và triệu chứng của bệnh nhiễm chlamydia,bạn cần đến Bác Sĩ khám chẩn đoán.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1264 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: reybobby9000
    Chào anh Đại_Thiếu_Gia ! Anh cho em hỏi, em có nguy cơ từ hơn 5 tháng trước, sau đó 4 tháng em đã đi xn 1 lần và AT, tiếp đến 1 tháng sau xn 1 lần nữa vẫn AT. Tức là em đã xn 2 lần sau khi có hành vi nguy cơ, lần lượt 4 và 5 tháng. Em thì đang bị viêm gan B mãn tính đc hơn 4 năm nay. Đề kháng em lại có vấn đề, bằng chứng là em bị viêm lưỡi do thiếu vitamin, bị khô miệng... Vậy a cho em hỏi, thời gian em xn như vậy là chính xác 100% chưa? Em có cần làm thêm cái test vào tháng thứ 6 không a ?

Chào bạn.

Với thời gian sau nguy cơ 4, 5 tháng bạn xét nghiệm âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm.Mà bạn được trả lời ở đây còn gì ( Mong a Tuấn và mọi người tư vấn !4 tháng kết quả AT )

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1266 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: PhongLuust
    Mình bị sùi mào gà ở hậu môn đc clb đồng xanh chữa miễn phí nhưng ng ta bảo chữa miễn phí k khỏi đâu phải lại phòng khám tư nhân.Ai biết cách trị nào rẽ tiền chỉ mình với.Mình k co nhiều tiền đâu

Chào bạn.

Người ta nói vậy là không đúng,bất cứ bệnh nào cũng vậy thì phải đến đúng bệnh viện chuyên khoa hoặc đúng Bác Sĩ chuyên khoa và đặc biệt hơn là phải phát hiện bệnh sớm để đến Bác Sĩ kịp thời,đừng để phát hiện quá muộn,mào gà cũng vậy.

Sùi mào gà là một trong những bệnh lây truyền qua đường tình dục. Biểu hiện là những nụ sùi nhỏ giống như mào gà, hoa lơ ở âm hộ, âm đạo, cổ tử cung, miệng, họng hoặc dương vật, đôi khi xung quanh lỗ hậu môn. Đó là những u lành tính của tế bào do virus HPV, lây truyền chủ yếu qua giao hợp. Thời gian ủ bệnh từ vài tuần đến vài tháng.

Biểu hiện sùi mào gà như thế nào? Đó là những mụn mọc thành cục nhỏ, không đau, hồng hoặc hơi nâu, bề mặt xù xì, hình thù như hoa lơ, đôi khi thấy ngứa. Ở phụ nữ thường mọc ở mép hoặc bên trong âm đạo, xung quanh hậu môn. Ở nam giới thường mọc ở dương vật, cũng có thể ở bìu hoặc xung quanh hậu môn.

Hầu hết sùi mào gà nhỏ và ít thường tự mất đi, có thể không cần chữa trị gì, nhưng mất nhiều thời gian. Những trường hợp nặng, nhiều thì phải chữa ở bệnh viện có chuyên khoa da liễu. Việc điều trị sùi mào gà chủ yếu nhằm phá hủy tổn thương sùi chứ không thể tiêu diệt được virus. Tùy theo vị trí và độ rộng của tổn thương mà có thể lựa chọn một trong những cách điều trị sau:

Chấm dung dịch trichloactic acid: Dùng một que nhỏ hoặc một cái tăm bông, chấm rất cẩn thận một ít dung dịch trichloactic acid lên những nốt sùi cho đến khi sùi này trắng ra. Khi có thai cũng có thể dùng thuốc này, nhưng không được chấm vào cổ tử cung, lỗ niệu đạo hoặc phía trong hậu môn.

Hoặc bôi dung dịch podophyllotoxine 20-25% theo cách trên cho đến khi sùi mào gà trở thành màu nâu. Chú ý: podophyllotoxine thường chỉ dùng cho những tổn thương nhỏ ở âm hộ. Chấm mỗi tuần một lần và phải rửa sạch thuốc sau 1-3 giờ (để lâu quá sẽ gây loét da). Không được dùng thuốc này trong khi có thai, không bôi thuốc vào trong âm đạo, cổ tử cung, lỗ niệu đạo, miệng hoặc phía trong hậu môn.

