Trang 7 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    violet253 đã viết:
    Anh ơi cho em hỏi với,em đi làm móng với bạn em,nhân viên dùng chung dụng cụ là 1 cái kiềm (kìm) bấm móng tay,cô nv dùng đầu nhọn để lấy da chết,đầu tiên lấy của bạn em xong sau 2 tiếng thì tới em,và em bị rạch vào da,có chảy máu nhưng rất ít,nhìn kĩ mới thấy ở kẽ rách có vết máu.Cho em hỏi là nếu tay bạn em cũng bị chảy máu như tay em khi dùng chung dụng cụ đó và giả sử bạn em bị HIV thì em có khả năng cao bị nhiễm HIV k ạ?(Bạn em rất lăng nhăng trong quan hệ và đã từng quan hệ với 1 người nghiện).Em k biết dụ bạn em đi xét nghiệm kiểu j vì nó bảo k muốn biết sự thật.Em cũng k hỏi nó là lúc dùng kìm lấy da tay của nó,nó có bị chảy máu k vì em biết nó sẽ nói dối.Trong thời gian này em có nên tránh q hệ với ông xã k?Em cám ơn anh rất nhiều,anh đừng cho em vào hội hoang tưởng anh nhé,huhu,nếu có thì cho vào hội thiếu hiểu biết thôi ạ.

Lâu lắm rồi ! mới có bóng hồng ghé vào đây, hân hạnh được đón tiếp người Đẹp.
    Như Bạn đã biết , chính ngay bây giờ trên xã hội, nhất là chị em phụ nữ của mấy bạn, đa số ai cũng mua cho mình 1 bộ dụng cụ cắt móng tay riêng biệt cho mình, vì sao như vậy? Vì họ sợ sẽ bị lây nhiễm các bệnh qua đường này ,đặc biệt là HIV/AIDS,ở đây Đại_thiếu_gia nói chữ Đặc biệt HIV/AIDS, ý nói là các bạn luôn luôn quan trọng về HIV/AIDS, nhưng lại không lo các bệnh khác dể lây nhiễm hơn HIV/AIDS bằng đường này, chẳng hạn Viêm gan siêu B.

Cho nên Đại_thiếu_gia mong bạn tự mua cho mình 1 bộ dụng cụ cắt móng tay riêng cho mình, tối thiểu thì cũng nên mua cho mình 1 cây kiềm riêng, vì giá thành không quá 50 ngàn VNĐ

Vào vấn đề chính :

Theo như bạn diễn tả, cây kiềm đó đã cắt trước cho người bạn đã 2 giờ, sau đó tới lượt bạn thì không sao,vì thời gian như vậy nếu như giả sử có vết máu dính ở cây kiềm thì cũng đã khô rồi, cho nên không lây nhiễm HIV/AIDS cho bạn được.
    Trong thời gian này em có nên tránh q hệ với ông xã k?

không cho ổng, ổng nghĩ chuyện khác,chẳng hạn nghĩ bạn đã ngoại tình thì còn chết hơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    sos123 đã viết:
    mong anh đaithieugia giup em, Em có quan hệ với một GMD (có dùng bcs). Nhưng sau đó lột bao ra, GMD nằm sắp lên nưuời em, rồi cọ cọ ÂĐ vào DV em, (khoảng gần 1phut) , ko đút vào trong, chỉ va chạp bên ngoài.vậy DV em dính dịch ÂĐ bên ngoài không khí.(ko nhiều)...vậy em có nguy cơ cao không anh, em đã đi xet nghiệm nhưng chưa có kết wa.

Hình như bạn đã có 1 bài hỏi và đã bị cho bay cái Vèo vào Topic này rồi thì phải

Chủ đề : các câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết, Cần đọc kiến thức HIV.
    [ Chuyến đến trang: 1 ... 3, 4, 5 ]
    cuncontinhnghich 81 2.213 Hôm qua vào lúc 10:42:46 CH
    bởichirstmax_box

Lo tìm thông tin kiến thức để đọc và trang bị cho mình, để hiểu và có cái nhìn Đúng về HIV/ADIS.Bạn nên nhớ HIV muốn xâm nhập vào cơ thể người khác thì phải có vết trầy xướt là cửa ngõ mời HIV đi vào.
    Kiểu hỏi như bạn ,tưởng rằng những dịch hoặc máu có HIV, dính vào cơ thể liền lặng là có thể bị lây nhiễm hay sao? không hề đâu , chỉ khi nào có cửa mời vào.

