Trang 80 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 30707879808182 ... CuốiCuối
Kết quả 1,581 đến 1,600 của 1709

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Xin hỏi anh chị

Em chào anh chị,em xin hỏi em đưa đồ ở chỗ làm ,em bị đạp đau ở chân em cũng làm bình thường ,em về nhà em nằm em lo lúc bị đạp đau sợ đạp kim tiêm quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ, con cần tư vấn gấp lắm ạ nguy cơ của con như sau:

Ban nãy con có chạy xe ngoài đường con chạy rất chậm, bỗng nhiên có 1 chiếc xe đằng sau chạy vụt lên khá nhanh, song con thấy người ngồi đằng sau của chiếc xe ấy dang 2 tay ra, con không rõ người đấy cầm cái gì. Nhưng con nghĩ rằng người đó đã đâm kim tiêm vào người con và truyền máu có nhiễm HIV vào người con và hành động dang tay ra của người đó như là khoe kim tiêm vậy. 2 người đó chạy xe chung với một đám người, nhìn như đam mê tốc độ và có vẻ không đàng hoàng. Con sợ lúc người trước chạy vượt qua con rồi người sau cầm kim tiêm đâm vào và bơm máu vào người con và vô tình kim tiêm đúng ngay góc độ mà ở góc độ đó nếu đâm nhanh và rút ra với tốc độ nhanh thì không đủ gây có cảm giác đau và nhức ạ. Con bây giờ rối lắm, con không biết con có nên đi khám và uống PEP không, gần tết rồi mà con lo lắng thật sự ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi về lây nhiễm do tiếp xúc

Em có đưa một người bạn đi xn hiv. Người bạn này dùng tay tháo băng dán chỗ lấy máu và dùng tay chạm nhiều lần vào vết kim lấy máu sau đó dùng tay nắm tay em nhiều lần. Kết quả bạn này có bị H. E rất lo lắng, em có bị lây qua tiếp xúc đó không anh ơi? Tay em lúc đó có vết xước nhỏ thì em có bị lây không anh ơi? Từ đó đến hôm nay vừa đúng 14 ngày. Em có đi làm xn combo ag/ab kết quả là âm tính thì có yên tâm được chưa anh ơi.
    Lần sửa cuối bởi billyphan, ngày 20-12-2023 lúc 22:11.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Đi tắm hồ bơi vị vật nhọn đâm giống vết kim

Lúc đi công viên nước đầm sen tắm thì em đang bơi vô tình cảm thấy đau tay thì đưa tay lên bờ để xem thì có vết lỗ nhỏ síu nặn thì ra máu như vết kim chích . Không biết nếu là kim dưới hồ đâm thì có khả năng lây nhiễm k ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ, con cần tư vấn gấp lắm ạ nguy cơ của con như sau:

Ban nãy con có chạy xe ngoài đường con chạy rất chậm, bỗng nhiên có 1 chiếc xe đằng sau chạy vụt lên khá nhanh, song con thấy người ngồi đằng sau của chiếc xe ấy dang 2 tay ra, con không rõ người đấy cầm cái gì. Nhưng con nghĩ rằng người đó đã đâm kim tiêm vào người con và truyền máu có nhiễm HIV vào người con và hành động dang tay ra của người đó như là khoe kim tiêm vậy. 2 người đó chạy xe chung với một đám người, nhìn như đam mê tốc độ và có vẻ không đàng hoàng. Con sợ lúc người trước chạy vượt qua con rồi người sau cầm kim tiêm đâm vào và bơm máu vào người con và vô tình kim tiêm đúng ngay góc độ mà ở góc độ đó nếu đâm nhanh và rút ra với tốc độ nhanh thì không đủ gây có cảm giác đau và nhức ạ. Con bây giờ rối lắm, con không biết con có nên đi khám và uống PEP không, gần tết rồi mà con lo lắng thật sự ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.