Sau khi tổn thương đã khỏi, vẫn cần chấm nhắc lại vùng tổn thương sau một tuần và cần nhắc lại như vậy vài lần. Trong khi dùng thuốc, nếu thấy phản ứng tại chỗ mạnh thì có thể dùng cách quãng lâu hơn rồi mới chữa tiếp. Với sùi mào gà ở nam giới, cách chữa và dùng thuốc cũng như trên nhưng không được dùng để chữa những tổn thương sùi mào gà bên trong quy đầu.Đối với những tổn thương rộng hoặc ở nhiều nơi phải điều trị bằng áp lạnh hoặc đốt bằng laser.

Bạn nên đến bệnh viện chuyên khoa đừng để mào gà phát tán thành mãn tính rất nguy hiểm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1268 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: PhongLuust
    Cảm ơn bạn đại thiếu gia nhiều lắm nó thành mãn tính còn đỡ cái mà mình sợ là nó thành ung thư hâu môn kìa.1 cái mộc cho 1 vé qua bên kia rồi giờ ko muốn thêm 1 cái nữa đâu.Sáng nay mình có đi cần thơ chữa thấy bs cũng nhiệt tình hẹn qua tết chữa tiếp.Quả thật đau lắm đau đến ra nước mắt lúc đốt luôn đau kinh khủng hix.Mà chỉ đc vài lần miễn phí nữa à.Về sau phải tốn 30usb 1 lần đốt rồi k biết tiền đâu mà mình đốt nữa mình lo quá

Chào bạn !

Vì mà một lần đốt 30 đô? sao mà ghê vậy .Rất tiếc bạn không ở Tphcm.Vì tôi từng chỉ giúp nhiều người điều trị bệnh này,sau 7 ngày điều trị (đốt) sẽ hết,họ báo mỗi lần điều trị như vậy 100 ngàn luôn cả tiền thuốc.

Nếu được bạn đến bệnh viện Nguyễn Tri Phương TP.HCM gặp ThS. BS. Nguyễn Văn Út, Chuyên khoa Da Liễu, BV. Nguyễn Tri Phương.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1270 Đã gửi : một năm trước

Chào anh Đại_Thiếu_Gia , a cho em hỏi trước khi xét nghiệm máu và nước tiểu, mình có uống nước lọc thì có ảnh hưởng đến kết quả không a? Nhiều người nói uống vào máu bị loãng, nhưng cũng có nhiều người bảo không sao? Anh tư vấn giúp em, chúc a năm mới nhiều sức khỏe và gđ a cũng vậy.

Chào bạn.

Tôi không hiểu bạn đang đề cập đến xét nghiệm gì.Có những xét nghiệm chỉ cho kết quả chính xác khi người bệnh nhịn đói 4-6 giờ trước khi làm xét nghiệm hoặc không ăn sáng sau một đêm ngủ dậy.
    Lý do: sau khi ăn, chất dinh dưỡng sẽ chuyển hóa thành đường glucose để ruột hấp thụ và biến đổi năng lượng nuôi cơ thể. Khi đó, lượng đường hoặc mỡ trong máu tăng lên rất cao, nếu tiến hành xét nghiệm, kết quả thu được sẽ không chính xác.
    Không chỉ nhịn đói, người làm xét nghiệm cũng cần tránh sử dụng các chất kích thích (thuốc lá, cà phê...) vài giờ trước khi lấy máu để có kết quả chẩn đoán bệnh chính xác. Tuy nhiên, không phải bất kỳ xét nghiệm máu nào cũng cần nhịn đói. Chỉ một số bệnh cần kiểm tra đường huyết thì phải nhịn đói khi xét nghiệm: bệnh liên quan đường và mỡ (tiểu đường), bệnh về tim mạch (cholesterol, triglycerid, HDL, LDL...), bệnh về gan mật. Còn lại những xét nghiệm bệnh khác (khoảng 300 xét nghiệm) như HIV, suy thận, cường giáp, Alzheimer (mất trí nhớ ở người già)... không cần để bụng đói.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1276 Đã gửi : một năm trước

Anh Đại_Thiếu_Gia cho em làm phiền câu cuối nha. Em đi xn HIV nhưng không đi các BV lớn như Nhiệt Đới, Pasteur... mà đi các cơ sở nhỏ thôi, vì em sợ phải chờ lâu, rồi còn bọn họ mà nghe em xn HIV một cái thì ... họ nhìn mình ghê lắm. Anh cho em hỏi em đi mấy cái cơ sở nhỏ hơn vậy kết quả có chắc 100% không anh? Cảm ơn a 1 lần nữa.

Chào bạn.