Chỉ khi nào QHTD không an toàn trực tiếp DV với AĐ ! vì HIV có trong tinh dịch, chất nhờn âm đạo sẽ xâm nhập qua niêm mạc và các vết sây sát li ti ở đường sinh dục nữ hoặc bộ phận sinh dục nam ... do động tác giao hợp gây ra.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    mapia đã viết:
    hi anh đại thiếu gia, anh giúp em giản quyết vấn đề này nhé.hiện tại em đang bị sốt,ko biết là sốt do lo lắng hay sốt do bị nhiễm.

cách đây 1 tuần em có chót dại, cũng là lần đầu tiên đi GMD cùng mấy người bạn. khi quan hệ em có sử dụng bcs, nhưng 4 hôm sau khi đi về em thấy mình có biểu hiện bị tiêu chảy và cảm cúm và sốt . em lo lắm, ko biết mình có bị hiv ko? vì lúc đầu GMD có ngậm dương vật của em bằng miệng.

đúng là đi gái mại dâm chả có hứng nên em chỉ quan hệ dc phài phút rùi duơng vật của em xỉu mất,thế là phí tiền mà lại đâm lo vào người.

anh giúp em thắch mắc này nhé.em tìm hiểu nhiều trên diễn đàn rùi nhưng cũng ko hiểu lắm.

Không phải là Các bạn không hiểu, hiểu chứ, biết quan hệ tình dục có dùng BCS là không có sao hết, nhưng cái chính ở đây là các bạn suy diễn,suy đoán lung tung thôi,nào là sợ không biết BCS có lủng lổ nhỏ li ti không, nào là không biết BCS có rách hay không, nhiều khi rách mà mình không biết thì sao,nào là không biết HIV có chui xuyên qua BCS không .v.v..v Chính vì những lý do này, các bạn suốt ngày lo âu,từ đó bắt đầu để ý cơ thể , hở 1 chút cho đó là triệu chứng HIV.
    Giống như hôm nay, bạn nói liên tục sốt, sao không nghĩ đến A /H1N1 mà lại cho đó là HIV, vì
    Trên 90% bệnh nhân cúm là cúm A/H1N1. Click tại đây
    mọi người có quyền đi xét nghiệm các bệnh ,nếu có nghi ngờ, không biết nói vậy đúng không nữa Ta.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    kimbum đã viết:
    Trước tiên mình gửi lời cảm ơn anh Tuấn rất nhiều vì đã tư vấn và hướng dẫn cho mình.Sáng nay, đúng 90 ngày mình đi XN và phải nói là chờ 90 ngày đã thấy lâu mà chờ có 2 tiếng để lấy KQ cũng lâu ko kém :
    Elisa HIV : Ko Phát hiện kháng thể kháng HIV
    VDRL : Âm Tính
    TPHa : Âm Tính
    Mình rất vui mừng và những ai đọc comment này của mình thì hãy nghe mình đừng nên tìm GMD vì vui sướng đâu ko biết mà chỉ tốn tiền mà chuốc lấy cái lo âu mà thôi !!
    Anh Tuấn có thể nói cho em biết là VDRL và TPHA là gì ko !! 1 cái hình như là GM còn cái kia em ko biết !!!! Anh Tuấn em cám ơn anh nhiều lắm, và em có thể ăn ngon ngủ yên đúng ko anh !!!

