Trang 6 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    abucasan đã viết:
    em hỏi thiệt đó anh ơi....nếu trong sửa mẹ có HIV thi nuốt vào thì có nguy cơ chứ sao a lại kiu không có...em rất lo ...huhuhu

Đại_thiếu_gia nhớ không lầm,chính Bạn hồi tháng 1 năm 2009 lên đây đã nêu nguy cơ, đi quan hệ với gái mại dâm,thời điểm đó rất khủng hoảng,được các thành viên tập chung giúp đở,vậy mà hômnay lại tái phạm
    Đại_thiếu_gia xin lỗi bạn nhé,công sức chúng tôi ở đây bỏ ra là để giúp các bạn biết và hiểu ,những con đường nguy hiểm, để tránh, vậy mà bạn thì sao? tái phạm, như vậy Đại_thiếu_gia miễn chia sẽ những thành viên như thế này.
    còn một điều cần nói nữa, bạn luôn có những câu hỏi thiếu hiểu biết, chẳng hạn như câu hỏi này

giải thích giúp em với Tùy chọn
    abucasan
    #1 Đã gởi : 07 Tháng Ba 2009 4:50:08 CH
    Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Thành viên chính thức

Gia nhập: 12/01/2009
    Các a ơi. Cho e hỏi hồi bữa e XN bằng que thử.Các anh cho e hỏi XN bằng que thử thì người ta bỏ 1 chút đại diện của virus là kháng nguyên của H lên đầu que thử và sau đó là nhúng que thử vào máu của e xem có phản ứng không?Đúng không các anh???sau khi có kết quả em có dùng tay cầm vào que thử,bỏ túi mang về nhà..nói chung la càm lâu lắm...sau đó lại lấy tay rờ vào vết thương hở,năn. mun. chảy máu.E sợ lúc rờ vào que thử tay em đụng vào đại diên của virus.Bây giờ e đang bị đau họng nên lo quá.TH đó có sao ko hả các anh???

đây là câu hỏi nguy cơ cách đây vài tháng trước

abucasan
    #1 Đã gởi : 16 Tháng Giêng 2009 4:24:56 CH
    Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Thành viên chính thức

Gia nhập: 12/01/2009
    em co quan he voj GMD luc dang xjn? nen rat so..em co deo bao nhung khong biet bao co lam sao hok...do sjn wa nen em quan he dc chung 2 phut xong DV em xiu` di..em dung cuoc choy roi dung tay rut bao ra khoi DV...ve nha` do kho chiu trong nguoi nen em da tu xu?..... roi dung tay do chuj vao dau` DV luc dang xuat tinh..bay gio em thay met moi? chong mat....ngua ngay' khap nguoi....ho, cam sot,dau dauv.v v...em so. wa...nguy co cua em cao khong va cac anh...hjc hjc....12 ngay sau em co di test hiv rna...ket qua em tinh....lieu co chinh xac khong vay cac a....gjup em voj cac a oi.......

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    doremon5 đã viết:
    Đại_Thiếu_Gia ơi mình bậy giờ rất lo và sợ những triệu trứng có dần dần xuất hiện, sốt, nổi hạch, đổ mồ hôi về đêm,sút ký, bậy giờ nổi nốt đỏ và buồn nôn nữa, bây giờ mình sợ quá, ko biết làm gì nữa Đại_Thiếu_Gia ơi, có phải mình bị nhiễm rồi ko?