Thông thường các cơ sở sẽ dùng Test nhanh làm test thứ nhất,nếu âm tính thì thôi, nếu dương tính thì mẩu máu đó chuyển lên tuyến trên.Nói chính xác chuyển lên bệnh viện đủ thẩm quyền khẳng định dương tính

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1293 Đã gửi : một năm trước

Anh Tuấn cho em hỏi. Nếu xét nghiệm lậu thì phải xét nghiệm ở đâu trong tp.hcm ngoài bệnh viện da liễu ra? em có hỏi medic lab hòa hảo nhưng không có xét nghiệm lậu. Anh có thể chỉ cho em chỗ chuyên xét nghiệm không ạ?

Chào bạn.

Bạn có thể đến các nơi này :

- Khoa Nam học, BV Bình Dân (371 ĐIỆN BIÊN PHỦ, P.4, Q.3, TP.HCM).
    - Khoa Nam học, BV Phụ sản Từ Dũ (284 CỐNG QUỲNH, P.PNL, Q.1, TP.HCM).
    - TT tư vấn và phòng khám Nam Nhi (257 Vĩnh Viễn, TP.HCM).

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1295 Đã gửi : một năm trước

dạ, em cám ơn anh. Tại em cũng theo dõi 3 tháng nay. chỉ là thỉnh thoảng mới xuất hiện chút dịch dính trên đầu dv chứ không trào ra, không đặc sánh, không sưng đau hay phù nề, đi tiểu bình thường không đau rát. Và anh cho em hỏi nếu bị lậu mà sau 3 tháng thì phải rất đau và khó chịu phải không anh?

Chào bạn.

Theo cách nói của bạn thì bạn không có bệnh lậu đâu.Bệnh lậu là căn bệnh hoa liễu cấp tính lây truyền chủ yếu do quan hệ tình dục. Khi quan hệ tình dục với người có vi khuẩn, lậu cầu sẽ xâm nhập và nhiễm vào các tế bào của niệu đạo gây nên chứng viêm niệu đạo do lậu cầu. Viêm niệu đạo do lậu có thời gian ủ bệnh từ 3 đến 5 ngày. Đa số nam giới bị bệnh lậu mủ thường có triệu chứng ra nhiều mủ, màu vàng hoặc vàng xanh, tại niệu đạo, kèm theo đái buốt, đái dắt.Nên làm gì kéo dài đến 3 tháng mà chưa phát ra được.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1297 Đã gửi : một năm trước

Dạ. em cám ơn anh. tại bây giờ hiện tại em đi tiểu không đau buốt gì hết, rất bình thường. Chỉ có lúc sáng thì do nguyên đêm khi ngủ không tiểu thì sáng tiểu hơi rát chút, còn trong ngày thì bình thường hết. Em uống rất ít nước và hay ăn đồ nóng.

Kiểu này đi tiểu không phực lửa là may rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1299 Đã gửi : một năm trước

xin chào anh đại thiếu gia, em lại phải phiền anh giải đáp giúp em thắc mắc. Từ lúc có nguy cơ quan hệ không an toàn đến giờ là gần 4 tháng. Em đã đi xét nghiệm Giang Mai sau tháng thứ 3 thì âm tính, và không hề có dấu hiệu của lậu như những lần anh giải đáp ở trên. Em băng khoăn sau 4 tháng em không có bị nổi những hạt liti đỏ như sùi mào gà, vậy em có khả năng bị bệnh sùi mào gà không anh? ở gốc dương vật em nào giờ em không để ý thì hôm bữa vô tình em sờ có cục u mà mắt thường nhìn không thấy, chỉ khi sờ thì mới thấy mà không đau nhức gì hết, em bóp mạnh cũng ko có cảm giác, đó có phải là do cấu tạo của mỗi người có người có người không? hay là dấu hiệu của sùi mào gà hả anh vì em xem các triệu chứng sùi mào gà thì cái u nhọt phải từ 1-2mm còn e thì không phải u nhú mà sờ vào cộm cộm mà mắt thường nhìn không thấy.

Chào Bạn !

Những gì bạn nói chắc chắn 100% là bạn không bị sùi mào gà.Vì vi rút mào gà là bệnh ngoài da,như một trong những hình dưới đây.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1301 Đã gửi : một năm trước

Em xin chân thành cám ơn anh Đại Thiếu Gia. Vậy anh cho em hỏi theo như trường hợp của em sau 4 tháng em có thể yên tâm hoàn toàn với các bệnh STDs chưa ạ? Em xin lỗi vì làm phiền anh và mọi người trong thời gian qua nhiều quá :)

Chào bạn.

Sau 4 tháng bạn đã khám kiểm tra,xét nghiệm các bệnh STDs không bị gì hoặc kể cả HIV thì bạn hoàn toàn yên tâm.