Đại_thiếu_gia chúc mừng Bạn

những ký hiệu bạn hỏi là xét nghiệm Giang Mai bao gồm , tiến hành đồng thời các loại xét nghiệm:
    Giang mai (RPR, TPHA, VDRL).
    Chẩn đoán nhiễm xoắn khuẩn, bệnh giang mai.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    nguyenxang đã viết:
    Chào bác Dai_Thieu_Gia
    Trước tiên cám ơn bác và những anh chị quản trị diễn đàn, các thành viên đã cho tôi 1 kiến thức sâu sắc hơn tìm hiểu về HIV/AIDS
    Tôi có một câu hỏi cũng gần giống với rất nhiều câu hỏi tôi đã đọc được của các bạn trên diễn đàn. Nhưng tôi vẫn muốn hỏi bác Dai_Thieu_Gia để bác tư vấn trực tiếp cụ thể cho trường hợp của tôi
    Hôm kia, sau một lần bia rượu với bạn bè, tôi đã quan hệ với 1 cô nv massage. Trong lúc QH (thời gian khoảng 5 phút) tôi ko biết BSC bị rách từ lúc nào. Khi chuẩn bị out thì tôi rút DV ra và phát hiện tinh dịch tràn ra phía đầu BCS. Tôi vội lôi tuột BCS ra mà ko nhìn kĩ đầu DV có lòi ra ngoài ko. Sau đó tôi kiểm tra BCS thì thấy 1 lỗ thủng gần phía dầu BCS, lỗ to gần bằng dầu ngón tay út. Đó là giây phút bực mình và hơi hoang mang
    Về đến nhà thì tôi bắt đầu bị ám ảnh, nhưng khi đọc những bài viết của bác và tìm hiểu về PEP thì tinh thần có vẻ tốt hơn
    Bác cho tôi hỏi
    Tôi đã có nguy cơ bị lây nhiễm, vậy tôi có thể loại trừ hoàn toàn virus bằng PEP nếu dùng đủ và đúng ko?
    Tính đến h đã được 25h từ lúc có nguy cơ lây nhiễm
    Lúc đầu h chiều nay tôi có đến một số địa chỉ để được tư vấn nhưng đều đóng cửa.
    Trong vòng 48h thì PEP có tác dụng thế nào? Nếu từ 48 đến 72h thì PEP có tác dụng thế nào?
    Cảm ơn bác

Làm trai cho đáng nên trai, Đi đâu cũng phải giắt vài cái ... bao ...

Nhưng BCS nếu bị rách trong lúc QHTD thì đồng nghĩa là không dùng BCS,trường hợp này bạn đã biết và hiểu về thông tin HIV/AIDS khi bị phơi nhiễm,đã dùng PEP, vậy thuốc PEP là gì?và công dụng của PEP như thế nào?Bạn
    Click vào đây đọc, Nếu thời gian dùng PEP của bạn 48 giờ sau nguy cơ là cho phép,
    Tốt nhất là điều trị sớm từ 2 đến 6 giờ sau khi bị phơi nhiễm và không nên điều trị muộn sau 72 giờ.Bạn
    Click vào đây tham khảo về thời gian dùng PEP doBS Nguyễn Thành Long cho biết và Click vào đây xem công dụng của PEP như thế nào sau khi điều trị Đúng và Đủ do TS Trần Tịnh Hiền ,phó giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM cho biết.
    Nói không với GMD,Nói không với ma tuý
    chính là nói không với HIV/AIDS.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 21:40.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    mong20 đã viết:
    Tôi thật sự là muốn các bạn giúp đỡ cho tôi , tôi là mem mới nên các bạn bỏ qua cho tôi , hành vi của tôi là như thế này : tôi có tìm đến gmd nhưng ko có QHTD , tôi chỉ sờ nắn núm vú của cô ta và có ngậm ti của cô ta ( nhưng răng tôi có bị nướu sâu răng lỗ to và chỉ cần nghiến răng là có thể chảy máu ) và ko biết là vú cô ấy có chảy máu ko ? , và cô ta có thủ dâm cho tôi nhưng bên trong DV tôi có mặc quần xà lỏn nên tay cô ta chỉ thủ dâm trên quần tôi thôi , không ra nên tôi dùng tay tôi làm luôn và ra , và cô ấy có dùng khăn giấy lau dv tôi , trong lúc ấy tôi có âu yếm cô ấy . ....liệu tôi có sao không khi những hành vi tôi làm ? dạo này vì chuyện này tôi ko dám đối mặt với công việc , xin các anh chị em giúp tôi , tôi xin cám ơn và mang ơn rất nhiều !

