Trang 78 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 28687677787980 ... CuốiCuối
Kết quả 1,541 đến 1,560 của 1706

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dùng tay dụi vào mắt

E xin kính chào anh chị trên diễn đàn.
    Cách đây 2 hôm e lên hòa hảo xn máu. Trên đường về nhà do ngứa mắt nên e có dùng tay để dụi vào mắt. Về đến nhà thì e lại suy nghỉ tới chuyện, không biết tay mình dính máu của 1 ai đó ở phòng xét nghiệm ko. Rồi lại dùng tay đoa dụi vào mắt mình. Xin a chị có kinh nghiệm cho tư vấn giúp e trong trường hợp này có nguy cơ gì ko ạ.
    E ra khỏi hòa hảo tầm 10 phút là e dùng tay dụi vào mắt.
    E xin cảm ơn a chị trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trưa nay em đi làm về em có thay quần áo rồi cho vào ngâm sực nhớ ra em để quên cái bóp trong túi quần, đã bị ngâm nước em lấy bóp ra và lấy những tờ tiền trong bóp dũ sạch cho hết nước vô tình những giọt nước dính ở đồng tiền văng vào mắt của em. Nếu như ở tờ tiền có dính máu rồi dính nước mà em lại dũ tờ tiền nước văng vào mắt em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào Anh Tuấn. Trường hợp của em là ngón tay em có vết thương hở, vô tình em đụng vô thành ghế của bến xe, ngón tay em có vết thương hở em lại đụng vào thành ghế của bến xe có dính máu nhưng máu đã khô. Anh cho em hỏi ngón tay em có vết thương hở đang còn rỉ nước rồi chạm vào vết máu đã khô ở thành ghế. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nhờ a chị trên diễn đàn tư vấn giúp e.

Kính chào a chị trên diền đàn.

E có tìm hiểu trên diễn đàn, thấy a chị tư vấn là HIV ko lây qua vật trung gian. E xin trình bày trường hợp của e:

Cách đây 3 ngày e có đi xn máu ở phòng khám hòa hảo.
    Trong quá trình lấy máu, tay e nắm( cầm) vào cái bàn vs ghế ngồi ở chổ lấy máu. Sau đó vô tình e lấy tay đó dụi vào mắt. Về nhà thì e có suy nghỉ là ko biết mấy chỗ e e nắm(cầm) đó có dính máu của khách trước không. A chị cho e hỏi, tay e nắm ghế, bàn vậy có được gọi là trung gian không ạ. E xin cảm ơn a chị.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Em xin phép hỏi

Dạ anh ơi, em xin phép hỏi, khi sử dụng các cọ trang điểm ngoài những nơi bán Mỹ phẩm, em có test và dùng chung , nhưng mặt em cũng có mụn chảy máu nữa, và em có dùng son môi dưỡng chung nữa, có nguy cơ lây nhiễm không anh , tại vì môi em cũng đang chảy máu, và người test sản phẩm có dùng tay chạm vào mặt em, môi em, chỗ đang có mụn và môi đang có chảy máu, em có nguy cơ lây nhiễm gì không anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Em chào Anh Tuấn. Em làm nhân viên bảo vệ cho 1 cty, tối hôm qua lúc 6 giờ em có mang dày thể thao đi làm, lúc 10 giờ tối em đi tuần tra xung quanh cty thì thấy nhói ở dưới gót chân em liền kiểm tra không thấy kim tiêm hay vật nhọn gì đâm vào dày cả em cởi dày ra dũ sạch xong lại đi tiếp do trời tối lúc em dũ dày e cũng không để ý có vật gì ở trong dày không nữa, em xỏ dày vào đi tiếp thì đi chân lại thỉnh thoảng bị nhói. Em liền ra vọng gác bật đèn để kiểm tra lại trong dày không có vật gì cả, phía sau gót bàn chân có vết xước không chảy máu cũng không rỉ nước, em ấn vào thì vẫn bị nhói, mà em kiểm tra thì không thấy gì, bây giờ đi lại lâu lâu vẫn nhói, em thuê nhà trọ đông người, đây em thì để ngoài cửa của hành lang người đi qua lại nhiều, không biết có ai bỏ vật bị dính máu HIV vào dày để hại em không nữa. Trường hợp của em như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cool anh chị tư vấn giúp em với ạ

Bữa trước e đi dân quân lên ủy ban hỗ trợ ở quận tân phú để cho mấy thanh niên khám nghĩa vụ lúc đó nhiệm vụ e là giữ xe cho ủy ban lúc e lấy thẻ xe của anh kia thì tự nhiên a đó đưa 1 giấy thẻ xe và lúc đó ổng đang phóng xe tới chỗ e chưa có thắng lại kịp e lấy thẻ xe thì lúc đó tay ổng có cầm vật hì khác ngoài thẻ xe chọt đúng vô ngón tay e hơi rát bị rách da rồi ổng đưa thẻ xe xong ổng đi luôn không đeo nón bảo hiểm e sợ ổng cầm kim tiêm giờ e hoang mang quá mong chị giúp với ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Anh Tuấn ơi,
    hôm nay em có ngồi ăn cơm chung với anh bạn. Ảnh ắt xì văng vào vào mắt và mặt em , em ngại nên chỉ lấy khăn lau. Trường hợp này , nếu có máu lẫn với nước bọt thì em có nguy cơ gì không Anh?
    em cám ơn!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Có nguy cơ HIV khi bắt tay có chảy máu