Sợ đánh bài chung bàn tay bị bong tróc da

Chào anh chị.em có đánh bài chung với người có bàn tay bong tróc da.lúc chơi em có bị rát bàn tay do kéo bài..nếu bàn tay người kia có dính máu vô lá bài tới em bị rát ở đó.thì có nguy cơ không a chị ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Lo lắng

Dạ cho em xin phép hỏi, em có vết thương cỡ 2cm , chảy máu, hở, do miếng kẽm cứa vào tay, và em có dùng tay đó chạm vào tay nắm cửa của bệnh viện, bốc tiền, và các vật dụng ngươi khác đưa em khi mua đồ, và có chạm tay vào một bạn cỡ 10 mấy giây, bạn đó cũng đang có vết trầy chảy máu còn khá mới, 2 vết thương va vào nhau, những gì em kể trên có nguy cơ không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Sử dụng toilet bệnh viện có dính máu có nguy cơ không ạ

E chào anh chị. Mong tư vấn giúp em ạ. E có vào bệnh viện khám bệnh. Em đang tới tháng kinh nguyệt buồn toilet thì e có dùng khăn ướt lau trên nắp cầu. Em đi xong thì vô tình thấy có 1 giọt máu dính nắp bên trong cầu( e ko biết là máu của e hay của người trước đó nữa). Nếu máu đó dính vô cửa mình của e thì có nguy cơ lây ko ạ. Em chân thành cảm ơn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lây Nhiễm HIV từ thổi nồng độ cồn

Xin phép cả nhà,mình biết trường hợp này hiếm có nguy cơ lây nhiễm hiv nhưng cũng hỏi để cho thoáng tâm lý
    Hôm trước mình chạy xe thì cảnh sát giao thông dừng xe bắt thổi nồng độ cồn bằng cái ống phễu dùng chung.Công an dí sát cái phễu vào miệng mình nên môi mình chạm ống phễu.môi mình lành,không có vết thương.Rồi mình thấy công an không vệ sinh gì cái phễu lại đưa cho xe kế bên bảo thổi.Như vậy nếu đặt trường hợp thứ 1 là người trước thổi ( có nhiễn hiv )mà trên bề mặt môi của họ có vết thương có máu nhỏ li ti,họ chạm vào phễu.rồi những máu li ti đó bám vào phễu,người sau thổi mà môi họ có vết thương và môi cũng chạm vào phễu thì có lây nhiễn hiv không.Trường hợp 2 là nguời trước ( có nhiễm hiv)môi họ không có vết thương nhưng trong miệng họ có vết thương chảy máu như viêm loét thì khi họ thổi hơi vào những giọt nước bọt li ti có lẫn máu li ti dính vào phễu.nguời sau môi có vết thương chạm vào phễu khi thổi thì có lây nhiễm hiv không ? Xin được tư vấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Trầy chân ở vũng nước

Mong các anh chị cứu em với, hôm nay em đi trên đường có ngã vào vũng nước dơ, bị xước chân một vệt dài và chảy máu. Anh chị cho em hỏi lỡ trong vũng nước có máu của người khác vừa té trước đó hoặc kim tiêm dính máu thì em có nguy cơ hiv hay bệnh tình dục nào không ạ. Trời tối quá nên em không nhìn rõ trong vũng nước có gì, về tới nhà mới thấy chân bị xước dài chảy máu nhiều nên em lo quá. Khu vực đó cũng hay có người bị té do cái dốc nó cao nên em sợ trước đó có người té trong vũng nước có máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Không rõ ông dân phòng khu phố có ngáo đá mà hại em không mong anh chị giúp với ạ

Hôm qua e có đi trực gác dân quân ở uỷ ban phường giữ xe lúc đang giữ xe có mấy ông bảo vệ khu phố qua uỷ ban để lên xe đi lấy xe dọn dẹp đô thị , lúc đang chờ xe đô thị ra mấy ông tự nhiên e không quen biết gì đến mấy ổng tự nhiên mấy ông đó lại gần tay cầm gì đó e không rõ rồi dịnh vào vai e bóp cái cổ vai e khá đau e giật mình la lên ông vẫn chưa buông ra cái tự nhiên ông đó lại gần tai e chỉ tay hướng ngoài cổng nói có ông nào nhìn em kìa mà e lúc đó chỉ trl qua loa không để ý lời ổng nói lắm e nhìn ra chỉ có 1 ông bán dạo tinh thần không ổn định , lúc ổng bóp mạnh vào vai cổ em thì e giật mình la lên ổng buông ra rồi cầm gậy đi lên xe đô thị đi luôn . E sợ mấy ông dân phòng hại e quá lúc e về kiểm tra cổ vai e có chỗ bị chảy máu như bị gì đó đâm giờ e hoang mang quá e có nên dùng thuốc Pep không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    33

Dùng chung nước nhỏ mắt ở tiệm gội đầu.