Tính riêng nick này '' mong20'' chưa tính nick khác, bạn có tổng cộng 4 bài, 1 bài đã hỏi ở trang 18 của topic này rồi ''Click vào đây xem lại '' 1 bài mới này nữa và 2 bài bị BQT chuyển về topic

Chủ đề : các câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết, Cần đọc kiến thức HIV.
    [ Chuyến đến trang: 1 ... 3, 4, 5 ]
    cuncontinhnghich 95 2.806 Hôm qua vào lúc 7:40:59 CH
    bởi Tuấn

Chủ đề: Chủ đề : các câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết, Cần đọc kiến thức HIV.
    Đã gởi: 18 Tháng Chín 2009 5:35:31 SA
    đêm qua tôi đã ngậm vú và xoa nắn vú của gmd , nhưng hai bên miệng tôi bị nướu chỉ cần nghiến 1 cái là sẽ chảy máu ,liệu tôi có sao ko khi ngậm vú của gmd ...mà miêng tôi bị như thế !
    Chủ đề: Chủ đề : các câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết, Cần đọc kiến thức HIV.
    Đã gởi: 18 Tháng Chín 2009 5:31:54 SA
    tối hôm qua tôi có đi tìm gmd nhưng sợ tôi chỉ có xoa vú và ngậm vú của cô ta thôi ...và miệng của tôi 2 bên hông đều bị nướu , chỉ cần nghiến 1 cái sẽ bị chảy máu ....liệu ngậm vú như thế mà vú cô ta có chảy máu thì tôi có nguy cơ ko ? là thành viên mới nên thông cảm !

Bạn cần tìm kiến thức HIV đọc đi, đừng hoang tưởng quá ,sẽ tạo cho xã hội thêm kỳ thị thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    nguyenxang đã viết:
    Chào Bác Đại_Thiếu_Gia. Bác cho tôi hỏi chút
    Hôm nay tôi có đến bệnh viện BM và được bác sỹ kê thuốc 1 viên kết hợp Lamivudine & Zidovudine. 2 loại này tôi đã đọc hướng dẫn sử dụng và uống theo chỉ định của bác sỹ: ngày 2 viên, 8h sáng và 20h tối. Nhưng tôi thấy tên thuốc có vẻ khác với loại LAMZIDIVIR + EFAVIRENZ mà bác cũng như một số thành viên đang thảo luận trên diễn đàn.
    Vậy tôi uống thuốc này đã hợp lí chưa và 2 loại thuốc trên là khác nhau hay giống nhau?

Bác sĩ đã kê toa cho bạn thì sao sai được,họ là Bác sĩ mà Thật ra viên bạn hỏi ''Lamzidivir '' chính là hai thành phần chính là LamivudinZidovudin.
    Trường hợp nguy cơ cao theo từng hành vi đánh giá của Bác sĩ,có thể trong phác đồ điều trị viên Lamzidivir sẽ cùng phối hợp với viên EFAVIRENZ.
    Điều quan trọng bây giờ là phải uống đúng và đủ theo vị bác sĩ kia dặn.ok sa lem nha bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    snackt0m000 đã viết:
    anh DTG cho em hỏi người có bao quy đầu thì dể lây nhiểm hiv hơn là người ko có bao quy đầu điều đó đúng ko anh

Bao qui đầu là nơi khiến dịch tiết có chứa vi rút HIV tích đọng lâu hơn, lớp niêm mạc ở mặt trong bao qui đầu lại dễ bị xây xước, dễ tạo điều kiện cho HIV xâm nhập. Nhưng Bao cao su vẫn là một biện pháp an toàn trong quan hệ tình dục.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    saicangsai đã viết:

vậy Đại_Thiếu_Gia cho mình hỏi ngoài 3 bệnh đó ra mình có cần xn những bệnh khác không? hay chi 3 bệnh đó diễn biến âm thầm và cực kì nguy hiểm nên mình chỉ cần xn 3 bệnh đó thôi ,xin cảm ơn trước

