Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 84

Chủ đề: e hiện giờ đang rất băn khoăn và lo lắng. cần mọi người tư vấn và giúp đỡ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi lamloquaylung Xem bài viết
    Em chân thành cảm ơn các bác. Nhờ có diễn đàn mỗi lần vào em lại giảm bớt đi lo lắng phần nào. Cứ mỗi tối em vào em đọc hết qua bài rồi lại kiểm tra lại. Hic. Lúc uống thuốc lại ko có phản ứng phụn nữa chứ. Hic. Khôn 24 năm. Nhắm mắt 1 lần. E chơi đĩ ddungs lần đầu luôn. Rách bao luôn. Hic. Vô cùng đen trong muôn vàn điều rủi
    Bạn yên tâm những gì được tư vấn,khi dùng thuốc đúng và đủ cho dù thật sự bạn có nguy cơ thì vẫn thành công cao,chưa có ca nào thất bại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hic. Lo lắm các bâc à. Vào đâu cũng chỉ thấy uống thuốc rồi yên tâm. Uống thuốc rồi yên tam. Hic. Hôm nay ngủ trưa dậy em lại còn bị nổi mẩn đỏ ở tay nữa chứ. Hic. Hai tiếng biến mất rồi để lại mẩn nhưng không gây ngữa. Hic. E không biết là gì nữa. Các bác cho em hỏi bị nổi mẩn đỏ( nhỏ , mọc sat nhau trên mu bàn tay) ngứa sau 2 tiếng biến mất. Nặn ra nước. Giờ thì để lại các nốt nhìn không rõ ràng lắm. Các bác giải thích giùm em vs được không ạ. Hic. Giờ e lại dangddi công các vùng sâu nữa chứ. Biết khi nào mới hết khổ. Hic

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    g/][/URL]

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hình ảnh đoa các bác à. Hic. Miệng em còn bị bạch sản vs nổi mụn nữa. Hic. Lưỡi thì trắng nổi mụn đỏ cuống lưỡi
    . Tay chiều nay còn nổi mẩn nữa. E ciws nghĩ là nó mất ai ngờ nó vẫn còn nhưng lại không ngứa nữa thôi. Vs lại mấy cái mụn ở tay mờ hơn lúc chiều

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Hic. Lo lắm các bâc à. Vào đâu cũng chỉ thấy uống thuốc rồi yên tâm. Uống thuốc rồi yên tam. Hic. Hôm nay ngủ trưa dậy em lại còn bị nổi mẩn đỏ ở tay nữa chứ. Hic. Hai tiếng biến mất rồi để lại mẩn nhưng không gây ngữa. Hic. E không biết là gì nữa. Các bác cho em hỏi bị nổi mẩn đỏ( nhỏ , mọc sat nhau trên mu bàn tay) ngứa sau 2 tiếng biến mất. Nặn ra nước. Giờ thì để lại các nốt nhìn không rõ ràng lắm. Các bác giải thích giùm em vs được không ạ. Hic. Giờ e lại dangddi công các vùng sâu nữa chứ. Biết khi nào mới hết khổ. Hic
    Hình ảnh đoa các bác à. Hic. Miệng em còn bị bạch sản vs nổi mụn nữa. Hic. Lưỡi thì trắng nổi mụn đỏ cuống lưỡi
    . Tay chiều nay còn nổi mẩn nữa. E ciws nghĩ là nó mất ai ngờ nó vẫn còn nhưng lại không ngứa nữa thôi. Vs lại mấy cái mụn ở tay mờ hơn lúc chiều
    Bị lưỡi trắng cũng do một phgần bị stress gây ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các bác thông cảm cho e là hỏi nheeufu quá. Cho e hỏi là có khi nào 3 tháng rồi mà vẫn không có triệu chứng khôngcác bác. Tỷ lệ ko coa triệu chứng sau 3 tháng là mấy %

