Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: Nguy cơ như thế này có lớn không,xin anh chị tư vấn cho em yên tâm với

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Dù người trước có chảy máu,thì khi ra ngoài môi trường,máu đó sẽ khô đi,nếu chưa khô thì virus cũng sẽ bất hoạt,và không còn khả năng lây nhiễm cho người khac nữa đúng không anh.Hay nói cách khác,trừ 3 con đường lây nhiễm cơ bản,những trường hợp khác chỉ có trnê lý thuyết.
    HIV ra khỏi môi trường phải ký sinh ngay lập tức trên 1 tế bào sống,nếu k được chui ngay vào 1 cơ thể nào đó,nó sẽ gần như bị tiêu diệt ngay,thậm chí 1 phút cũng là đủ để HIV không thể sang cơ thể khác mà lây bệnh được,do lưỡi dao cao không phải là nơi có thể chữa virus HIV sống trong vòng 1-2 tiếng mà k làm sao được.Em nói vậy có sai cậu nào k ạ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi dungladenhoncho Xem bài viết
    Dù người trước có chảy máu,thì khi ra ngoài môi trường,máu đó sẽ khô đi,nếu chưa khô thì virus cũng sẽ bất hoạt,và không còn khả năng lây nhiễm cho người khac nữa đúng không anh.Hay nói cách khác,trừ 3 con đường lây nhiễm cơ bản,những trường hợp khác chỉ có trnê lý thuyết.
    HIV ra khỏi môi trường phải ký sinh ngay lập tức trên 1 tế bào sống,nếu k được chui ngay vào 1 cơ thể nào đó,nó sẽ gần như bị tiêu diệt ngay,thậm chí 1 phút cũng là đủ để HIV không thể sang cơ thể khác mà lây bệnh được,do lưỡi dao cao không phải là nơi có thể chữa virus HIV sống trong vòng 1-2 tiếng mà k làm sao được.Em nói vậy có sai cậu nào k ạ?
    K có nguy cơooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo ooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

dungladenhoncho (17-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    em tổng kết thui mà,em tin anh nói mà,không có nguy cơ j hết ở đây,cắt tóc hay cạo râu,dù có không thay dao cạo,vẫn là hành vi an toàn 100%.....Kết luận cuối cùng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Kết luận cuối của em có đúng k anh songchung : có thể nói cắt tóc cạo râu là an toàn 100%,dù có máu dính trên dao lam hay không cũng vẫn an toàn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi dungladenhoncho Xem bài viết
    Kết luận cuối của em có đúng k anh songchung : có thể nói cắt tóc cạo râu là an toàn 100%,dù có máu dính trên dao lam hay không cũng vẫn an toàn
    Yên tâm không có nguy cơ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này