Lâu rồi mới gặp lại Sai Càng Sai hay là Say Cùng say đây ,Đại_thiếu_gia nghĩ những Bạn có ngày đăng nhập kỳ cựu như Bạn sẽ cùng chúng tôi góp phần chia sẽ cho các bạn đến sau,với 1 thời gian dài chúng tôi đã cung cấp đầy đủ kiến thức cho các bạn, vậy mà hôm nay,vẫn hỏi là hỏi . Sai Càng Sai thân mến,nếu là con người ,bằng Da, bằng thịt, bằng xương , bằng máu, thì tất cả các bệnhđều là nguy hiểm đến tính mạng hết.Đại_thiếu_gia lấy 1 thí dụ như bệnh ung thư thì sẽ ủm củ tỏi lẹ hơn HIV nhiều lần,nhưng ở đây các bạn không bận tâm các bệnh khác, chỉ chú trọng đến HIV/AIDS.Cho nên ngoài 3 bệnh trên, Bạn cần đi khám định kỳ 6 tháng 1 lần Tổng quát,luôn cả xét nghiệm tìm ẩn ung thư.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    aphat đã viết:
    Trời tôi bị trầm trọng đến thế sao ??? Mà dù sao đi nửa củng thank Đại Thiếu Gia very much ha Giờ này tôi có thêm 1 số kinh nghiệm rồi Nhưng tôi vẩn lo wá trời và hơi rung nửa

Trầm trọng gì đâu, Phình Phường thôi,rút kinh nghiệm kỳ này nha Bạn, phải biết gìn giử thân phận làm trai của anh em tụi mình , đừng dể trao thân mà chưa hiểu rõ về họ .

QHTD không dùng BCS aphat 3 248 Hôm nay lúc 10:09:50 SA
    bởi callme

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    sos123 đã viết:
    anh DTG ơi, em có đi cho máu tại TRUNG TÂM HUYẾT HỌC TRUYỀN MÁU-TP CẦN THƠ
    được xét nghiệm miễn phí.
    nhóm máu :b
    BW (VDRL): ÂM TÍNH
    HBsAg: ÂM TÍNH
    Anti HCV : ÂM TÍNH
    HIV: ÂM TÍNH
    vậy xét nghiệm này tin được bao nhiêu % anh, liệu mình cho máu...ko đóng tiền họ xét nghiệm sơ sài ko ?

Vậy bạn có cần hỏi ! khi lấy máu của bạn rồi họ dùng trong việc gì không?để Đại_thiếu_gia trả lời luôn một thể, hổng chừng họ mở 1 cái quán nhậu,lấy máu bạn làm Tiết Canh bán là chết.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    vukhuctinh đã viết:
    DTG cho mạn phép hỏi thêm 1 câu nha oralsex ngoài HIV ra nó còn lây bệnh gì nữa không vì hiện tại thì DV có 1 mục ghẻ nhỏ thôi ngay trên vùng lông thiết nghĩ đây là hành vi á cái GMD thì mình an tâm với cái xét nghiệm 6 tuần AT rồi giờ chỉ còn cái oralsex này thôi và ko dám đụng tới nữa phải lo cho GD và sự nghiệp thôi

ngoài HIV ra còn có những bệnh không thua kém phần nguy hiểm như HIV,là

* Trùng roi (trichomonas)
    * Lậu và chlamydia
    * Giang mai
    * Mụn rộp sinh dục
    * Virus papilloma
    * Bệnh hạ cam
    * Rận mu
    * Ghẻ
    * Viêm gan B

Bạn có thể
    click vào đây cụ thể từng bệnh.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 09-09-2013 lúc 07:10.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    thanhvienmoi123 đã viết:
    Xin chào anh DTG, em là một thành viên mới của diễn đàn. Em xin anh tư vấn cho trường hợp này của em. Hiện giờ em đang rất hoang mang.