Trường hợp Bạn,ngay từ lúc đầu Đại_thiếu_gia đã nói là không có nguy cơ rồi,Bạn tưởng Đại_thiếu_gia cũng như các bạn ở trên đây chia sẽ tư vấn đùa hay sao?nếu các bạn thật sự có nguy cơ,thì sẽ nói có nguy cơ,để cho các bạn còn biết liệu mà lo cái thân chứ,còn biết mà lo đi xét nghiệm,còn không có nguy cơ thì sẽ nói không có nguy cơ.
    Nếu như Các bạn vẫn cứ lo hoài,mà nói thiệt nhiều khi thấy các bạn lo lắng sợ như vậy cũng tốt,để còn biết chừa và tởn,hết đi tìm GMD nữa,vậy mà cũng có một số bạn,chứng nào tật nấy,điếc không sợ súng,vẫn tái phạm hành vi.
    Đại_thiếu_gia chỉ cho bạn 1 cái tuyệt chiêu xả được Stress 100% luôn nè, nhưng phải chịu khó tốn máu, tốn tiền.
    Cứ khi nào,lo lắng suy nghĩ về nó(HIV ) thì chạy ra bệnh viện làm cái xét nghiệm,lấy cái Âm Tính về thì tự nhiên trong ngày hôm đó hết Stress,rồi cứ thế mà làm,cứ suy nghỉ về Nó là chạy ra bệnh viện
    Đại_thiếu_gia cho bạn biết một câu chuyện có thật 100% của 1 thành viên diễn đàn này,Thành viên này cũng không có nguy cơ gì hết,cũng khủng hoảng lo âu như bạn,Đại_thiếu_gia tư vấn chia sẽ hết lời,cũng không ăn thua,cuối cùng Đại_thiếu_gia chỉ cho cái tuyệt chiêu naỳ, bây giờ không còn nữa, tính đến ngày hôm nay là thành viên này đã xét nghiệm 90 ngày Âm Tính, nhưng có tới 10 lần đi xét nghiệm,có khi chỉ trong vòng 1 tuần thôi đã đến bệnh viện 2 lần xét nghiệm,có lần kể cho Đại_thiếu_gia nghe, đang ăn cơm, rồi tự nhiên suy nghĩ đến,lập tức vừa ăn cơm xong là chạy ra bệnh viện liền,lấy cái Âm Tính về là khoẻ người ra ngay.
    Vậy bạn làm thử vậy đi,coi có khả quan hơn không? nếu bạn không làm vậy thì đừng lên đây nói triệu chứng này, triệu chứng nọ làm ,Vì Bạn có nguy cơ đâu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Ferup đã viết:
    Trước đây khoảng 10 tháng em có ngồi nhậu 1 người bạn sau đó thì kéo nhau đi đá banh trong lúc đá banh em có té và có vết thương ở đầu gối và ko biết có bị thương ở đâu ko nữa trong nhóm đó có 1 người cũng bi thương,đến bây giò thì em mới biết người đó bị H,gần đây thì em sốt đi sốt lại,đi khám bác sĩ tư thì bác sĩ nói bị loét dạ dày với viêm phổi,hạch thì nổi ở dưới cằm thấy rõ lắm ko đau,bây giờ thì đã nổi thêm hạch ở nách nữa mỗi lần kẹp nách vào là đau lắm,cơ thể thì nổi mục cóc,3 4 ngày nay thì chóng mặt,tiêu chảy,trong người cảm thấy mệt lắm,ban đêm ngủ đổ mổ hôi ướt hết áo.Em stress quá,em phải làm gì bây giờ

Ừ thì ! nếu té là phải có vết thương,chỉ có mình Đồng da sắt thì mới không bị gì hết,mà bạn té thì bạn phải bị trầy,bạn phải bị chảy máu, bảo đảm 100 % khi bạn bị té thì bạn bị thôi, còn Đại_thiếu_gia này không bị gì hết.Trời ơi,người ta đang hỏi về lây nhiễm HIV mà Tôi nói gì vậy nè trời,xin lỗi.
    Đầu tiên Đại_thiếu_gia khâm phục bạn quyết định đúng khi đặt câu hỏi như thế này tại topic củaĐại_thiếu_gia,nếu câu hỏi đại loại như thế này,mà Bạn hỏi tại box hỏi đáp,thì bảo đảm sẽ bay cái vèo về topic này liền

Đại_thiếu_gia đọc đi,đọc lại chả tìm chổ nào để nói lên liên quan tới HIV,chỉ nghe bạn đề cập nào là hạch và hạchkhông.Khi đọc Đại_thiếu_gia có cảm giác tưởng tượng thân thể bạn chắc nổi cục cục chắc nhìn thấy ghê lắm, Bạn coi có phải bị lao hạch và ung thư không?
    Còn thêm cái vụ tối ngủ đổ mồ hôi ướt áo gì đó,bạn thử gắn thêm phòng ngủ của mình cái máy điều hoà xem sao,có khả quan hơn không? còn đổ mồ hôi đêm ngủ nữa không,nếu còn thì nguy àh nha.Bạn về thử hết đi,nếu không thay đổi được thì vào đây,Đại_thiếu_gia tìm cách khác giúp Bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    doremon5 đã viết:
    hôm nay e mới đi XN máu kết quả là
    .................KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM.................
    Tên Xét Nghiệm Kết Quả Chỉ Số Bình Thường

HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO=0.16 (S/Co < 1)

hôm nay là đc 26 ngày vậy là an toàn chưa Đại_Thiếu_Gia ? thanks Đại_Thiếu_Gia nhiêu

Có nguy cơ đâu mà hỏi an toàn hay chưa an toàn, nếu trả lời thật tâm Đại_thiếu_gia phải bặm môi, cắn lưỡi ,bấm bụng ,trợn mắt, hét lớn là Chưa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    minalo đã viết:
    Tư vấn giúp mình với!!!
    Mình đạp phải kim tiêm.Hôm nay đươc 38 ngày mình có đi test kết quả AT.Vậy đã an toàn chưa bạn??
    Mà 1 tuần trước mình lai bị đau họng.Không biết có sao ko???Lo quá!!!!