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Các bác thông cảm cho e là hỏi nheeufu quá. Cho e hỏi là có khi nào 3 tháng rồi mà vẫn không có triệu chứng khôngcác bác. Tỷ lệ ko coa triệu chứng sau 3 tháng là mấy %
    Không có triệu chứng hay biểu hiện đặc trưng nào là của HIV.Chỉ có đi xét nghiệm thôi bạn.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lamloquaylung (31-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hic hôm nay em còn lại bị ban đỏ ở lưng nữa các bác à . Hic. Chán đời lắm roiif. Hic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Hic hôm nay em còn lại bị ban đỏ ở lưng nữa các bác à . Hic. Chán đời lắm roiif. Hic
    Do bạn lo lắng suy nghĩ vậy thôi.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    54
    Vay bạn thích tu van là bị H 100%???? hahaha. Anh Tuan nói vậy là OK bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh lại còn có hạch cổ nữa. Loạn cảm họng tái phát lần thứ 3 trong 1 tháng. Lè lưới thỳ trắng tinh. Còn bị bạch sản nữa chứ. Đúng là đi nhà mà thì tìm ra xác chết. Hic
    Lần sửa cuối bởi lamloquaylung, ngày 31-07-2014 lúc 23:21.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    [QUOTE=lamloquaylung;144173]Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh

Hình bạn up không thấy gì cả. Đôi khi bạn quá lo lắng, stress làm rối loạn tiêu hóa, rối loạn nội tiết... và còn nhiều thứ bệnh bạn không ngờ tới. Giờ bị sao thì lo đi khám chữa sớm, đừng lúc nào cũng nghĩ đến HIV mà stress nặng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hình đây các bác à. E bị giữa lưng nà. Hic. Giờ thì cả phát ban cả loạn cảm họng tái phát. Cả mệt mỏi nữa. Hic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Hình đây các bác à. E bị giữa lưng nà. Hic. Giờ thì cả phát ban cả loạn cảm họng tái phát. Cả mệt mỏi nữa. Hic

Không phải đâu bạn.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức sakaiyuisai's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Hic. Em lo quá các bác à. Hic. E mệt mỏi rã rời luôn. Tay chân bủn rủn lắm. Hic. Cái này có phải là phát ban không anh
    T khuyên bạn. Dù gì chuyện cũng xảy ra rồi. Bớt lo lắng đi ( Lo chút chút thôi)
    Hàng ngày cố gắng dạy từ 5h30 hay 6h sáng, tập thể dục, hít thở không khí, ăn sáng.
    Trong ngày tránh làm các việc nặng nhọc, tránh nắng, mưa, gió.
    Chiều tối mát mẻ bạn lại hít thở và tập thể dục.
    Ngày ăn 3 bữa, mỗi bữa 2 lưng, ăn đủ chất. UỐNG NHIỀU NƯỚC, có thể mua thuốc bổ về uống. Tối 11 giờ đi ngủ?
    Đảm bảo bạn sẽ giảm được triệu chứng....
    CẤM HÚT THUỐC, RƯỢU, BIA, VÀ CÁC CHẤT KÍCH THÍCH

19. Những thành viên đã cảm ơn sakaiyuisai cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chân thành cảm ơn các bác à. Tại hình em up không được rõ lắm. mấy chấm đỏ ở lưng e chỉ nổigiữa lưng thôi ad. Nổi được 3 ngày rồi à. Không ngứa.
    Nói chung thì trước kia em khỏe mạnh giờ thì ko khác gì nghiện. Suoota ngày đau mỏi cơ các bác à. Đúng là trăm lần ngay thua một lần ngã. Hic. Bác tài ơi. Sangse vẫn 5 h30p dậy đều đặn. Rượu bia ko. Thuốc lá có. Cao 1.80m nặng 78 kg.
    Cũng chỉ vì em ko làm chủ được mình hic. Giá như nếu có thể.
    Em sinh viên mới tốt nghiệp. Nhà nông dân. E thì chả sợ gì nữa. Nhưng ứ nghĩ tới lúc e del vì h thì mọi hười sẽ nhìn gia đình em ra sau. E ko biết thông báo vs gia đình ntn nếu e có h cae. Hic. E sợ bố mẹ e sẽ ko sống nổi mất. E mà del chắc mẹ e cũng tự sát lun. Hic
    Thế gian muôn màu sao tôi một màu
    Yêu thương ở trước sao tôi tụt lại sau