Hôm trước em quan hệ với GMD có dùng BCS nhưng trong lúc quan hệ BCS bị rách lúc nào em không biết, lộ ra cả đầu DV. Đến khi em phát hiện ra bao rách thì cũng đã quan hệ được tầm 2-3 phút, nhưng mà không biết bị rách từ khi nào. Em cũng không biết cô gái kia có bị H không, em có hỏi nhưng cô ta nói không bị làm sao, và em thì không tin cô ta nói. Ngay khi phát hiện ra BCS bị rách em đã dừng quan hệ ngay và rửa DV bằng xà bông hai lần. Em không phát hiện ra vết trày xước nào trên dương vật.

Xin anh cho biết nguy cơ của em có cao không? em có bao nhiêu phần trăm hy vọng không bị dính H, và xin anh cho em biết là em có nên dùng thuốc PEP không vì em thấy thuốc này rất có hại và tác dụng phụ chưa chắc em chiu nổi.

Em đã tới bệnh viện BM bác sĩ nghe em nói rách bao thì cho em lựa chọn dùng thuốc hay không tùy em, nếu dùng thì BS kê đơn. Em cũng không biết nên làm thế nào. Em mong anh cho em lời khuyên . Xin hãy giúp em.

Trước tiên tặng Bạn câu này

Nói không với GMD,nói không với ma túy,là tự bảo vệ cho chính mình.

Như bạn đã biết, BCS chính là người bảo vệ cho chúng ta không mắc các bệnh trong QHTD,Nhưng nếu sử dụng BCS không đúng cách,bị rách tức là đồng nghĩa bạn không dùng bao cao su, như vậy trong hành vi này có thể sẽ truyền bệnh cho nhau, nếu 1 trong 2 người có bệnh.
    Bạn có hỏi ! nguy cơ có cao không và bao nhiêu phần trăm? Đại_thiếu_gia cho bạn biết theo phân tích trên xác xuất là như thế này

KHÁI NIỆM VỀ XÁC SUẤT LÂY NHIỄM

XSLN là khả năng mà một cá thể bị lây nhiễm khi tiếp xúc với một nguồn truyền nhiễm nào đó. Ðối với sự lan truyền HIV thì một cá thể có khả năng bị nhiễm HIV khi cá thể này tiếp xúc với các dịch sinh học có chứa HIV (máu, tinh dịch, dịch âm đạo.).
    Lấy ví dụ Xác suất lây nhiễm HIV qua QHTD không an toàn là 1/100, có nghĩa là nếu một người QHTD không an toàn 100 lần thì hầu như ta sẽ bị nhiễm HIV. Ðiều này không có nghĩa là chỉ bị nhiễm HIV khi QHTD không an toàn ở lần thứ 100; mà cũng có khả năng bị nhiễm HIV dù QHTD không an toàn ở ngay lần đầu tiên. Tất nhiên, khả năng bị nhiễm HIV sẽ tăng dần nếu như người này có QHTD không an toàn 2, 3, 4 lần hay nhiều hơn.

Đa số người nhiễm HIV trong giai đoạn đầu thường không có biểu hiện gì ra bên ngoài để người khác có thể biết được, thậm chí kể cả bác sĩ khám bệnh tổng quát. Một số trường hợp khi mới nhiễm HIV có thể sốt, nổi hạch, nổi ban đỏ trong 8 đến 10 ngày rồi trở lại bình thường rất giống với các bệnh cảm cúm thông thường nên không có đặc điểm gì giêng để nhận biết. Vì vậy, đối với nhiễm HIV có thể xem như không có triệu chứng nào là triệu chứng đầu tiên để biết đă bị nhiễm. Cách duy nhất để biết có bị nhiễm HIV không là phải xét nghiệm (thử máu).

Trường hợp bạn hỏi có dùng PEP hay không ? bạnClick vào đây đọc sẽ hiểu có nên dùng hay không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    thanhvienmoi123 đã viết:
    Anh DTG ơi em đọc những cái anh chỉ rồi nhưng em vẫn ko thể áp dụng được cho trường hợp của em. 1/100 là xác xuất của nguy cơ nhưng lại có thể mắc ngay lần đâu, em không biết thế nào nữa. Xin anh phân tích và cho em lời khuyên với.