Theo nguyên tắc của bộ luật hình sự,ý nhầm ! của tiêu chuẩn xét nghiệm HIV phải cách 6 tuần cho đến 3 tháng từ khi có nguy cơ.Nhưng với Bạn thì Đại_thiếu_gia đã chia sẽ trong topic dưới rồi,cây kim tiêm bạn đạp nằm trong đống đất đã củ vậy HIV không còn gì để lo,bây giờ chỉ sợ uốn Ván thôi,Bạn cũng đi tiêm uốn Ván luôn còn gì,vậy cứ thế mà vô Tư.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    abucasan đã viết:
    anh nói rằng chưa cần thiết....dzay là em có nguy cơ hả anh...huhuhu

ráng đi,đang bận lém,cũng sắp đến ngày phải tư vấn cho bạn rồi. trong thời gian này Bạn tham khảo Bác sĩ nói về việc Lây nhiễm HIV qua sữa mẹ?

Phụ nữ nhiễm HIV có nên cho con bú sữa mẹ?

Ảnh: Images
    Hiện nay, nhiều bà mẹ mang thai khi biết mình nhiễm HIV vẫn muốn sinh con. Vậy phụ nữ nhiễm HIV nên cho con bú sữa mẹ hay cho ăn sữa thay thế?

Ủy ban Quốc gia phòng, chống AIDS và phòng, chống tệ nạn ma túy, mại dâm đã đưa ra khuyến cáo người mẹ nhiễm HIV không nên cho con bú vì HIV có trong sữa mẹ và có thể truyền sang con khi cho bú.

Vì vậy, phụ nữ nhiễm HIV nên nuôi con bằng sữa thay thế. Theo các chuyên gia, hiện nay thức ăn thay thế sữa mẹ hiệu quả là sữa bột; không được thay thế sữa mẹ bằng nước hoa quả, nước đường hoặc cháo hay bột.

Cho trẻ ăn hoàn toàn bằng sữa thay thế là một biện pháp có hiệu quả làm giảm nguy cơ nhiễm HIV cho con khi người mẹ nhiễm HIV. Nếu tuân thủ tuyệt đối sẽ loại bỏ được nguy cơ lây truyền HIV từ mẹ sang con.

Phụ nữ nhiễm HIV chỉ nên chọn một cách nuôi con, hoặc là bú sữa mẹ hoặc là ăn sữa ngoài hoàn toàn. Tuyệt đối không nên cho trẻ vừa bú mẹ vừa ăn sữa ngoài thay thế, vì trẻ sẽ càng có nguy cơ nhiễm HIV cao, thậm chí cao hơn là nếu trẻ chỉ bú mẹ.

Sữa bột cung cấp chobé phần lớn các chất dinh dưỡng cần thiết để phát triển và khỏe mạnh vì các thành phần của nó gần giống sữa mẹ. Tuy nhiên sữa bột phải được pha đúng cách nếu không sẽ nguy hiểm cho trẻ. Nếu không dùng nước đun sôi để pha sữa đúng cách, trẻ sẽ dễ bị tiêu chảy hoặc có thể bị suy dinh dưỡng.

Sữa bột không có yếu tố bảo vệ trẻ như trong sữa mẹ. Ngoài ra, trẻ có thể bị dị ứng với sữa bột như có các dấu hiệu mẩn đỏ ở da, tiêu chảy, chướng bụng hoặc táo bón. Trong vòng 6 tháng đầu, cần tránh cho trẻ dùng những loại sữa đặc có đường, sữa gầy và sữa ít chất béo.

Nếu các bà mẹ không có sự lựa chọn nào khác mà quyết định cho con bú sữa mẹ thì cần phải vệ sinh đầu vú sạch sẽ, thường xuyên và cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ mà không dùng sữa thay thế hay bất cứ thức ăn, nước uống nào khác.