Thành Viên Chính Thức sakaiyuisai's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Em chân thành cảm ơn các bác à. Tại hình em up không được rõ lắm. mấy chấm đỏ ở lưng e chỉ nổigiữa lưng thôi ad. Nổi được 3 ngày rồi à. Không ngứa.
    Nói chung thì trước kia em khỏe mạnh giờ thì ko khác gì nghiện. Suoota ngày đau mỏi cơ các bác à. Đúng là trăm lần ngay thua một lần ngã. Hic. Bác tài ơi. Sangse vẫn 5 h30p dậy đều đặn. Rượu bia ko. Thuốc lá có. Cao 1.80m nặng 78 kg.
    Cũng chỉ vì em ko làm chủ được mình hic. Giá như nếu có thể.
    Em sinh viên mới tốt nghiệp. Nhà nông dân. E thì chả sợ gì nữa. Nhưng ứ nghĩ tới lúc e del vì h thì mọi hười sẽ nhìn gia đình em ra sau. E ko biết thông báo vs gia đình ntn nếu e có h cae. Hic. E sợ bố mẹ e sẽ ko sống nổi mất. E mà del chắc mẹ e cũng tự sát lun. Hic
    Thế gian muôn màu sao tôi một màu
    Yêu thương ở trước sao tôi tụt lại sau
    Bạn cao quá. Giờ 11 giờ 30 phút đêm rồi sao ko đi ngủ?
    T cố mãi mới được 1m74, người cũng rõ ĐÔ con mà bị nhẹ XƯƠNG nên có 60kg. Đợt này t cũng vừa tốt nghiệp đại học xong, tháng 8 lấy bằng Tài chính Loại Khá đây. Gần 6 tuần trước t cũng dính VỐ QHTD với GMD không an toàn. Sút còn 56 kg. Nhưng COMBO AG/AB âm tính rồi nên đỡ lo
    NẾU ĐEN nhé. bị H thật, bạn nên xin phép bố mẹ vào NAM, và TÂY NGUYÊN, làm ăn trong đó, uống thuốc cầm (ARV) rồi chờ khoa học sản xuất ra thuốc chữa H. Đừng chết

22. Những thành viên đã cảm ơn sakaiyuisai cho bài viết này:

nha trang (31-07-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    bạn cứ yên tâm , tôi cũng nhiều t/c hơn thế xong tes nhanh 81 ngay vẫn a/t đó thôi và bh 9 tháng rồi mà t/c vẫn còn.

24. Những thành viên đã cảm ơn nha trang cho bài viết này:

lamloquaylung (01-08-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    bạn cứ yên tâm , tôi cũng nhiều triệu chứng hơn thế xong tét nhanh 81 ngay vẫn a/t đó thôi và bây giờ 9 tháng rồi mà t/c vẫn còn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    A tuấn ơi em hỏi cái là ban của em nổi ở lưng là ban dạng ban dát. Ko rõ nguyên nhân. Ban do hiv gây nên thì nó xuất hiện bao ngày rồi mất a. Vs ban đó có lan rộng ra không hay tùy. Em giờ làm xét nghiệm thì nên xét nghiệm loại nào vs ở bv nào. E ở hn
    Chú mừng ông tài nha.cảm ơn ông rất nhiều

27. Những thành viên đã cảm ơn lamloquaylung cho bài viết này:

sakaiyuisai (01-08-2014)

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này