Em có suy nghĩ mấy hôm nay, em vẫn cần tư vấn ạ!
    Hôm trước em có đi gội đầu tiên và massage mặt, khi lau mặt nạ đi và em mở mắt ra thì hình như bị dây vào mắt và cay mắt em có nói với bạn nhân viên là cay mắt quá, thì bạn ấy có lấy nước nhỏ mắt ở tiệm nhỏ vào mắt em để rửa mà không hỏi qua trước ý kiến của em, nhỏ khá nhiều. Cho em hỏi nếu trước đó bạn ấy nhỏ cho khách khác hoặc chính bạn ấy, mà đầu nhỏ chạm vào niêm mạc mắt của người dùng trước đó, rồi sau đó nhỏ cho em thì có sao k ạ. Em gội đầu được khoảng 20p thì bạn ấy nhỏ mắt, từ lúc em vào tiệm k có khách nào.
    Em mong anh chị tư vấn giúp em ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

mong anh chị tư vấn giúp với ạ

2 ngày trước ở uỷ ban e có bị ông dân phòng không quen biết lạ mặt tinh thần ổng thì nhìn hơi bất bình thường tự nhiên vào bóp vai bóp gáy cổ em giật mình luôn rồi chỉ tay hướng ra trước cổng nói có ai nhìn em kìa mà trong khi đó e nhìn ra thì không có 1 ai . Ổng thì mới bắt bọn ma tuý về nên e sợ ông này làm v để hại e lúc đó tay ổng có tí máu e nghi là của bọn ma tuý phê thuốc mới bị ổng bắt lúc e về kiểm tra người em thì thấy có chỗ ông đó bóp em chảy máu lúc đó e không để ý ông đó cầm gì ở tay mà ổng bóp cái e giật mình lên luôn rồi ổng bỏ tay vào túi giờ e nghi ông dân phòng này ác hại em quá mong anh chị tư vấn giúp em đừng xoá bài em ạ

Đang Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Xin được hỏi ac về lây nhiễm ?

Em xin chào các anh chị trong dd, em có nguy cơ cần hỏi gấp ạ. Em có đi nhờ nhà vệ sinh xóm của những người lao động. Và vô tình trong lúc đi vs em bị nước tiểu trong bồn bắn lên bộ phận sd chỗ lỗ đầu dv( nước tiểu của người khác khi chưa xả bồn ).
    Em khá là lo lắng vì ở đây nhiều người phức tạp. Anh chị cho em hỏi bị dính nước tiểu người khác như vậy thì có bị lây nhiễm bệnh lậu, giang mai, chlamydia sùi mào gà hay bệnh tình dục khác không . trong nước tiểu có mang virus bệnh nào không? Rất mong anh chị tư vấn cho em hiểu, xin cám ơn ạ
    Lần sửa cuối bởi Nhatthien, ngày 15-01-2024 lúc 12:18.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trong quá trình hát lòng bàn tay em có vết thương hở mép chưa khô miệng dài khoảng 2cm! Em có bắt tay rồi rờ mó nhân viên ở đó thì có nguy cơ không ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trường hợp của e là môi e bị khô e có bóc lớp da môi nên nên trên môi e có mấy vết đỏ, niêm mạc mỏng nhưng ko thấy chảy máu thì e có uống ly nước mủ dùng chung trước quán ăn, nếu máu của người củ dính trên ly đó dính môi e thì có sao ko ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

