Trang 30 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031324080 ... CuốiCuối
Kết quả 581 đến 600 của 1669

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi nguoikhonglo Xem bài viết
    dạ do em sợ nước bọt hay nước mũi nhỡ có hiv dính vô mụn em nên em hơi lo . không sao hả a xuân
    Bạn kỳ thị nặng và thiếu kiến thức HIV nên lo sợ vớ vẩn vậy. Nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân, cũng như để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi nguoikhonglo Xem bài viết
    em bị mụn ở mặt khá nhiều nhưng làm thợ gò hàn nên hay dùng chung khẩu trang người khác do bận bịu quá .cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Mấy ông thần này hết chuyện lo,đến chuyện dùng khẩu trang mà cũng sợ nhiễm HIV.Mấy ông này cho lên Sao Hóả sống đúng hơn.Chứ sống ở đời những thành phần này chỉ làm cho xã hội thêm kỳ thị người có HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Em có nguy cơ bị nhiễm H không ạ?

Da em nổi những nốt sần sần, có chút vẩy. Bề mặt thô ráp, khô. Khám da liễu bị chàm khô. Nếu người bị H dùng tay sờ vào những nốt ấy, em không rõ tay người đó có bị trầy xước gì không thì em có nguy cơ bị lây H không ạ? Em đang thấy lo lắng.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Nhimlongxu Xem bài viết
    Da em nổi những nốt sần sần, có chút vẩy. Bề mặt thô ráp, khô. Khám da liễu bị chàm khô. Nếu người bị H dùng tay sờ vào những nốt ấy, em không rõ tay người đó có bị trầy xước gì không thì em có nguy cơ bị lây H không ạ? Em đang thấy lo lắng.
    Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,thì bạn tự hiểu.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nhimlongxu (26-07-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

liệu có nguy cơ không?

Hôm nay e ngồi uống nước.em dựng xe máy gần đó. lúc sau có 1 người con gái xăm trổ. mặt mụn nhọt lở loét như bị h vậy. cô ta lấy áo chống nắng lau mặt. rồi đặt lên yên xe em. Sau đó em ra về và ngồi lên. em có cảm giác ướt ở mông. liệu áo cô ta dính máu với dịch từ mủ dính vào yên xe rồi em ngồi phải. mà mông em có vết xước hay rách thì em có nguy cơ ko. dạo này em bị lạ nước nứa nên hay gãi cơ thể nhiều

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi tamkhongvung Xem bài viết
    Hôm nay e ngồi uống nước.em dựng xe máy gần đó. lúc sau có 1 người con gái xăm trổ. mặt mụn nhọt lở loét như bị h vậy. cô ta lấy áo chống nắng lau mặt. rồi đặt lên yên xe em. Sau đó em ra về và ngồi lên. em có cảm giác ướt ở mông. liệu áo cô ta dính máu với dịch từ mủ dính vào yên xe rồi em ngồi phải. mà mông em có vết xước hay rách thì em có nguy cơ ko. dạo này em bị lạ nước nứa nên hay gãi cơ thể nhiều
    Câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Và chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới đây sau 1 phút.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Và chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới đây sau 1 phút.

Smod xử lý rất chính xác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

dùng gậy tre hái trái cây ở trạm y tế phường bị trầy tay

Nãy em có lên phường chứng giấy tờ lúc chứng xong thấy trạm y tế đối diện phường có chị trong trạm nhờ em dùng cây tre hái dùm mấy trái sakê , em dùng cây hái một đc 1 lúc chắc do ma sát mạnh quá nên tay em bị xước mất 1 mãng da rất to đau rát , lỡ như cây tre dùng để hái đó co dính máu người bị H thì em có bị mhiễm k? Hồi đó em có hay đến đó lấy thuốc trịi lao cho anh em, và biết có rất nhiều người bị H đến lấy thuốc có khi nào máu họ dính lên cây tre đó ko :((

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi nhatan11 Xem bài viết
    Nãy em có lên phường chứng giấy tờ lúc chứng xong thấy trạm y tế đối diện phường có chị trong trạm nhờ em dùng cây tre hái dùm mấy trái sakê , em dùng cây hái một đc 1 lúc chắc do ma sát mạnh quá nên tay em bị xước mất 1 mãng da rất to đau rát , lỡ như cây tre dùng để hái đó co dính máu người bị H thì em có bị mhiễm k? Hồi đó em có hay đến đó lấy thuốc trịi lao cho anh em, và biết có rất nhiều người bị H đến lấy thuốc có khi nào máu họ dính lên cây tre đó ko :((
    Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,thì bạn tự hiểu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    35

Chạm vào dũa dang ăn có bị lây hiv .

Xin anh chi cho em hỏi vấn dề này .

