Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Góp ý về cách đặt tiêu đề của các thành viên trong các chuyên mục

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

Góp ý về cách đặt tiêu đề của các thành viên trong các chuyên mục

Xin chào mọi người, mình cũng mới tham gia diễn đàn cũng tham gia gửi bài hay tham gia trả lời, mình có góp ý về cách đặt tiêu đề câu hỏi như sau:
    Các anh chị, các bạn khi post một chủ đề mới thì nên đặt tựa đề ngắn gọn, xúc tích không nên đặt những câu chung chung sẽ làm cho người đọc không biết bạn đang hỏi cái gì, hỏi có đúng chuyên mục hay không, những câu hỏi chung chung ví dụ như sau:
    - Đêm kinh hoàng (cái gì kinh hoàng, ai gây ra? thuốc ARV hay bệnh tật gây ra ?)
    - Liệu có kháng thuốc không (uống trễ giờ hay quên uống hay uống kg đúng cách ?)
    - Em đã đọc bài này trên internet (bài này là bài nào, tiêu đề gì ?)
    v..v..v còn rất nhiều nữa
    Về các Mod hay Admin khi thấy những tiêu đề với câu hỏi chung chung như vậy thì nên sửa lại tiêu đề cho ngắn gọn toát được ý hỏi hoặc dời sang chuyên mục tương ứng.
    Hơn nữa các thành viên khi viết bài nên bỏ dấu đàng hoàng tránh viết bài không có dấu, đó cũng là 1 cách tôn trọng tiếng Việt của chúng ta.
    Nếu các thành viên và BQT làm được điều này thì diễn đàn ta sẽ rất phát triển, các thành viên mới cũng có thể tìm bài viết để đọc dễ dàng, diễn đàn sẽ mang tính chuyên nghiệp hơn.
    Vài lời góp ý nhò nhoi
    Lần sửa cuối bởi loi song sai lam, ngày 21-05-2014 lúc 21:00.

2. Có 3 người đã cảm ơn loi song sai lam cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (22-05-2014),Tuanmecsedec (21-05-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi loi song sai lam Xem bài viết
    Xin chào mọi người, mình cũng mới tham gia diễn đàn cũng tham gia gửi bài hay tham gia trả lời, mình có góp ý về cách đặt tiêu đề câu hỏi như sau:
    Các anh chị, các bạn khi post một chủ đề mới thì nên đặt tựa đề ngắn gọn, xúc tích không nên đặt những câu chung chung sẽ làm cho người đọc không biết bạn đang hỏi cái gì, hỏi có đúng chuyên mục hay không, những câu hỏi chung chung ví dụ như sau:
    - Đêm kinh hoàng (cái gì kinh hoàng, ai gây ra? thuốc ARV hay bệnh tật gây ra ?)
    - Liệu có kháng thuốc không (uống trễ giờ hay quên uống hay uống kg đúng cách ?)
    - Em đã đọc bài này trên internet (bài này là bài nào, tiêu đề gì ?)
    v..v..v còn rất nhiều nữa
    Về các Mod hay Admin khi thấy những tiêu đề với câu hỏi chung chung như vậy thì nên sửa lại tiêu đề cho ngắn gọn toát được ý hỏi hoặc dời sang chuyên mục tương ứng.
    Hơn nữa các thành viên khi viết bài nên bỏ dấu đàng hoàng tránh viết bài không có dấu, đó cũng là 1 cách tôn trọng tiếng Việt của chúng ta.
    Nếu các thành viên và BQT làm được điều này thì diễn đàn ta sẽ rất phát triển, các thành viên mới cũng có thể tìm bài viết để đọc dễ dàng, diễn đàn sẽ mang tính chuyên nghiệp hơn.
    Vài lời góp ý nhò nhoi
    Tuanmecsedec cảm ơn lời góp ý của bạn và sẽ ghi nhận những gì bạn góp ý.Đây là lời đóng góp cho diễn đàn ngày phát triển.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    tôi thấy, mấy anh em nhà tôi có biết số điện thoại cho anh Tuấn, giọng nói cảu Anh Tuấn hơi bị to và xem người cần tư vấn chưa được tốt. Trên đây là tôi cần nói để chấn chỉnh cho diễn đàn được tốt hơn. Sự thật lúc nào cũng mất lòng cả

5. Có 2 người đã cảm ơn ngaytrovelai cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (03-09-2014),Tuanmecsedec (02-09-2014)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi ngaytrovelai Xem bài viết
    tôi thấy, mấy anh em nhà tôi có biết số điện thoại cho anh Tuấn, giọng nói cảu Anh Tuấn hơi bị to và xem người cần tư vấn chưa được tốt. Trên đây là tôi cần nói để chấn chỉnh cho diễn đàn được tốt hơn. Sự thật lúc nào cũng mất lòng cả
    Cám ơn bạn góp ý.Nhưng đôi lúc bạn thông cảm có những thành phần chỉ có một chuyện nguy cơ hoang tưởng ,cứ suốt ngày gọi điện thoại nhảm đi ,nhảm lại chỉ một vấn đề.Chúng tôi tư vấn hoàn toàn miễn phí tự nguyện,vì thế phải thông cảm.

7. Có 3 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (03-09-2014),yeucuocsong26 (02-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    không phai tư vấn miễn phí là muốn nỏi to thì to mà nhỏ thì nhỏ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi ngaytrovelai Xem bài viết
    không phai tư vấn miễn phí là muốn nỏi to thì to mà nhỏ thì nhỏ.
    Nếu bạn cảm thấy không hài lòng thì có quyền không gọi và không tham gia diễn đàn,đơn giản như vậy bạn không hiểu sao?.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (06-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    vào diễn đàn này là cần được tư vấn và được các anh em giúp đỡ lẫn nhau bạn ngaytrovelai nhé

12. Những thành viên đã cảm ơn nguyenvananh cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (09-09-2014)

Thông tin về chủ đề này