Hi anh Tuấn,
    hôm nay em có bắt tay với một bạn đối tác , do tay em ra mồi hôi nên ko để ý , mãi sau em mới thấy bàn tay bạn ấy bị chảy máu tư trước. Do tay em ra mồ hôi nên không biết lúc đó tay bạn đó đã chảy máu chưa. Vậy trường hợp nếu tay bạn đó chảy máu thì em có nguy cơ không ạ, em kiểm tra tay em không bị trày xước gì , nhưng em không nhớ lúc bắt tay xong em có đưa lên mặt hay rụi mắt gì không?
    em cám ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là tối hôm qua em đi làm, em có đi vào nhà vệ sinh của cty vô tình em dẫm phải vũng nước ở nền nhà vệ sinh của cty thì bị nước ở nền nhà vệ sinh công ty bắn vào mắt của em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Xin cho em hỏi tay em có 1 lỗ nho nhỏ trên ngón tay và nghe ngứa rất nhiều, đây có giống bị kim tiêm đâm vào không ạ? Em chỉ đi làm rồi về nhà, sau khi tắm ra thì nghe ngứa ngứa khó chịu cái tay. Ngủ dậy kiểm tra kĩ thì thấy lỗ nho nhỏ này.
    Ảnh:
    https://upanh.org/image/E790F2EC-C7D...BD31549.gmeJiE

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Em húp hột vịt lộn bị phỏng môi,vẫn chưa khỏi. Sau đó em đi đá bóng có uống chung cốc với nhiều người nhỡ có người cũng bị chảy máu trong miệng thì em có sao không ạ
    Và trường hợp nữa là em bị đứt tay cỡ khoảng 2cm ban đầu em có dán ego, sau đó tháo ra, rồi em qhtd với bạn gái có đeo BCS, em lo tay như thế liệu có nguy cơ gì không ạ

Thành Viên Hoang Tưởng Chienthangamanh's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Em lo là lúc đứt tay, mà qhtd cảm xúc đang lên cao sờ nắm nhiều chỗ ạ, không biết có ảnh hưởng gì không ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em chào Anh Tuấn. Chiều nay em đi đổ rác ở thùng rác công cộng của khu nhà tập thể của công ty trong lúc em bỏ rác vào thùng thì có 1 con côn trùng bay vào mũi của em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.

Tăm xỉa răng

Hôm qua e đi nhậu mà sỉn quá, có 1 người trong bàn đang xỉa răng, vì hủ tăm bàn khác lấy đi, nên người đó đưa cây tăm cho e xỉa đầu còn lại, rồi lo nói chuyện, trời tối và sỉn em quên nên đã lỡ quay đầu tăm người đó vừa xỉa để xỉa tiếp,sáng ra mới nhớ, giờ e cần dùng pep ko mấy a

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    A tuấn,a liệt e vô đây là ko dùng pep nguy cơ này sao? Nhưng xỉa chung tăm mà, tại e sỉn quá không làm chủ được bản thân mới để xảy ra, mà e xiả hay bị chảy máu,lỡ như người đó cũng chảy máu trên tăm,e nghĩ cái này nguy cơ cao mà

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Lây nhiễm từ quen xiên nướng

Em có đi ăn xiên nướng ngoài hàng, quen xiên làm bằng tre vót nhọn. Lúc ăn em có không may đâm que vào lợi ở má bị chảy máu. Em thấy các xiên dùng xong thì chủ quán có gom lại sử dụng lại, người ta vừa dùng xong thì chị chủ đã lấy xiên tiếp để dùng cho người khác. Anh chị cho em hỏi mình có khả năng lây nhiễm HIV nếu như có người bị HIV lúc ăn cũng dùng cái xiên đó và cũng không may đâm vài mồm bị chảy máu không ạ. Em cám ơn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Em cần tư vấn vấn đề tế nhị

Em có sử dụng nhà vẹ sịn công cộng. Em vài ngay sau một người khác. Lúc ngồi xuống bệ xí, không may đầu rùa của em chạm và quệt vào lắp bệ xí. Em thấy hơi ran rát. Anh chị cho em hỏi như em có nguy cơ lây nhiễm HIV và cá bệnh truyền nhiễm không ạ. Em thấy trên bện ngồi có dính cả dịch màu hô hồng hồng và vàng vàng, có thể của người trước em. Em thấy lo quá.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hút Thuốc Chung

Em có hút thuốc và uống nước cùng với 1 bạn. Hỏi mới biết, gia đình nó có ông kia chơi bậy, bị nổi mẩn đỏ khắp cơ thể, nó bảo nó sinh hoạt trong nhà hằng ngày và hút thuốc cùng người với đó, nên cũng ngày trước cũng có nổi mẫn ở 1 bên háng, nay em hút chung điếu và uống nước cùng với nó. Có bị làm sao không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Trường hợp như của em có nguy cơ không ạ

Em đi vệ sinh công cộng ở công viên, lúc chùi có sử dụng giấy có sẵn trong nhà vs, và em có bị rác hậu môn và bị chảy máu. Sau đó ấn xả nước thì bị nước bắn lại vào đúng chỗ rác, làm em còn bị sót. Rồi không may em lai chạm khe mông gần hậu môn chỗ rách và cạnh lắp bồn vệ sinh. Em đứng dậy quan sát thì thấy cái nắp bồn cầu có hơi bản và dính ít dịch màu loang nổ. Bồn vệ sinh cũng không trắng. Người ra vào khu vệ sinh này cũng đông. Em thấy có vài băng vệ sinh còn mới được vứt ở sọt rác bên cạnh. Anh chị cho em hỏi trường hợp của em có bị lây HIV và các bệnh truyền nhiễm không ạ nếu những người đi trước em cũng bị H và có thể đang trong kỳ kinh nguyệt nữa.

Trang 78 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 28687677787980 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này