Xin thưa anh chị số là em có chạm bàn tay có vết thương vào cái dôi dủa của người có hiv . chổ dầu dôi dũa dưa vào miệng dể ăn thì em có bị lây hiv ko nếu người hiv bị gí trong miệng chảy máu . máu trong miệng và nước bọt trong miệng dính trên dôi dĩa dó khi em chạm vào lây hiv cho em ko . em cảm ơn anh chị .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi em_danglo Xem bài viết
    Xin anh chi cho em hỏi vấn dề này .

Xin thưa anh chị số là em có chạm bàn tay có vết thương vào cái dôi dủa của người có hiv . chổ dầu dôi dũa dưa vào miệng dể ăn thì em có bị lây hiv ko nếu người hiv bị gí trong miệng chảy máu . máu trong miệng và nước bọt trong miệng dính trên dôi dĩa dó khi em chạm vào lây hiv cho em ko . em cảm ơn anh chị .
    Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Thì bạn tự hiểu câu trả lời cho mình.

Lần sửa cuối bởi Nguyen Ha, ngày 05-08-2015 lúc 13:18.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

đi wc ở quán net giúp mình với

vừa nãy mình có bị đau bụng dữ dội , sau đó mình có vào quán net để đi nhờ wc , mà trong quán đấy có 1 gái mại dâm chuyên dùng nhà ve sinh đó ,lúc mình đi wc mình có bị thành cầu toa lét ngã vào lưng , ko biết hành vi như vậy có nguy cơ ko sao mình thấy lo lắng quá

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi honganh Xem bài viết
    vừa nãy mình có bị đau bụng dữ dội , sau đó mình có vào quán net để đi nhờ wc , mà trong quán đấy có 1 gái mại dâm chuyên dùng nhà ve sinh đó ,lúc mình đi wc mình có bị thành cầu toa lét ngã vào lưng , ko biết hành vi như vậy có nguy cơ ko sao mình thấy lo lắng quá
    HIV khkhông lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.
    Thành cầu toa lét ngã vào lưng bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em nói nhầm ạ, cái đó là chỗ để đặt mông ấy + với nắp đậy toelet ngã vào lưng em va èm dùng tay phải cấm vòi xịt nưa ,vòi xịt nhìn rat ban , sau đó em quen mat la chua rua tay nhung lai dung tay phai dua vao mui ngoay mui nhu vay co nguy co k a

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi honganh Xem bài viết
    Em nói nhầm ạ, cái đó là chỗ để đặt mông ấy + với nắp đậy toelet ngã vào lưng em va èm dùng tay phải cấm vòi xịt nưa ,vòi xịt nhìn rat ban , sau đó em quen mat la chua rua tay nhung lai dung tay phai dua vao mui ngoay mui nhu vay co nguy co k a

Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Thì bạn tự hiểu câu trả lời cho mình.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Cái vòi xịt xịt nước cạnh bệ xí

anh chị ơi. số là tối nay em đi vệ sinh công cộng ở cơ quan. e có lấy cái vòi nước mà xịt xịt ở cạnh bệ xí đó. em xịt nước đó rửa dương vật,chỗ đầu khấc ý ạ. mà chỗ này nhiều người ra vào.có ai rửa rồi chạm âm đạo vào dính dịch vào đó ,sau đó em xịt dính vào dương vật em. gây nguy cơ k ạ

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi chipau Xem bài viết
    anh chị ơi. số là tối nay em đi vệ sinh công cộng ở cơ quan. e có lấy cái vòi nước mà xịt xịt ở cạnh bệ xí đó. em xịt nước đó rửa dương vật,chỗ đầu khấc ý ạ. mà chỗ này nhiều người ra vào.có ai rửa rồi chạm âm đạo vào dính dịch vào đó ,sau đó em xịt dính vào dương vật em. gây nguy cơ k ạ
    Câu trả lời cho bạn là chủ đề dưới đây. Và chủ đề này sẽ bị chuyển về đó sau 1 phút.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tai bị lở loét

Tai em bị ở loét vì mấy nay em đi bể bơi,về ngứa nên em lấy móng thọc vào rách loét ra.lúc em mượn tai nghe của chị nhà bên cạnh để nghe. liệu em có nguy cơ ko nếu chị ấy đeo tai nghe và dính máu vào rồi e dùng. em dùng trong tai rất lâu vì e vừa đeo rồi ngủ quên ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    cái này là kì thị với người ta thì có , sợ thì đừng mượn đồ người ta

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi supermario Xem bài viết
    Tai em bị ở loét vì mấy nay em đi bể bơi,về ngứa nên em lấy móng thọc vào rách loét ra.lúc em mượn tai nghe của chị nhà bên cạnh để nghe. liệu em có nguy cơ ko nếu chị ấy đeo tai nghe và dính máu vào rồi e dùng. em dùng trong tai rất lâu vì e vừa đeo rồi ngủ quên ạ.
    100% không có nguy cơ. Qua câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức về đường lây HIV trầm trọng, vì vậy bạn nên tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn tran bị cho bản thân, và cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Trang 30 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 2028293031324080 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này