nhờ anh chị giúp đỡ trường hợp của em

em có người chị bà con bị Hiv về quê ăn tết ở nhà em tạm vài ngày
    hôm qua em đi chợ cùng với chị ấy nhưng em quên đem tiền theo, nên mượn tạm thẻ ATM của chị ấy thanh toán, lúc chị ấy đưa thẻ cho em nhưng thấy tay chị đang bị đứt có nước vàng chảy ra dính lên thẻ, lúc đó vội quá nên em cầm thẻ thanh toán xong lát sau em lỡ dùng tay mà em cầm thẻ chị ấy ngoáy lỗ mũi, em sợ tay em dính máu chị ấy mà ngoáy mũi liền có bị lây nhiễm Hiv không ạ, em có cần uống thuốc pep không, hôm qua đến giờ cũng gần 24 tiếng rồi anh chị ơi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Anh chị giúp em với

Sáng nay e đi lên uỷ ban để làm một số giấy tờ và tham gia lễ tổng kết năm ở uỷ ban phường , lúc đó e đang nói chuyện với bạn e là dân quân trong phường được 1 lúc bạn e đi giữ xe ngoài cổng e thì ở bãi giữ xe sân sau uỷ ban phường tự nhiên có thằng kia lúc đầu e nhìn nó thấy nó có vấn đề rồi tự nhiên nó qua bắt chuyện rồi còn xoa bóp người em lúc đó e bỏ tay nó ra nói chuyện xã giao với nó 1 hồi thì thằng dân quân thường trực nó đuổi thằng đó vô trong , rồi dân quân nó nói em thằng đó bị nghiện đang cai được 1 tháng ở uỷ ban rồi do ba mẹ nó gửi gắm ở uỷ ban phường cho chỉ huy để ý trông coi nó , giờ e sợ quá lúc nó xoa bóp e tưởng nó giỡn giờ nghe dân quân nói nó bị nghiện này nọ e sợ nó ngáo đá xoa bóp người e rồi hại em quá lúc đó e nhớ lại thì nó có cầm cái bịch gì trên tay nó đụng e nữa giờ e hoang mang quá mong anh chị tư vấn e có nên dùng thuốc phơi nhiễm cho an toàn không ạ vì cơ thể e có sẵn mấy nốt sần sùi rồi nên kiểm tra lại cơ thể rất khó giờ e suy sụp quá mong a chị giúp em

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Con xin tư vấn ạ, chiều này trên đường chạy xe. Trên đường đi con bị nước hay gì đó ở đâu đó rơi xuống trúng ngay mí mắt của con(con không biết nó có rơi trúng mắt hay không), xong con nhìn sang bên trái có 1 chiếc xe chở hàng bưu điện trong xe có người cầm hộp cơm ăn, và ng đó cũng có hành vi là ăn xong r quăng xương ra đường. Con sợ lúc ng đó quăng ra vô tình nước bọt ở muỗng cơm trúng con, rồi trong nước bọt của người đó có dính máu rồi vô tình trúng vào mắt con làm con bị lây nhiễm HIV ạ. Như vậy con có tính là có nguy cơ không ạ. Còn con trong 72h ạ
    Lần sửa cuối bởi nht16022003, ngày 25-01-2024 lúc 12:39.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Anh chị giúp e với ạ e đang hoang mang

Anh chị xin hãy giúp e cho e lời khuyên ạ , sáng thứ 5 e lên uỷ ban trong đó có 1 người nghiện đang cai do gia đình gửi gắm đã cai đc 1 tháng vẫn còn biêủ hiện nói nhảm , e nch với nó thì lúc đó chưa biết nó nghiện chưa đề phòng lúc sau nó động chạm người em về kiểm tra có 1 nốt to như. kim tiêm đâm đỏ chót lúc e tắm mới phát hiện ra lúc đó đã sau vài tiếng khi tiếp xúc gần nó ạ nên chảy máu hay không e không rõ giờ e đang hoang mang vì nó nghiện nặng lắm dạng ma tuý tổng hợp , e không biết trường hợp e có nên dùng phơi nhiễm không ạ và có cần xét nghiệm sau nguy cơ này không ạ mong anh chị cho lời khuyên thật lòng ạ

Trang 80 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 30707879808182 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này