Trang 35 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 2533343536374585 ... CuốiCuối
Kết quả 681 đến 700 của 1711

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    ra ngoài là bất hoạt rồi , bạn yên tâm đi 99.9% k có nguy cơ còn 0,01% do tâm lí của bạn thôi

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Tuvanhi Xem bài viết
    Em đang có nguy cơ với H trường hợp em cũng được 7,8 tuần rồi, hôm nay em nụn mụn trứng cá tay em có dính ít máu sau đó em đi vệ sinh do em là cẩn thận nên dùng áo quấn vào tay để mở cửa nhà vệ sinh sau đó đến mẹ em cũng đi vệ sinh thì cũng cầm vào tay cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết liệu hiv có thấm qua áo chạm vào cửa sau đó dính vào tay mẹ em xog me em dụi mắt em lo lắng quá
    Chủ đề dưới đây là câu trả lời dành cho bạn, và bài này của bạn sẽ được chuyển về chủ đề đó sau 1 phút.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Chạm vào máu xong dụi mắt có nguy cơ không

Em đang có nguy cơ với H trường hợp em cũng được 7,8 tuần rồi, hôm nay em nụn mụn trứng cá tay em có dính ít máu sau đó em đi vệ sinh do em là cẩn thận nên dùng áo quấn vào tay để mở cửa nhà vệ sinh sau đó đến mẹ em cũng đi vệ sinh thì cũng cầm vào tay cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết liệu hiv , em không biết liệu máu nó có thấm được qua 1 lớp áo rồi dính vào cửa không em không hoang tưởng mà là sự thật các anh tư vấn dùm em, nguy cơ là máu dính vào áo sau đó cầm áo đó mở cửa sau đó mẹ em cầm vào tay cửa đó và dụi mắt như vậy mẹ em có nguy cơ không hix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Máu dính vào cửa tay chạm vào sau đó dụi mắt

trường hợp là em đang có nguy cơ với Hiv được 6 tuần em đang đợi đủ 3 tháng xét nghiệm, thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu ra tay sau đó em đi vào nhà vệ sinh rửa tay bì tay em có máu nên em đã cầm áo để cầm vào cửa để đi rửa tay sau đó mẹ em cũng đi vệ sinh điều em lo lắng ở đây là không biết máu co thấm qua được một lớp áo không , tẠi mẹ em cầm vào cánh cửa đó sau đó dụi mắt liệu mẹ em có nguy cơ từ em không hix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Máu dính ở cửa sau đó tay chạm vào dụi mắt

Trường hợp em là em đang có nguy cơ với hiv được 6 tuần , thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu nhiều sau đó em có đi vào nhà vệ sinh để rửa mặt, vì tay em dính máu nên em đã cầm thêm áo để mở cửa nhà vệ sinh sau đó mẹ em đi vệ sinh cũng cầm tay vào cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết máu nó có thấm được qua áo bám vào cửa được không, em lo cho mẹ em quá em không dám nói với mẹ em hix
    Lần sửa cuối bởi Xinhay, ngày 31-08-2016 lúc 09:38.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Máu dính vào áo còn khả năng lây nhiễm không

Hôm qua trên đường đi làm về em gặp một vụ tai nạn , em đã xưống xe dìu nạn nhân vào rệ đường ,do anh ý bị ngã chảy máu tay anh ý dính máu bám vào áo em dính máu , sau đo em cởi áo ra khổ nỗi lúc cởi áo ra tay em có cầm vào áo sau đó vì bụi bay vào mắt nên em có dùng tay cầm áo đó dụi mắt đi mọi chuyện tường chừng không sao đến hôm nay nghe mấy người bào anh ý bị hiv làm em lo lằng quá , không biết máu dính vào áo sau đó lấy tay dụi mắt có lây qua niêm mạc mắt được không,

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tuvanhic Xem bài viết
    Hôm qua trên đường đi làm về em gặp một vụ tai nạn , em đã xưống xe dìu nạn nhân vào rệ đường ,do anh ý bị ngã chảy máu tay anh ý dính máu bám vào áo em dính máu , sau đo em cởi áo ra khổ nỗi lúc cởi áo ra tay em có cầm vào áo sau đó vì bụi bay vào mắt nên em có dùng tay cầm áo đó dụi mắt đi mọi chuyện tường chừng không sao đến hôm nay nghe mấy người bào anh ý bị hiv làm em lo lằng quá , không biết máu dính vào áo sau đó lấy tay dụi mắt có lây qua niêm mạc mắt được không,
    Bạn biết những nick này chứ???
    Chủ đề: Hỏi về dịch vết thương màu trắng và vàng

bởi Cangiaidap
    Chủ đề: Dung chung dụng cụ cắt mong tay có bị lây nhiễm hiv không

bởi Losonhiemh
    Tuvanhi
    Tuvanhic
    Tuvanvoi
    Muonduocsong

Những gì bạn hỏi ko có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng nhưng em mới có nguy cơ mới em lo lắng cho mẹ em lắm, mong các anh tư vấn dùm em

Cảm ơn
    2,578
    Vâng nhưng em mới có nguy cơ mới em lo lắng cho mẹ em lắm, mong các anh tư vấn dùm em
    Trả lời rùi đó, rất dứt khoát và ngắn gọn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trường hợp em là em đang có nguy cơ với hiv được 6 tuần , thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu nhiều sau đó em có đi vào nhà vệ sinh để rửa mặt, vì tay em dính máu nên em đã cầm thêm áo để mở cửa nhà vệ sinh sau đó mẹ em đi vệ sinh cũng cầm tay vào cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết máu nó có thấm được qua áo bám vào cửa được không, em lo cho mẹ em quá em không dám nói với mẹ em hix