Đặc biệt, cần ngừng cho trẻ bú càng sớm càng tốt, muộn nhất là khi trẻ 6 tháng tuổi. Khi ngừng cho trẻ bú sữa mẹ cần chuyển ngay sang sử dụng thức ăn thay thế như sữa bột, bột, cháo. Sau 6 tháng tuổi, trẻ có thể ăn được những thức ăn thông thường như những trẻ khác.

Bên cạnh đó, trẻ cần được đưa đến các cơ sở y tế chuyên khoa để được theo dõi và xét nghiệm nhằm xác định sớm tình trạng nhiễm HIV, điều trị dự phòng các nhiễm trùng cơ hội.

http://www.webtretho.com/home/news/v...-bu-sua-me.htm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    HoangYen đã viết:
    Ah anh Tuấn ơi bv DL có trả kết quả qua điện thoại ko anh,vì thứ 3 em đi học rồi ko di lấy KQ dc

không có đâu Bạn.Hôm nay lấy không được thì ngày mai, ngày mốt, ngày kia, ngày kỉa,ngày kìa đi lấy có sao đâu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    1nguoisohai đã viết:
    anh đại thiếu gia ơi ,em xn 4 tuần âm tính có vấn đề gì không ạ và xét nghiệm ở hòa hảo tên là (clia) là xn gì vậy a? có phải elisa không ?.anh tuấn mec ơi ngày 2 tháng 10 này anh rãnh không có thể cho em cuộc hẹn đi xn ở tuần thứ 6 được không em sợ đi 1 mình không ai tư vấn ,em lo lắng lắm.mong các anh giúp đỡ em đội ơn vô cùng !

Tiền Bạn đi làm xét nghiệm để đi làm từ thiện có ý nghĩa hơn với một hành vi như thế này,đừng khóc lóc giống trẻ nhỏ quá ,Xmen lên.

1nguoisohai
    #1 Đã gởi : 29 Tháng Tám 2009 6:12:06 CH Sửa Di chuyển Xoá Trích dẫn
    Danh hiệu: Member

Nhóm: Thành viên mới

Gia nhập: 29/08/2009
    ngay 20/8 mình có quan hệ với gmd ,cô ấy trông gầy còm ,khi quan hệ mình có đeo bcs ,và quan hệ 2 lần nên có đeo bao 2 lần, bây giờ la 8 ngày kể từ ngày quan hệ thì em bi mệt mõi lâu lâu ngứa dưới chân như muỗi chít nhưng nhìn lại thì không có dấu hiệu nỗi nốt của muỗi ,em thấy trên tay chân em có nỗi thưa thớt vài hạt đõ đõ như ban ,gãi không ngứa nhưng có hạt đõ 2 ngày rồi lành sau đó bong vảy trắng,em thấy mệt mõi trong người va sút cân 2 kg,bây giờ em hoang mang và lo lắng vô cùng,ai giúp em với !

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    abucasan đã viết:
    còn em thì sao ah...a tuấn cho e 1 lời...em sẽ nghe theo a

Nghe lời thiệt hôn ? le lưỡi đụng lổ mũi đi rồi mới tin, nếu nghe lời thì kể từ nay về sau, nói không với GMD, nói không với ma túy,ok chứ? còn hành vi hôm nay chỉ qua là Bạn tưởng tượng thôi, nếu có cũng không lây nhiễm được, trừ khi nào Bạn như 1 đứa trẻ mới sanh, ngày nào cũng thưởng thức dòng sữa đó,thì mới có khả năng bị lây nhiễm từ sữa Mẹ có HIV.Nếu còn lăng tăng thì sao Ta, thì còn nước chạy ra bệnh viện xét nghiệm HIV thôi.đây cũng là tuyệt chiêu khi chia sẽ cho một thành viên khóc lóc trên diễn đàn như đứa trẻ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    numberone đã viết:
    hi Đại thiếu gia. cách đây 1 tuần mình di xn thì được tư vân là: xn 4 tuần, 6 tuần không cho kết quả đúng gì cả mà chỉ cho người đó yên tam thôi. họ bảo phải trên 3 tháng mới có kết quả đùng. hôm bửa e có hỏi trên forum này thì đươc trả lời: 6 tuần là kêt quả đúng.
    xin ĐTG chỉ e vời e ngày may là ngày e nhận kêt quà 4 tuần.