Đọc mà cũng không hiểu là sao ta,lạ wén

tức là có nghĩa bạn QHTD ngay lần đầu tiên không an toàn,có thể bạn bị nhiễm mà cũng có thể là không,Nên một khi đã có nguy cơ thì cần đi xét nghiệm, rõ chữa

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    bily_b0y đã viết:

chào anh Đại_Thiếu_Gia anh có thể tư vấn giúp em một số vấn đề được ko ạ

Cách Đây Khoảng 4 Tháng em có Quan Hệ Với GMD ... Quan hệ xong em mới phát hiện ra là BCS đã bị rách ..hix ..hix em cũng ko nhớ rõ là bị rách và lúc nào nữa

sau nguy cơ đó khoảng 1 tuần thì em bị sốt cao ... kèm theo đau họng khoảng 3 hôm thì khỏi .....

Được 10 Tuần thì em đi test ờ 50C Hàng Bài Kết quả Âm tính .... em cầm tờ kết quả thì thấy ghi phương pháp xét nghiệm là ANTI HIV Determine 1/2 Hiv = âm tính

được 13 Tuần Thì em test lại lần nữa cũng bằng phương pháp xét nghiệm đó ... KQ = Âm Tính ..

Đến Tuần Thứ 15 kể từ hôm có nguy cơ lây nhiễm em cũng test lại bằng phương pháp đó : ANTI HIV Determine 1/2 Hiv = âm tính

anh cho em hỏi là như vậy em đã yên tâm chưa ... bác sỹ nói là em có thể yên tâm 100% rồi .... nhưng hôm đó em lại quên mất ko hỏi bác sỹ một vấn đề ...

Giả Dụ như em có thể mắc một số bệnh khác như Lậu,, Giang Mai ... thì nó có làm kéo dài thời kỳ cửa sổ ko ạ ....

Vẫn chưa chắc ăn , nếu như bạn vẫn còn đi tìm GMD.
    Ngay bây giờ và về sau cho đến ngày về bên kia thế giới , nếu như bạn nói không với GMD, Nói không với ma tuý thì kết quả Âm Tính này chắc ăn 100% không thay đổi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    hyvongtroithuong đã viết:
    Anh tuanmessidec ơi hoặc anh daithieugia ơi , em đả làm cái test que detamine ở ngày 61 là AT ,đó giờ em ko ma túy ko co tiền án bệnh gì hết , nói chung là bình thường vậy cái test AT 61 ngày này bằng PP detamine gì gì đó em đả dc an tâm chưa các anh , trước đó đả test elisa1 ở ngày 42 là AT , nay lại at ngày 61 bằng detamine hixx xin các anh cho em lời khuyên , nguy cơ của em là QHKAT nhưng thời gian là 10 giây và phóng tinh ra ngoài , dương vật ko xây xát

Anh Tuanmecsedec và Anh Đại_thiếu_gia là cá Mè 1 lứa,hiểu chữa

Trường hợp Bạn Âm Tính ngày thứ 61 là một điều rất an tâm, nhưng theo nguyên tắc thì bạn vẫn phải làm thêm cái xét nghiệm của tháng thứ 3.

Đại_thiếu_gia xin mách nhỏ với bạn, nhớ đừng cho các Bạn khác biết,mắc công phân bỳ, theo kinh nghiệm thì chưa có trường hợp nào 6 tuần Âm Tính mà 3 tháng sau dương Tính hết.

[ Chú ý ] Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) saimotly 0 29.292 04 Tháng Bảy 2008 10:47 CH
    bởi hichic

[ Chú ý ] Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV( áp dụng cho tất cả các cơ sở bệnh viện-y tế dự phòng công lập trên cả nước). A2066 0 18.691 30 Tháng Mười Hai 2008 10:52 CH
    bởiTuấn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    boydaukho đã viết:
    em xin trả lời:
    1, có qh AD và DV ( có dùng bao cao su ( ko rách, có kiểm tra lại).
    2,trên diễn đàn cũng có thấy có người uống pep giống th em nen em uống.
    3, có đi tư vấn ở chân trời mới người tư vấn nói" hành vi của em nguy cơ thấp chỉ có trên lí thuyết, chưa gặp th oral sex bị hiv, và em đã có uống pep kịp lúc nên 99% em ko bị hiv"
    4. em đi bệnh viện nhiệt đới nói về trường hợp của em cho bác sĩ ngghe, bs nói " oral sex nguy cơ thấp, nếu muốn uống pep thì uống" và kê toa thuốc cho em uống.
    cho em hỏi có trường hợp nào oral sex, có uống pep kịp giờ mà bị HIV chưa ????? theo anh nguy cơ của em bao nhiêu %