Cảm ơn
    2,578
    Chiện nào ra chiện đó, những nick bạn kích hoạt hỏi bài ko hề có bài nào BQT khẳng định có nguy cơ. Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng nhưng trường hợp em là đang có nguy cơ ở tuần thứ6 , hôm qua do em nặn mụn trứng cá bị chảy máu ra tay xong rồi em đi rửA tay do em đang có nguy cơ với hiv nên em đã cẩn thận cầm áo đề mở cửa sau đó em để ý thấy mẹ em cũng đi wc có cầm vào cánh cửa đó sau đó dui mắt thời gian rất nhanh , nên em lo lắng cho me em, không biết máu hiv thấm vào áo rồi còn khả năng lây nhiễm không, em chỉ lo máu nó bám ở cửa mẹ em cầm vào sau đó dụi mắt thôi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Vâng nhưng trường hợp em là đang có nguy cơ ở tuần thứ6 , hôm qua do em nặn mụn trứng cá bị chảy máu ra tay xong rồi em đi rửA tay do em đang có nguy cơ với hiv nên em đã cẩn thận cầm áo đề mở cửa sau đó em để ý thấy mẹ em cũng đi wc có cầm vào cánh cửa đó sau đó dui mắt thời gian rất nhanh , nên em lo lắng cho me em, không biết máu hiv thấm vào áo rồi còn khả năng lây nhiễm không, em chỉ lo máu nó bám ở cửa mẹ em cầm vào sau đó dụi mắt thôi
    Ra thẳng biên hòa khám đi bạn , thần kinh bạn có vấn đề thật rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nói một cách đơn giản là hiv kí sinh trong máu nếu tay mẹ em không dính máu mà dụi mắt thì cũng không sao ạ,TH này mẹ em không có nguy cơ phải ko ạ vì máu đã dính ở áo rồi thì sẽ không dính được ở tay nữa vì vải nó đã thấm hết máu rồi cũng như khi tay bị chảy máu dung giấy thấm máu nhưng máu trên giấy không dính được trên tay vì máu đã thấm hết vào giấy rồi

Cảm ơn
    596
    Nói một cách đơn giản là hiv kí sinh trong máu nếu tay mẹ em không dính máu mà dụi mắt thì cũng không sao ạ,TH này mẹ em không có nguy cơ phải ko ạ vì máu đã dính ở áo rồi thì sẽ không dính được ở tay nữa vì vải nó đã thấm hết máu rồi cũng như khi tay bị chảy máu dung giấy thấm máu nhưng máu trên giấy không dính được trên tay vì máu đã thấm hết vào giấy rồi
    Những gì bạn lo lắng cho mẹ của bạn không có sao hết, dù bạn là người có HIV luôn. Bạn nên dành thời gian tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân, cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Thanhduy's Avatar
    Cảm ơn
    38

A Tuấn và a chị giải thich e với,e vẫn lo lắm

E chào a chị,a chị ơi có thể giải thich hộ e để e yên tâm được ko?
    Nói thật là e vẫn lo vụ cô tu vấn ở Chân Trời Mới quên lấy nhầm kim tiêm mới ở trên bàn của người trước lấy máu cho e ạ,e có thấy a Tuấn nói là kim tiêm cũ ko thể dùng lại được nữa,a chị có thể giải thich rõ ràng hơn để e hiểu được vì sao lại ko thể dùng được nữa được ko ạ,e xin cảm ơn các a chị nhiều ạ

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Thanhduy Xem bài viết
    E chào a chị,a chị ơi có thể giải thich hộ e để e yên tâm được ko?
    Nói thật là e vẫn lo vụ cô tu vấn ở Chân Trời Mới quên lấy nhầm kim tiêm mới ở trên bàn của người trước lấy máu cho e ạ,e có thấy a Tuấn nói là kim tiêm cũ ko thể dùng lại được nữa,a chị có thể giải thich rõ ràng hơn để e hiểu được vì sao lại ko thể dùng được nữa được ko ạ,e xin cảm ơn các a chị nhiều ạ
    Có gì đâu mà giải thích bạn. Kim tiêm lấy máu chỉ dùng một lần rồi bỏ chứ không ai dùng lại. Đó là nguyên tắc của ngành Y.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Banlinh's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Hôm thứ 2 em có sang nhà một bác đông người, em có đặt tay xuống ghế có đệm rồi một lúc sau thì em gãi tai có chảy máu. Như vậy có nguy cơ không em lo lắm sợ trên tay mình có dịch hay máu gì.

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Banlinh Xem bài viết
    Hôm thứ 2 em có sang nhà một bác đông người, em có đặt tay xuống ghế có đệm rồi một lúc sau thì em gãi tai có chảy máu. Như vậy có nguy cơ không em lo lắm sợ trên tay mình có dịch hay máu gì.
    Bạn có tên nick là Banlinh mà không thấy bạn có chút bản lĩnh nào cả, tham gia diễn đàn hơn 1 năm vẫn hỏi câu này chứng tỏ bạn không chịu trang bị kiến thức cho bản thân tẹo nào. Câu hỏi này của bạn BQT sẽ chuyển về đúng chủ đề sau tích tắc.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Trích dẫn Gửi bởi Banlinh Xem bài viết
    Ko có nguy cơ bạn... bạn đang bị tâm tý rồi... bạn nên bình tỉnh lại và tìm hiểu kiến thức về H tại dd để bạn yên tâm hơn...

Trang 35 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 2533343536374585 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này