Có khi nào ngồi suy nghĩ câu hỏi mình ngớ ngẩn không? Miệng nói là 6 tuần không đúng,vậy hỏi ngày mai đi nhận kết quả 4 tuần là seo,càng không đúng hơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    doremon5 đã viết:
    Đại_Thiếu_Gia cho mình hỏi là đọc các tài liệu mình thấy nếu 1 người nhiễm HIV thì sẽ bị giảm cân 10%< trong GD1 và >10% GD2..... vậy ko lẽ người bị HIV mãi mãi ko tăng cân đc? có phải HIV làm ko tăng cân đc và ko mập đc?

Bạn đọc làm sao vậy và hiểu làm sao vậy ?
    Không phải ai có HIV là không tăng cân được, bạn nên biết bất kể là ai,dù là Bạn hay là Đại_thiếu_gia => từ trẻ đến già => từ thanh niên đến cụ lão, nếu không biết giử sức khỏe, không ăn uống điều độ thì lấy đâu tăng cân.
    Cũng nói nhỏ cho Bạn nghe, đừng nói ai Đại_thiếu gia từng gặp, từng tiếp xúc với các bạn sống chung với HIV khoẻ và mập như Voi ,chứ không như Bạn nghĩ có HIV là không tăng cân,hiểu chữa

Vấn đề Bạn nói giảm cân 10% gì đó, đó là dấu hiệu lâm sàn của người sống chung với HIV chuyển qua giai đoạn AIDS,bao gồm :

Các dấu hiệu chính
    - Sụt cân >10% trọng lượng cơ thể.
    - Tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng.
    - Sốt dai dẳng trên 1 tháng.

Các dấu hiệu phụ
    - Hạch nổi dai dẳng toàn thân.
    - Ho kéo dài trên 1 tháng.
    - Viêm da, ngứa toàn thân.
    - Herpes tái phát.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    numberone đã viết:
    xin lổi chắc làm ĐTH hiểu làm. hiện tại e chỉ đi lấy kết quả xn 4 tuần. ý e muốn hỏi là kết quả 4 tuần, 6 tuần có chình xác không. vì hôm bửa e được tư vấn là phải trên 3 tháng mối cho kq chính xác. e chờ không nổi nên mới đi xn sớm.

!hỏi thì phải rõ ràng như vậy chứ,bắt đầu đọc nè, đem cái 4 tuần quăng đi chổ khác , xét nghiệm 6 tuần thì được, nếu Âm Tính thì chuẩn bị kêu bán nhà được rồi đó vì đã an tâm, sau đó chờ đủ 3 tháng làm 1 phát nữa , nếu cũng Âm Tính thì yên tâm và cũng vừa đủ trong thời gian kêu bán nhà được, lấy tiền đó mua con Bò về đãi bà con lối xóm ăn mừng và tự chúc mình thoát nạn đi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    kimbum đã viết:
    Chào anh Đại Thiếu Gia !!! Em đang rất đau đầu vì một lần dại, còn 5 ngày nữa là em tròn 90 ngày kể từ khi quan hệ với 1 GMD !! Em có sự dụng BCS ( Ko hề rách vì em kiểm tra kỹ lắm ) nhưng trước đó cô ta có OralSex cho em, sau lần quan hệ đó đúng 6 tuần em có làm 1 cái xn Ag/Ab combo tại Medic HH và cho kết quả AT, Nay gần 90 ngày rồi em muốn làm cái XN cho yên tâm hơn nhưng em ko thích đi HH nữa vì lần trứơc nó đòi hỏi phải ghi đỉa chỉ số DT nhà làm em sợ lắm. Anh cho em hỏi là trường hợp của em XN sau 6 tuần là bao nhiêu % và độ nguy cơ có cao ko? Em tính đi XN tại viện PT, XN cả 3 lọai là GM, HIV, ViemGanB luôn thì nếu sáng thứ 6 XN chiều thứ 7 nó có trả KQ kịp ko anh !!! Mong anh tra lời giúp em !!! Cám ơn anh nhiều !!

Công nhận Đại_thiếu_gia đọc bài này thấy bạn lo lắng về cái vụ sợ ghi tên địa chỉ và số ĐT cũng đau đầu thật,thiếu điều muốn uống Panadol luôn.
    ở đâu mà không hỏi tên và địa chỉ,còn trả lời chính xác hay không là do nơi mình,cứ nói Tôi tên Nguyễn Văn Tèo hay Mạc thị Lủng .vv.vv. Còn địa chỉ nói đại ở đầu đường xó chợ nào đó, ai mà biết. Bạn không thích Hòa hảo thì có thể đến mấy nơi này làm xét nghiệm : Bệnh viện Nhiệt đới,Bệnh viện Pastuer , bệnh viện Da liểu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    kimbum đã viết:
    Dạ em cám ơn anh !! Nhưng anh có thể nói cho em biết là trường hợp của em có nguy cơ ko ? và sau 6 tuần mà làm cái XN Ag/Ab Combo thì yên tâm đc nhiều % hả anh !!! Và làm XN tại PT thì nó trả kết quả nhanh ko anh !! 1 lần nhớ mãi, Vì một lần ko tự chủ mà khiến phải lo lắng 3 tháng trời !!! Em cám ơn anh !!!