Hãy nhớ,sự lo lắng hôm nay làm bài học cho mình đừng để phải HỐI HẬN _2012 nữa là tự bảo vệ mình cũng như đã cám ơn Đại_Thiếu_Giavà mọi người.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1304 Đã gửi : một năm trước

Originally Posted by: totti9000
    Chào anh Đại_Thiếu_Gia, a cho e hỏi, em 2 lần đi xn HIV , nhưng cả 2 lần e không làm xn HIV trước. Lần đầu, trong 1 lần đi xn viêm gan C, em chợt nhớ là có 1 hành vi nguy cơ, vì thế vừa xn viêm gan C xong, 1 tiếng sau em quay lại xn tiếp HIV ( e chưa ăn gì cả), tức là e lấy máu 2 lần. Lần 2, khoảng 1 tháng sau, e vừa kiểm tra xong thận = xn máu, nước tiểu, siêu âm thì cũng như lần đầu, 1 tiếng sau em quay lại làm xn HIV ( vì xn HIV lần đầu e chưa yên tâm). E không thắc mắc về thời kì cửa sổ, e chỉ muốn hỏi a là nếu e xn 2 lần như vậy, vừa làm xong cái xn này , 1 tiếng sau làm cái xn khác, tức là lấy máu 2 lần thì lần lấy máu thứ 2 có ảnh hưởng đến kết quả không a? Em cảm ơn a nhiều !

Chào Bạn !

Xét nghiệm HIV là gì?.Là xét nghiệm trong máu có vi rút ( HIV) hay không,nhờ qua các kỷ thuật xét nghiệm( gián tiếp và trực tiếp).

+ Gián tiếp là một kỷ thuật sàn lọc tìm trong máu có kháng thể hay không là loại chất mà cơ thể tạo ra để chống lại HIV.Nếu xét nghiệm trong máu có kháng thể này tức là trong máu có HIV.

+ Trực tiếp là một kỷ thuật xét nghiệm tìm trực tiếp HIV có trong máu.Kỷ thuật này có hai loại (định hướng và định lượng).

Như vậy,cả hai lần bạn cho dù bạn có lấy máu sau( 1 giờ,1 tháng hoặc 1 năm..) cũng không làm ảnh hưởng của kết quả xét nghiệm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    Đại_Thiếu_Gia #1306 Đã gửi : một năm trước

Dạ thưa anh Thiếu Gia. Em chỉ mới xét nghiệm Giang Mai là âm tính sau tháng thứ 3, còn lậu thì em đã có hỏi anh ở trên hoàn toàn không có mủ nhiều hay đau rát. Còn mào gà thì em cũng vừa được anh giải đáp ở trên là không bị. Ý em là căn cứ những gì mà em được anh giải đáp và em không có triệu chứng điển hình nào thì sau 4 tháng em có thể hoàn toàn yên tâm với các bệnh STDs như lậu, giang mai, mào gà không anh? Mong anh giải đáp giúp em.

Chào Bạn !

Các bệnh tình dục ĐTG có nói rất nhiều tại box này,bạn có thể xem thêm.Trường hợp bạn,như đã chia sẽ với bạn lậu có biểu hiện rất sớm,sau 4 tháng bạn không biểu hiện thì yên tâm,ngay cả mào gà cũng vậy.Giang mai thì bạn xét nghiệm rồi.Nên bạn yên tâm không bị các bệnh trên.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    tuanmecsedec #1309 Đã gửi : một năm trước
    Danh hiệu: Thành viên danh dự

Medals:
    Gia nhập: 29-08-2007(UTC)
    B.viết: 24.713

Xin chào anh đại thiếu gia, anh làm phiền cho em hỏi. Ở những phòng khám tư nhân về hoa liễu có xét nghiệm nước tiểu khi mình yêu cầu bác sĩ không anh. Em định đi xét nghiệm nước tiểu ở phòng khám tư nhân của bác sĩ Nguyễn Ngọc Bá trưởng khoa da liễu ở đường Nguyễn Thái Học. Ngoài ra anh cho em hỏi ở Chân Trời Mới có xét nghiệm các bệnh như lậu không anh? xin chân thành cám ơn anh

Chào Bạn !

Có một số bệnh phải xét nghiệm bằng máu và cũng có một số bệnh xét nghiệm bằng nước tiểu .... Đây là vấn đề chuyên môn nên Bác Sĩ cần biết mình phải làm gì,không phải mình yêu cầu là được.

CHÂN TRỜI MỚInơi tư vấn + xét nghiệm miễn phí về HIV.

Trang 17 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này