Vậy hẻ ! trả lời rồi ư

1/ QHTD có dùng BCS không rách là không có nguy cơ,hiểu chữa

2/thấy họ làm bậy chẳng lẽ mình làm theo, ra đời dù bất cứ chuyện gì, phải cân nhắc thật kỷ khi quyết định làm một việc gì,vì chính bản thân mình phải chịu hậu quả đó.
    Oral sex không cần thiết dùng PEP.

3/ tham vấn viên của Chân trời Mới đã tư vấn cho bạn là chưa có ca nào lây nhiễm HIV từ Oral sex, với diễn đàn HIV Đại_thiếu_gia đã từng chia sẽ và đã từng đi xét nghiệm các thành viên Oral sex cũng chưa có ca nào may mắnDương Tính HIV.

4/ nếu Đại_thiếu_gia với cương vị là Bác sĩ thì cũng trả lời với bạn như vậy, ,sẽ không chịu trách nhiệm lời nói mình,thì dụ, không may bạn nhiễm HIV từ trước đó,do một hành vi nào đó rồi thì sao? lở xét nghiệm kỳ này raDương Tính HIV, chạy lại bệnh viện thưa Bác Sĩ,tại sao nói là Oral sẽ không có nguy cơ và tại sao không cho tôi dùng PEP.
    Thôi trả lời , kiểu hoàn toàn không chịu trách nhiệm.Muốn uống PEP hay không là tuỳ.

Còn hỏi Đại_thiếu_gia nguy cơ về Oral sẽ là bao niêu phần %,nói thiệt với bạn nha.Cũng đã tư vấn cho bạn rồi và từ trước đến giờ cũng chia sẽ rất nhiều về vấn đề này, cứ lên hỏi đi ,hỏi lại ,rồi kêu khẳng định, giờ còn khẳng định gì nữa ở đây

Các bạn cứ đi xét nghiệm HIV đi, sau khi có kết quả sẽ có câu trả lời cho bạn là hành vi Oral sẽ là nguy cơ bao nhiêu phần %.thế nhé.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    suzuki_120 đã viết:
    đại thiếu gia ơi tư vấn cho e với e chạy qua vũng nước ko biết đạp cái gì nửa mà chân e bị tét 1 lỏ to lấm .cho e hỏi nếu ống chích nằm dưới nước khoảng bao lâu mất hoạt kích của nó cám ơn đại thiếu gia nha

Đừng hoang tưởng quá rồi tự hù mình và hù người khác,bạn nhé

gần nhà, có tiệm thuốc Tây nào không? nếu có ,bạn đến mua 1 ống kim tiêm,tự đâm vào người rồi sẽ thấy vết thương kim tiêm và vết thương bạn đang diễn tả có trùng khớp không? nếu trùng khớp thì y như rằng.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    noikhong đã viết:
    Gửi Anh Đại Thiếu Gia,
    Anh vui lòng cho em hỏi sau bao nhiêu ngày kể từ ngày ngừng uống PEP thì xét nghiệm lại sẽ có kết quả chính xác được?
    Xin cảm ơn Anh và mong anh tư vấn!

1/ trường hợp không dùng PEP thì xét nghiệm từ tuần thứ 6 và tháng thứ 3

2/ trường hợp có dùng PEP sau khi ngưng PEP,thì xét nghiệm tháng thứ 3 và tháng thứ 6.

=> Bạn có thể tham khảo thêm về PEP, do TS Trần Tịnh Hiền- phó giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM - cho biết:
    Click ở đây

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,927
    boydaukho đã viết:
    dtg cho em hỏi, uống thuốc pep mà em lỡ uống trễ 3 phút có sao không anh, có mất tác dụng thuốc ko anh?

Hổng seo hổng seo

Trang 7 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này