Làm xét nghiệm tại PT nghĩa là ở đâu? là Phan thiết [IMG]http://*******************/images/emoticons/eusa_think.gif[/IMG]

Trường hợp bạn hỏi có nguy cơ không? khi quan hệ có dùng BCS, không bị rách,muốn nhiễm HIV thì khó hơn lên trời.
    Ùhm ! cũng nên nhớ mãi và nhớ tới Răng long đầu bạc luôn, đừng quên, để biết chừa , biết tởn đừng đi tìm GMD nữa.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    kimbum đã viết:
    PT nghĩa là Bệnh viện Pastuer đó anh ^^, KQ XN nếu làm cả 3 cái GM ViemGanB HIV thì trả KQ lâu ko anh !!! Cám ơn anh đã khuyên !! Em biết chừa rồi !! Cám ơn anh nhiều !!!

Câu hứa này 40 năm sau Đại_thiếu_gia vẫn còn nhớ ,Bạn chỉ cần tối thiểu nhớ 1/2 cái nhớ của Đại_thiếu_giavẫn là OK , nếu nhớ luôn 40 năm như Đại_thiếu_gia là Very good.

Bạn đến Pasteur xét nghiệm thì hôm sau mới có kết quả,Bạn đến bệnh viện Da Liểu thì có kết quả Mì ăn liền sau 2 giờ.
    Xin nói lại lần nữa, Bạn vẫn làm theo cách chĩ dẫn của Đại_thiếu_gia nói ở bài trên, cứ nói đại tên mình là cóc , ổi, xoài, mận gì đó, còn địa chỉ nói đại là Dinh thống nhất 135 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, p. Bến Thành, Ho Chi Minh City.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    chodoi2008 đã viết:
    Gửi Anh Đại Thiếu Gia,
    Anh ơi cho em hỏi, hôm 10/9 em có QH với GMD và bị rách BCS, em phát hiện ngay và đi rửa bằng nước thôi vì không có xà bông. Chiều 11/9 (sau khoảng 13 tiếng) em có đi XN ngay (KQ âm tính) sau đó tư vấn và bác sĩ kê đơn: Lamzidivir 2v/ngày, cách nhau 12h, Efavirenz 1v/ngày, uống vào buổi tối trước khi đi ngủ. Em đã uống được 15 ngày, 1v Lamzidivir lúc 3h chiều, 1 v Lamzidivir lúc 3h đêm và Efaviren uống trước khi đi ngủ. Cho em hỏi một số câu hỏi:
    1. Em đọc thấy 1 số thông tin là Efavirenz phải uống cùng Lamzidivir chứ ko được uống tách rời nhau, vậy bác sĩ yêu cầu em uống thuốc theo lịch như trên có đúng ko? Có bắt buộc phải uống Lamzidivir và Efavirenz cùng nhau không?
    2. Sau 15 ngày uống em thấy da bị phát ban (mặt và toàn thân) và cổ nổi hạch và có triệu chứng nặng dần, vậy có nên ngưng uống thuốc không Anh?
    Em xin cảm ơn Anh và mong sớm nhận được tư vấn của Anh!

Bạn không được tư vấn của Bác sĩ khi dùng PEP hay sao? , còn cái này nữa, thời gian uống thuốc như bạn trong vòng 1 tháng chắc còn Da bọc xương quá, thấy có đêm nào bạn được ngủ đâu '' 3 giờ chiều =>=> 3 giờ sáng ==> trước khi đi ngủ ?? là mấy giờ '' chẳng lẽ cả đêm chờ tới giờ uống thuốc?. bó tay.

Phác đồ bạn được Bác sĩ cho uống là phác đồ của nguy cơ cao,gồm Lamzidivir và Efaviren

* viên Lamzidivir gồm 2 thành phần chính '' LamivudinZidovudin '' ngày uống 2 viên cách nhau đúng 12 giờ.

* viên Efaviren là tác nhân kháng virus dạng tổng hợp, có phản ứng phụ trên hệ thần kinh trung ương.Nên Bác sĩ sẽ cho uống vào ban đêm trước khi đi ngủ ,để giảm các phản ứng phụ trên hệ thần kinh trung ương.

Lưu ý chổ này bạn hiểu lầm đây
    Đặc biệt viên Efaviren
    Không được sử dụng đơn độc, Luôn luôn phải uống kèm với các thuốc kháng virus khác.
    Bạn hiểu lầm ở đây là tưởng uống chung cùng 1 lúc với viên Lamzidivir,Người ta chỉ cảnh báo là không được uống chỉ viên Efaviren đơn lẻ 1 mình.Như vậy phác đồ Bác sĩ cho bạn uống gồm Lamzidivir và Efaviren là đúng,viên Efaviren đã đi kèm với viên Lamzidivir

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    chodoi2008 đã viết:

2. Sau 15 ngày uống em thấy da bị phát ban (mặt và toàn thân) và cổ nổi hạch và có triệu chứng nặng dần, vậy có nên ngưng uống thuốc không Anh?
    Rất mong tin anh!

Bạn đã bị tác dụng phụ của thuốc quá mạnh, cần đến bác sĩ chuyên khoa để có hướng chỉ dẫn cụ thể hơn.Vấn đề ngưng thuốc thì bạn chỉ cần nhớ 1 điều,ngưng thuốc ngay thời điểm này đồng nghĩa bạn không dùng PEP.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    kimbum đã viết:

Dĩ nhiên là em nhớ chứ anh !! Vừa mất tiền vừa ko an toàn vừa làm mình lo lắng thì sao mà em ko nhớ !!!! Cám ơn anh !! Cho em làm phiền anh 1 câu nữa nha : Ở Da Liễu có XN luôn Giang Mai và Viêm Gan B ko anh !! Và khi mình xét nghiệm cả 3 thứ thì lấy KQ lâu ko ? Nếu KQ mì ăn liền thì có đảm bảo như ở Viện Pastaur ko anh ? ( Xin lỗi vì những câu hỏi như thế nhưng em mong anh trả lời cho em ) Cám ơn anh rất nhiều !!!

Bệnh Viện Da Liểu là trung tâm đầu nậu điều trị các bệnh Da Liểu ,sao mà không có xét nghiệm giang mai hay sao?,ngược lại còn có xét nghiệm tất cả các bệnh về tình dục,trong đó cũng có Viêm gan B

Đại_thiếu_gia nói có kết quả Mì ăn liền ở đây là có kết quả nhanh hơn các bệnh viện khác, chứ không phải Mì ăn liền là không được chuẩn,không được bảo đảm.Chuẩn không hay không chuẩn thì bạn cứ nghĩ như thế này, Bệnh viện Da Liểu có mặt trên cỏi này ,lúc ấy Đại_thiếu_gia mới có mấy tuổi thôi,Bệnh viện Da Liễu TP. Hồ Chí Minh Được thành lập theo Quyết định số 466/QĐ-UB ngày 02/05/1977 của Ủy ban nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh.
    Nhưng đến bây giờ bệnh viện Da Liểu vẫn còn tồn tại,vẫn còn mỗi ngày có hàng trăm người đến đây xét nghiệm, vậy theo Bạn nơi đây xét nghiệm đúng hay không?.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    cuteovn đã viết:
    Xin Đại Thiếu Gia confirm lại hộ mình 1 lần nữa:
    Gái massage dùng lưỡi liếm vào ti mình và cắn nhẹ vào ngón tay mình (ngón tay mình ko có vết xước) thì mình có cần đi xét nghiệm ko? Trong thời gian này mình có thể quan hệ với vợ mình ko? (vợ mình bắt đầu nghi ngờ rồi).

Mình đang stress ghê quá, hic.

Bạn đã lập 1 topic ở Box Hỏi đáp về HIV/AIDS hỏi vấn đề này rồi và Đại_thiếu_gia đã chia sẽ rồi, hôm nay lại vào đây hỏi tiếp ?.
    Đại_thiếu_gia hứa sẽ giúp bạn 1 lần nữa, Nhưng trước khi giúp bạn, Bạn cần trả lời cho Đại_thiếu gia mấy câu sau đây :

1/ Những Thông tin Tuấn đưa Bạn xem trong topic dưới, bạn đã đọc chưa?

* nếu chưa đọc, tại sao? lý do.
    * nếu đọc rồi, Bạn hiểu các đường lây nhiễm HIV như thế nào? gồm mấy đường lây nhiễm chính ?

2/ trong trường hợp bạn hỏi, cụ thể Bạn sợ HIV lây nhiễm, từ chổ nào và lây nhiễm từ đâu? Bạn nói rõ Đại_thiếu_gia tư vấn tiếp.

Đi massage như thế này có bị nhiễm HIV không? cuteovn 6 147 Hôm qua vào lúc 10:44:21 SA
    bởi nirvana_sg

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    kimbum đã viết:

Cám ơn anh !! vậy khi mình vô mình nói là em xn dịch vụ àh !! Và nếu Xn cả 3 lọai là GM ,VGanB và HIV thì cỡ chừng 200k ko anh ? Em hứa là cúng con vịt quay khi lấy KQ AT vào lúc 90 ngày !!
    Mà anh ơi nếu 88 ngày hay 89 ngày mà mình XN cũng chính xác đúng ko anh !!! ( Chờ từng ngày tới XN sao mà nó lâu quá)

Lưu ý : Dạo này đồng bằng sông cửu Long,hết mồi ngon sao ý, Cho nên đàn Chim Cò đã dạt về và Đứng trước cửa Bệnh Viện Da Liểu rất nhiều,Nên khi bạn đến Bệnh Viện, ai nói gì thì nói, cứ như cho Mình không nghe, không thấy,đi thẳng vào trong Bệnh Viện gởi xe.Tránh bị Đám chim Cò mổ xẻ hầu bao.
    Khi vào trong Bệnh Viện, Bạn đi lại phòng 015 gặp bác sĩ xin giấy xét nghiệm HIV,rồi sau đó lên lầu 1 đóng tiền,rồi sẽ có Người hướng dẫn tiếp cho Bạn,nếu có gì bở ngở khi đến Bệnh Viện thì gọi Dường dây nóng 01678870727,giá 3 cái xét nghiệm cở 200N.

88,89 hay 90 ngày thì cũng là Cá mè một lứa thôi, nhưng Đại_thiếu_gia thắc mắc,sau các bạn không để đúng 90 ngày luôn đi ,khỏi mắc công lăng tăng,88,89, hay 90.Lại thêm 1 con Vịt sắp về chầu Viêm Vương.

VnExpress - Bức xúc nạn cò mồi ở Bệnh viện Da Liễu TP HCM - Buc ...

25 Tháng 2 2009 ... Ngày nào tôi cũng đi làm qua đường này và ngày nào cũng chứng kiến mồi vẫy, níu kéo hăm dọa bệnh nhân. Trong khi bệnh viện thì ra sức đọc ...
    beta.vnexpress.net/.../3BA0BAF0/ - Đã lưu trong bộ nhớ cache - Tương tự

"Cò" bệnh viện Da liễu đánh người

Liên tiếp những ngày qua, trước cổng Bệnh viện Da liễu (phường 6, quận 3, TPHCM) nạn “” chèo kéo, giành giựt khách đến khám vẫn tiếp tục diễn ra gây mất ...
    vietbao.vn/.../Co-benh-vien-Da-lieu.../400/ - Đã lưu trong bộ nhớ cache - Tương tự

Co benh vien Da lieu danh nguoi

Lien tiep nhung ngay qua, truoc cong Benh vien Da lieu (phuong 6, quan 3, TPHCM) nan “co” cheo keo, gianh giut khach den kham van tiep tuc dien ra gay mat ...
    vietbao.vn/.../Co-benh-vien-Da-lieu.../400/ - Đã lưu trong bộ nhớ cache - Tương tự

Hiển thị kết quả khác từ vietbao.vn

Benh Vien Da Lieu TP. Ho Chi Minh

Tại một số Bệnh viện đa khoa thành phố cũng Phòng khámDda liễu và trong mỗi Trung tâm Y tế Quận Huyện đều Đơn vị da liễu do bác sĩ chuyên khoa phụ ...
    www.bvdl.org.vn/ - Đã lưu trong bộ nhớ cache - Tương tự

SGGP Online- Bệnh viện Da liễu - “Cò” vẫn hoành hành!

29 Tháng Tám 2009 ... SGGP - Sai Gon Giai Phong Online - Bao Sai Gon Giai Phong - Báo SÀI GÒN GIẢI PHÓNG.
    www.sggp.org.vn/.../201166/ - Đã lưu trong bộ nhớ cache - Tương tự

Trang 6 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này